PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับเกม Hitman ครับ

pangblackarmy
9th March 2014, 17:36
คือผมเล่น Hitman Absolution มาได้ซักพักนึงแล้วครับ ก็คิดว่าเป็นเกม Stealth ที่สนุกดีครับ ผมคิดว่าอยากจะไปเล่นพวกภาคเก่าๆเช่น ภาค Blood and money อะไรพวกนี้ดูมั่ง แต่อยากทราบว่า วิธีเล่น รูปแบบการเล่น หรือ Features ต่างๆ นี่มีอะไรแตกต่างกันมากมั้ยครับผม

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ บางอย่างก็ดูจะง่ายกว่าเก่า บางอย่างก็ดูท้าทายหรือยากกว่าเก่า สรุปแล้วคงจะจัดมาเล่นครับผม

TONP555
9th March 2014, 17:41
blood money สนุกมากครับแต่ไม่มีระบบ Instinc เหมือน Absolution

zanuk9876
9th March 2014, 18:43
แตกต่างกันเยอะเลยนะภาคเก่าๆ ตัวช่วยเราไม่มากเท่าภาค Absolution ยิ่งภาคเก่าๆ ลากศพแต่ละทีอย่างลุ้นมาใครจะเข้ามาเห็น
การฆ่าเป้าหมายไม่มีตัวเลือกให้มากเหมือน Absolution ที่ว่าจะจัดการศัตรูด้วยวิธีไหนในสถานการณ์นั้นๆ เล่นแล้วกดดันกว่า :sweat จุดสำคัญเลยคือมันไม่มีระบบ Cover

White_hand
9th March 2014, 19:08
ผมว่าภาคแรก - ภาค blood and money ระบบการเล่นไม่ค่อยแตกต่างกันมากเท่าไรนะครับ เป็นเกมที่ย้อนกลับไปเล่นได้ทุกภาคครับ รูปแบบการเล่นไม่น่าเบื่อ อยากจะฆ่าวิธีไหนก็ตามสะดวก ลอบยิงไกล วางระเบิด หรือเดินเอาปืนไปยิงแสกหน้าก็ได้ ส่วนใหญ่เควสมันขอให้เป้าหมายตายก็พอ อิอิ

ที่ต่างกับ Absolution แบบชัดๆก็ระบบเปลี่ยนชุด คือ ภาคก่อนๆใส่ชุดใครก็เป็นพวกนั้น ภาคใหม่คือใส่ชุดเดียวกันดันโดน NPC จับได้ = ="

ภาคแรกแนะนำ มีดเล่มเดียวเคลียร์ได้ทุกด่านครับ ^^

oner
9th March 2014, 19:17
ผมว่าภาคแรก - ภาค blood and money ระบบการเล่นไม่ค่อยแตกต่างกันมากเท่าไรนะครับ เป็นเกมที่ย้อนกลับไปเล่นได้ทุกภาคครับ รูปแบบการเล่นไม่น่าเบื่อ อยากจะฆ่าวิธีไหนก็ตามสะดวก ลอบยิงไกล วางระเบิด หรือเดินเอาปืนไปยิงแสกหน้าก็ได้ ส่วนใหญ่เควสมันขอให้เป้าหมายตายก็พอ อิอิ

ที่ต่างกับ Absolution แบบชัดๆก็ระบบเปลี่ยนชุด คือ ภาคก่อนๆใส่ชุดใครก็เป็นพวกนั้น ภาคใหม่คือใส่ชุดเดียวกันดันโดน NPC จับได้ = ="

ภาคแรกแนะนำ มีดเล่มเดียวเคลียร์ได้ทุกด่านครับ ^^

ใช่ ผมไม่ค่อยชอบเลย ที่ใส่ชุดเหมือนใครมันจะจับได้ตลอด เซ็งจุดนี้จุดเดียวเลย
blood and money ถูกใจสุดแหระ เล่นยังไงก็ไม่เบื่อ ไม่เข้าใจเหมือนกัน 555

cHolTOP
9th March 2014, 20:45

ภาคAbsolution ก้เนียนได้นะคับ มันจะมีปุ่มที่กดลูบหัวปิดโค๊ดด้านหลังหัวไม่ใช่หรอคับ เเล้วมันจะจับไม่ได้ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ^^!

DeadCarnival
9th March 2014, 20:58
ภาคก่อนนี่แทบต้องซุยเองเกือบหมดเลย
มันไม่มีระบบ Instinct แทบจะเอาปืนไปบู๊ก็คงไม่ไหว
เข้า Cover ก็ไม่ได้ กดล็อคเป้ายิงแบบ quickshot ก็ไม่ได้

แต่ถ้าชอบก็ลองหามาเล่นดูครับสนุกดี :cool:

jjlnwkord
9th March 2014, 21:01
blood and money ถ้าเทียบกับเกมส์ อื่นคือ dead rising / Absolut ถ้าเทียบกับเกมสือื่นคือ สปินเตอร์เซล คงเข้าใจนะครับ ฮ่าๆ