PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อเกมไหนดีครับ

monmon487
10th March 2014, 17:26
คือตอนนี้ผมเพิ่งปิดเทอมแล้วก็จะเข้ามหาลัยแล้วด้วยก็เลยจะซื้อเกมให้รางวัลตัวเองสะหน่อย มี3เกมที่อยากได้
1.Watch Dog
2.Dying Light ตัวนี้ไม่รู้มาขายตอนไหน
3.Rust
เมื่อเดือนก่อนเพิ่งไปจัด DayZ มาเอง
ตอนนี้ลังเลมากเลยถ้าซื้อ 2เกม ก็ได้ซื้อแค่ Dying Light กับ Rust ถ้าซื้อ Watch Dog ก็ได้อีกเกมคือ Rust พวกคุณคิดว่าไงครับ อิอิ:sweat
ส่วนตัววันนี้จะซื้อ Rust แล้วแหละ

Ezio Auditore
10th March 2014, 17:33
rust นี่ คุณต้องมีเวลาเล่นเยอะนะ เล่นบ่อยๆ ปล่อยยากมาก เข้ามหาลัยเเล้วจะมีเวลาเล่นป่าว

monmon487
10th March 2014, 17:35
แล้วเรื่องอีก2เกมว่าไงมั่งครับ เดี๋ยวเกม Rust คิดดูอีกหน่อยก็ได้ -.-

แก้ไข: ขอบคุรท่านมากเลยครับ งั้นผมคงไปเลือก Dying Light แทนละกัน เพิ่งนึกออกว่าเล่นกับเพื่อนได้ ส่วนเกม Rust ผมว่าซื้อดีกว่า คงเปิดเรียนอีกนาน

Ezio Auditore
10th March 2014, 17:47
ส่วนตัวผมว่า ถ้างบคุณเยอะก็จัดไปเลย 2 เกม watch dog นี่ผมคงไม่ซื้อ เเพงเเล้วดูไม่ออกว่ามันจะดี สนุก หรือเล่นได้นานไม๊ เเต่Dying Light นี่อยากเล่นมาก open worldซอมบี้

Winters
11th March 2014, 14:04
ผมดูในลิส เกมที่จะขายใน steam เร็วๆนี้ก็มี Dying light เกมซอมบี้+parkour จากคนสร้าง Dead island แน่นอนว่าเล่นกับเพื่อนได้แน่นอน
แต่วันวางจำหน่ายไม่แน่นอนแต่รอดูปลายๆเดือนละกัน

headshot deluxe
11th March 2014, 15:05
Watch Dog รอลดดีกว่าครับ เกม ubisoft ชอบขายแพงตอนแรกๆ แล้วไปลด 75% เอาตอนหลังๆ ถ้าไม่ติดว่าอยากเล่น online มากนัก เนื่องจากถ้าเล่นทีหลังแล้วคนคงร้างแน่นอน
สำหรับเกมนี้ผมว่า online ไม่น่าจะเกิดครับ เพราะเล่นได้แค่ 8 คนเอง