PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รถไฟหายเข้าไปในอุโมงค์อย่างลึกลับถึง ๔๒ ปี... (ย้อนรอยเรื่องลี้ลับ)

ning445
11th March 2014, 22:27
รถไฟหายเข้าไปในอุโมงค์อย่างลึกลับถึง ๔๒ ปี...

จู่ๆโผล่ออกมาทุกคนอายุเท่าเดิม...

http://upic.me/i/p1/1380614733-o.jpg (http://upic.me/show/50055802)
...เรื่องประหลาดนี้เกิดขึ้นที่ประเทศอิตาลี บรรดาเจ้าหน้าที่รัฐบาลพากันปิดปากเงียบ ที่ขบวนรถด่วน
ขบวนหนึ่งพร้อมกับผู้โดยสารหายลึกลับอย่างไร้ร่องรอย ขณะเคลื่อนเข้าไปในอุโมงค์แห่งหนึ่งเมื่อปี
พ.ศ.๒๔๙๒ แล้วจู่ๆโผล่ออกมาอีกในสภาพเดิมทุกอย่าง เมื่อต้นปีนี้คือ พ.ศ.๒๕๓๕...

...ที่ประหลาดยิ่งขึ้น ผู้โดยสารจำนวน ๑๒๐ คน และพนักงานประจำรถ ๓ คน มีอายุเท่ากับวันที่หายเข้า
ไปในอุโมงค์ไม่มีใครแก่อายุมากขึ้นสักวันเดียว รูปร่างเหมือนเดิมทุกอย่าง และพวกเขายังเชื่อว่า...
ทุกวันนี้ยังเป็น พ.ศ. ๒๔๙๒ อยู่...

...รัฐบาลอิตาลีเก็บเรื่องนี้เงียบที่จะพูดถึงขบวนรถด่วนหมายเลข เอฟ ๖๒๖ และยังไม่ยอมพูดถึงว่า...
เอาขบวนรถนั้นไปไว้ที่ไหนด้วย ไม่ใช่แต่เพียงเท่านั้น ยังคอยจับตาผู้โดยสารทุกคนเว้นแต่มี ๒ คน...
ที่เป็นชาวต่างประเทศหลบหนีการสอบสวนไป ส่วนพนักงานประจำรถ ๓ คน รัฐบาลได้เก็บตัวไว้ใน...
สถานที่หนึ่ง ไม่ยอมเปิดเผยต่อสาธารณชน...

...ข่าวการหายไปของขบวนรถด่วน เอฟ ๖๒๖ หายลึกลับไป ๔๒ ปี และโผล่กลับมาอีกนั้น แม้ว่าทาง
การ พยายามปิดข่าว แต่หนังสือพิมพ์อิตาลีเกือบทุกฉบับสามารถที่จะติดตามมาเสนอได้ พยานทีได้
รับทราบเหตุการณ์ครั้งนี้เผย ตั้งแต่เริ่มต้นที่ขบวนรถด่วนนี้มีด้วยกัน ๑๓ โบกี้ หายเข้าไปในอุโมงค์...
รถไฟที่มีความยาว ๑ ใน ๔ ไมล์อย่างลึกลับไม่ยอมโผล่ออกไปอีกทางหนึ่ง เจ้าหน้าที่จึงปิดอุโมงค์ทำ
การค้นหา ซึ่งมีทั้งตำรวจและ นักวิทยาศาสตร์ โดยได้ค้นทุกตารางนิ้ว แต่ไม่พบร่องรอยแม้แต่น้อยว่า
มันหายไปได้อย่างไร รางถึงกับรื้อออกแล้วนำมาวางใหม่ เมื่อค้นหากันไม่พบทำให้หลายคนเชื่อว่า...
มนุษย์ต่างดาวได้ทำการโจรกรรมโขมยรถด่วนนี้ไป ตามรายงานของ นสพ.อุโมงค์ได้เปิดอีกครั้งหนึ่ง
เมื่อปี ๒๔๙๓ ตั้งแต่นั้นมา แม้ว่าจะมีขบวนรถไฟผ่านไปมาเป็นพันขบวนก็ไม่มีอุบัติเหตุอันแปลก...
ประหลาดลี้ลับนั้นเกิดขึ้นอีกเลย...

...แต่อย่างไรก็ตาม ตลอดระยะเวลาหลายปีมานี้ก็มีคนพยายามค้นหาขบวนรถด่วน เอฟ ๖๒๖ แต่ก็พบว่า
มีแต่ความว่างเปล่า บางคนถึงกับสรุปว่า รถขบวนนี้ถูกหุ้มห่อด้วยกาลเวลาและเดินทางไปสู่อนาคตอัน
ไกลพ้น...

เรื่องราวแบบนี้เคยเกิดขึ้นในสหรัฐ เรืออินเซอร่า ซึ่งเป็นเรือคุ้มครองเรือประจัญบานของกองทัพเรือสหรัฐ
จู่ๆก็หายอย่างลึกลับจากอู่เรือที่ฟิลาเดลเฟียในระหว่างสงครามโลกครั้งที่ ๒ แต่แล้วจู่ๆก็ไปปรากฏตัวที่
ฐานทัพเรือนอร์ฟอร์ด ซึ่งทุกวันนี้ยังหาคำตอบไม่ได้...

...เมื่อรัฐบาลปิดข่าว หนังสืออิตาลีก็พยายามที่จะขุดค้นออกมา ในที่สุดหนังสือพิมพ์โรมเดลี่ที่ขายดีมาก
สามารถไปคว้าเอาเทปมาริโอ ฟรานซินี ช่างเครื่องรถไฟขบวนนี้มาตีแผ่ได้ ซึ่งมีดังนี้...

"ขณะที่ขบวนรถเคลื่อนเข้าไปในอุโมงค์นั้น ไม่นานนักก็มีหมอกสีขาวหนาลอยฟ่อง สมองรู้สึกปั่นป่วนไป
หมด จากนั้นก็หมดสติไม่รู้สึกตัว มาได้สติอีกครั้งหนึ่งเมื่อขบวนรถได้ออกจากอุโมงค์แล้ว เราคิดว่าเวลา
คงจะห่างกันไม่ถึงนาทีดี แต่ที่ไหนได้ เมื่อขบวนรถเรากลับมาถึงสถานีโบล้อคน่าถึงได้ทราบว่า ได้ห่างกัน
ถึง ๔๒ ปี นี่คือสิ่งเดียวที่เรารู้ "

...ผู้โดยสารอื่นๆก็ให้การคล้ายคลึงกันว่า มีหมอกลงจัดเมื่อเวลาเข้าอุโมงค์แล้วก็ไม่รู้สึกตัวอีกเลย...
...ผู้โดยสารขบวนรถด่วน เอฟ ๖๒๖ ซึ่งเป็นชาวต่างประเทศ ๒ คน ที่หลบการให้การคือ อดอล์ฟ โรเนอร์
เป็นชาวเยอรมันกับมาร์ติน บาร์ตเลตต์ ชาวแอฟริกาใต้ สำหรับโรเนอร์มีนักข่าวอิตาลีได้โทรศัพท์ไป...
หลอกถาม โดยอ้างว่าเป็นผู้โดยสารรถด่วนนั้นด้วยกัน...

...โรเนอร์ได้เล่าว่า ชีวิตของเขาเปลี่ยนไปมาก ตอนที่เขาหายไปพร้อมกับขบวนรถไฟนั้นเขาอายุ ๓๐ ปี
มีลูกชายอายุ ๑๐ ขวบ " เดี๋ยวนี้ลูกชายผมอายุ ๕๒ ปีแล้ว อ้วนและเป็นโรคหัวใจ ส่วนภรรยาผมก็ย่างเข้า
๗๐ ปีแล้ว กำลังเป็นโรคเบาหวาน ส่วนผมกลับอายุเพียง ๓๐ ปี เท่านั้น เท่ากับเมื่อปี ๒๔๙๒ ...

...เรื่องราวเหล่านี้เป็นความลึกลับของโลกที่อธิบายได้ยาก ซับซ้อน น่าอัศจรรย์ใจ ต่อผู้ที่ได้รับฟัง
เป็นอย่างยิ่ง...
เครดิต......pantip

ทุกวันนี้ผมติดตามข่าวพวกนี้เยาะมาก การเดินทางผ่านเวลา Area 51 สามเหลี่ยมเบอมิวดา จนบางคิดว่าตัวเองบ้าไปแล้ว :dance

CloseMoST
11th March 2014, 22:33
ผมแปลกใจข่าวนี้ก็คือ ทำไมเมื่อตอนคนหายมันถึงไม่มีข่าวออกมาเลย
หรือมันนานมากแล้ว ข่าวไม่มี

ballba
11th March 2014, 22:34
ถ้าเป็นอวกาศ แล้วกลับมาผืนโลกอ่ะ

อันนั้นอ่ะใช่อยู่ เวลามันต่างกัน

แต่รถไฟ มันก็อยู่บนดิน ถ้าเวลาข้างในมันต่าง

แล้่วจะสร้างรางรถไฟ ได้ไง คิดดิ 555+

vasanchai
11th March 2014, 22:47
จากบอร์ด Pandrift หรอ

Nailover
11th March 2014, 22:52
มันน่าจะมีภๅพมายืนยันเนอะผมอยๅกรู้จริงๆ

oner
11th March 2014, 23:02
ผมก็สนใจเรื่องพวกนี้นะ อยากรู้เงื่อนงำ จริงๆ

[ManGildFord]
11th March 2014, 23:03
เหล่าญาติๆทั้ง 120 คน ตอนเค้าหายไปไม่คิดจะตามหากันเลยรึ

Sunshinekung
11th March 2014, 23:07
ในเมื่อสนามแม่เหล็กมีอยู่จริง ก็ไม่แปลกที่เรื่องแบบนี้จะเกิดขึ้น อนาคตเราอาจมีประตูวาปใช้กูได้

ASSASSIN S
11th March 2014, 23:16
;2443095']เหล่าญาติๆทั้ง 120 คน ตอนเค้าหายไปไม่คิดจะตามหากันเลยรึ

หาสิครับแต่มันตั้ง ๔๒ ปีเชียวนะถ้าเป็นคนธรรมดาคงคิดว่าตายไปแล้วแหละ

angelknight
11th March 2014, 23:17
มันเป็นนิยายโปรโมทเว็บบล็อคนะครั๊ชแหม่!!!

offerre
11th March 2014, 23:34
ผมแปลกใจข่าวนี้ก็คือ ทำไมเมื่อตอนคนหายมันถึงไม่มีข่าวออกมาเลย
หรือมันนานมากแล้ว ข่าวไม่มี

ที่ผมแปลกใจยิ่งกว่านั้นคือ ทำไมคุณไม่อ่านข่าวให้ดีๆหละครับ เขาก็บอกอยู่ 3บรรทัดแรกเลยว่า เจ้าหน้าที่รัฐบาลพากันปิดปากเงียบที่ขบวนด่วนขบวนหนึ่งพร้อมกับผู้โดยสารหายลึกลับอย่างไร้ร่องรอย

:o:o:o

ผมว่ามันก็แปลกดีนะ คนสร้างมันขึ้นมาได้ แต่พอเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมากลับไม่มีใครเข้าใจมัน

มันเป็นเรื่องที่น่าสนใจแต่ไม่อยากให้เกิดขึ้นกลับผมเลยถ้ามันย้อนกลับไปไม่ได้ แล้วข้ามเวลาไปอนาคตได้อย่างเดียวลองคิดดูสิ

เวลานั้น ในสิ่งที่คุณเคยมีอยู่ก่อนออกจากอุโมงค์ บุคคลสำคัญในครอบครัวคุณ หรือบุคคลใดๆที่อายุเยอะ ณ เวลานั้น แล้วคุณได้ข้ามเวลาไป

ไม่ต่างอะไรกับการไปฟังข่าวร้ายในอนาคตในคราวเดียวหรอกครับ

เมื่อถึงเวลานั้น คุณจะทำอย่างไรต่อไปหละ คุณจะหางานทำได้ไหม แล้วคุณจะอ้างยังไงกับใครที่ไหนว่าคุณพบเหตุการณ์นี้มา แล้วใครจะเชื่อ

การที่ข้ามเวลาไปอนาคตได้อาจเป็นข่าวดีในคราวเดียวกัน เมื่อเราหวนกลับไม่ได้มันก็ไม่ต่างอะไรกับข่าวร้ายเลย

และถ้าให้เลือกว่าจะย้อนกลับไป หรือจะข้ามไปอนาคตเพียงอย่างเดียว ขอเลือกย้อนกลับไป พบกับบุคคลที่เรารักจะดีกว่าที่ข้ามเวลาไปอนาคตแต่ทิ้งบุคคลที่เรารัก เปลี่ยนไปตามกาลเวลา

เห้อ พูดไปก็เศร้านะ อยากกลับไปแก้ไขอะไรๆให้ดีขึ้น อยากกลับไปมีในสิ่งที่ตอนนี้ไม่มีแล้ว อยากกลับไปหลายๆอย่าง ยิ่งไปกว่านั้น ถ้าร่างกายเรากลับไปเป็นเด็กด้วยก็คงดีมากๆแต่ความคิดยังคงอยู่

:yes:yes:yes

มันน่าจะมีภๅพมายืนยันเนอะผมอยๅกรู้จริงๆ

ใช่ครับผมว่าน่าจะเป็นภาพที่ถ่ายระหว่างคนที่เคยพบเหตุการณ์นี้ยืนข้างๆกับญาติๆที่อายุเพิ่มขึ้นตามกาลเวลานะ เทียบให้ดูเลยว่าคนนี้ยังหนุ่มอีกคนแก่แล้วอะไรประมาณนั้นนะ

pondsif01
11th March 2014, 23:49
ตกลงข่าวปลอมใช่มั้ยเนี่ย อิอิ สงสัยท่านชัชชาติ จะเป็นผู้โดยสารละมั้ง

natchanon01
11th March 2014, 23:52
เป็นเรื่องแต่งของblogพวกเรื่องลี้ลับมากกว่า
ลงหากลูเกิ้ลitaly train f626 1949 ไม่เจออะไรด้วยซ้ำ

manshinoda
12th March 2014, 02:05
รู้สึกประเทศไหนสักที่ ไม่แน่ใจว่าเกาหลีหรือญี่ปุ่น ที่ถ้าเข้าไปในอุโมงเวลาในอุโมงจะเร็วกว่าข้างนอก 10 นาทีอะครับ ลองไปหาดูนะ(ทุกวันนี้ก่ยังมีอยู่)

gamespore
12th March 2014, 10:46
รู้สึกประเทศไหนสักที่ ไม่แน่ใจว่าเกาหลีหรือญี่ปุ่น ที่ถ้าเข้าไปในอุโมงเวลาในอุโมงจะเร็วกว่าข้างนอก 10 นาทีอะครับ ลองไปหาดูนะ(ทุกวันนี้ก่ยังมีอยู่)

ผมเคยเห็นแต่อุโมงค์ที่จีนถ้าผ่านอุโมงค์ไปเวลาจะย้อนไป 1 ชม

first
12th March 2014, 10:58
****ๆๆในที่สุดก็ออกจนได้ผมอุดส่าว่าไม่อยากปล่อยกลับมาแล้วเลี้ยงไว้ในหลอดแก้วคอเล็กชั้นอย่างดีล่าสุดได้เครื่องบินไปลำนึง555555+ (อันที่พูดมานี่ ผมไม่รู้เรื่องเลยมือกับสมองมันร่วมมือกันขโมยตัวผมไปเขียนอะไรไม่รู้ตัวผมสมองตื้อๆไปหมดเลย555555+)