PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลดไขมันหน้าท้องยังไงครับ

Aunatix
11th March 2014, 23:55
คือเมื่อหลายเดือนก่อนก็อยากมีsix pack
โดนแฟนทิ้งนั้นแหละครับ ก็อยากทำให้เขาเสียดายเรา
ปัจจุบันก็มีsix pack แล้วครับ
แต่จะเห็นก็ต่อเมื่อ ตอนผมเกร็งหน้าท้อง หรือ เต้นอะครับ
ถ้าผมยืนธรรมดา ก็จะเป็นหน้าท้องเนียนๆอะครับ

เพื่อนๆลดไขมันหน้าท้องกันยังไงหรอครับ

ballba
12th March 2014, 00:28
วิ่งเป็นการเผาผลาญไขมันทุกส่วนของร่างกายครับ

ฉะนั้นการวิ่ง เป็นหลักรองลงมาคือพวก ซิดอัพ และท่าออกกำลังกายหน้าท้องต่างๆ

แต่ถ้าถามผม ผมว่า มีซิกแพ็ค มันธรรมดาไป สำหรับคนไทยนะ

คนออกกำลังทั่วไป มีง่ายครับ ไม่ว่าจะเปน กรรมกร นักกีฬา หรือ คนผอมธรรมดา

ก้มีซิกแพ็คได้ทั้งนั้น แถมยังมี ไบเสพหรือไทเสพ ขึ้นได้ง่ายเมื่อ

สิ่งที่ผมให้เป็นจุดเด่น จะเป็น หน้าอก มากกว่า ชายไทย ส่วนใหญ่ อกแฟ็บไม่เหมือนยุโรป

บางคนถอดเสื้อมา มีซิกแพ็ค แต่อกแฟ็บมาก ผมว่าดูไม่เท่ แมน เท่าคนมีอกครับ เล่นอกไว้บ่อยๆก็ดี

เวลาถอดเสื้อ อกสวย ก็พาหุ่นดูดีทั้งตัวครับ

CloseMoST
12th March 2014, 18:59
วิ่งครับ คุณต้องวิ่งก่อน แล้วค่อยซิทอัพครับ และต้องวิ่งให้มากกว่าซิทอัพนะ

ผมอ่านมาเขาบอกว่า การซิทอัพไม่ใช่ประเด็นหลักที่ช่วยให้มี Six pack เร็ว การวิ่งตั้งหากครับ (ควบคู่ซิทอัพ)
มันจะเผาผลาญไขมัน ทำให้เห็นกล้ามเนื้อมากขึ้นครับ

Aunatix
15th March 2014, 19:31
ผมเล่นฟุตซอล วันละ2ชั่วโมงอะครับ
นี้ก็ถือว่าวิ่งแล้วใช่ไหมครับ
งั้นก็แปลว่าทำดีแล้ว ควรทำต่อไปใช่ไหมครับ

Namies123
15th March 2014, 20:23
2 ชั่วโมงถือว่าโอเคครับ

วิ่งเป็นการเผาผลาญไขมันทุกส่วนของร่างกายครับ

ฉะนั้นการวิ่ง เป็นหลักรองลงมาคือพวก ซิดอัพ และท่าออกกำลังกายหน้าท้องต่างๆ

แต่ถ้าถามผม ผมว่า มีซิกแพ็ค มันธรรมดาไป สำหรับคนไทยนะ

คนออกกำลังทั่วไป มีง่ายครับ ไม่ว่าจะเปน กรรมกร นักกีฬา หรือ คนผอมธรรมดา

ก้มีซิกแพ็คได้ทั้งนั้น แถมยังมี ไบเสพหรือไทเสพ ขึ้นได้ง่ายเมื่อ

สิ่งที่ผมให้เป็นจุดเด่น จะเป็น หน้าอก มากกว่า ชายไทย ส่วนใหญ่ อกแฟ็บไม่เหมือนยุโรป

บางคนถอดเสื้อมา มีซิกแพ็ค แต่อกแฟ็บมาก ผมว่าดูไม่เท่ แมน เท่าคนมีอกครับ เล่นอกไว้บ่อยๆก็ดี

เวลาถอดเสื้อ อกสวย ก็พาหุ่นดูดีทั้งตัวครับ

เราสนับสนุนให้ชายไทยนมใหญ่