PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หาไดร์เวอร์เมนบอร์ดไม่ได้ samsung r429

tossapol17939
12th March 2014, 00:31
ผมลงวินโดวน์ใหม่แล้วหาไดร์เวอร์เมนบอร์ดไมได้ เลยครับ ของsamsung r429 ลองลงไดร์เวอร์ไปหลายตัวแต่ยังใช้งานไม่ได้หลายอย่างเช่นอินเตอเน็ต รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

wajana
12th March 2014, 10:06
อย่าตกใจไปครับ ทศพล

ถ้ามีปัญหา สืบหา driver ไม่เจอ ก่อนอื่นเลย

ต้องไปที่ web samsung ก่อน เข้าไปที่ support

เพื่อหา driver ที่ตรงกับรุ่น ของ notebook

ที่เราซื้อ กรณี หาชื่อตรงกัน เป๊ะ ๆ ไม่ได้

หรือเราลองลงแล้วไม่ได้

ที่ต้องทำต่อ คือการ โทรศัพท์ไปที่ samsung ประเทศไทยครับ

ศูนย์บริการลูกค้าสัมพันธ์ (Customer Contact Center)
โทรฟรี 1800-29-3232 (สำหรับโทรศัพท์บ้านเท่านั้น)
หรือโทร 0-2689-3232 แฟกซ์ 0-2689-3298

ติดต่อให้ถูกคนนะครับ ที่ บริการด้าน สินค้าไอที

ส่วนตัวผมเคยติดต่อ ตอนซื้อ toshiba notebook

ก็ได้ ทางบริการลูกค้า นี่ล่ะครับ ช่วยผมจนหา

driver vga card จนเจอ แต่ชื่อจะไม่ตรง แต่ใช้กันได้

เพราะผมเคยไปหา ที่ บริษัท เจ้าของ vga

คือ ati (amd) แล้ว driver เค้าไม่จำเพาะ

ที่ notebook เรา ก็เลยไม่ work

การติดต่อ บริการลูกค้า จึงเป็นทางเลือก

ที่น่าจะถูกต้องที่สุด สำหรับ notebook ของเรา นะครับ

thammapon
12th March 2014, 10:48
http://www.samsung.com/th/support/model/NP-R429-DS03TH-downloads?isManualDownload=true
ลองดูนะคับ