PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น blade and soul เซิฟจีนช่ยด้วยค้าบ

yugioh9988
12th March 2014, 15:07
ตอนนี้ผมโหลด BS มาลงเเล้ว ไอดี QQ ก็สมัครเเล้วพอเข้าเกมมันพิมภาษาอังกฤษไม่ได้มันรวบคำเป็นภาษาจีน ซะงั้นอะ :sweat

ผมเลยลองไปหาในเว็ปต่างดูเค้าบอกให้พิมตัวเลขใน QQ ไอดีผมก็เลยลองเอาไปพิมดูเเต่มันดันพิมตัวเลขเพียวๆไม่ได้ เช่นตัวเลขไอ้ดีผม 256654 ผมเอาตัวเลขไปพิมเลยไม่ได้ต้อง เอาอะไรใส่ไปก่อนถึงจะพิมได้เช่น ss 256654 ประมาณนี้อะคับ

:ask ผมต้องเเก้ไขปัญหายังไงคับช่วยผมที

steroids
13th March 2014, 10:09
ต้องเปลี่ยนเครื่องเป็นภาษาจีนก่อนแล้วจะพิมได้ครับ

neothehero
13th March 2014, 17:31
ใช้ applocale
โหลดที่ http://www.mediafire.com/download/my7sc8027mciwp6/apploc.rar
start menu - microsoft applocale
open applocale - next
browse -> เลือกที่อยู่ตัวเข้าเกมส์ตัวอย่างเช่น D:\Blade&Soul\TCLS\launcher.exe - next
select -> เลือกภาษาจีนตามนี้ 中文(简体) - next
ติ้กถูก create a shortcut - finnish แล้วเข้าไป C:\Users\%username%\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Microsoft AppLocale
เข้าเกมส์ผ่าน shortcut ที่สร้างไว้แล้วไม่ต้องตั้งอีก

yugioh9988
14th March 2014, 21:03
ผมลองทำดูเเล้วคับได้ผลทั้ง 2 วิธีเลยขอบคุณค้าบบบ :bye

::เสียดายถ้ามีภาษาอิ้งคงเล่นง่ายกว่านี้:: อ่านเควสไม่ค่อยเข้าใจเลยดีนะที่มีลูกศรบอก 5 5 5