PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ไม่รู้ผิดหมวดหรือเปล่า] ขอคำแนะนำการแชร์เน็ตจากโทรศัพท์เข้าโน๊ตบุ๊คทีครับ

Ter01
12th March 2014, 16:48
ตามหัวข้อครับ อยากถามว่ามันดีมั้ยอะครับสำหรับการแชร์wifi จากมือถือ เข้าโน๊ตบุ๊ค(2เครื่อง) ตอนนี้ใช้มือถือGo Live 2 อยู่อะครับปกติการแชร์เน็ตจากโทรศัพท์เข้าโน๊ตบุ๊คมีข้อดี ข้อเสียอะไรบ้าง มันช้า มันหลุดบ่อยหรือเปล่าครับ แล้วทรูมีโปรโมชั่นการแชร์wifi แบบนี้มั้ยครับ(ถ้าสมมุติว่าเราสมัครแพ็กเก็ตเล่นเน็ตไม่อั้น30วัน ของทรูมูฟH มันแชร์เข้าโน๊ตบุ๊คได้ใช่มั้ยครับ? อยากจะถามเพื่อความมั่นใจ-w-) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

CanDiiZ
12th March 2014, 17:01
GO Live 2 มันเป็นระบบไรอ่ะไม่เคยใช้ -*-

Android / iOS / WP แชร์ได้หมดนะ อยู่ในหน้าการตั้งค่าเลย

แค่เปิด 3G ทิ้งไว้แล้วเปิดแชร์ผ่าน WiFi ก็เอาโน๊ตบุ๊คต่อเล่นได้เลย ตั้งรหัสเอาเองเลย

แพคเกจไหนก็แชร์ได้ แต่ถ้าไม่ใช่พวก unlimit ระวังเน็ตหมด

kowphotz
12th March 2014, 17:04
แชร์ได้ครับผมใช้ อยู่บ่อยๆ แต่มันติดไอตรงที่ ความเร็วของ 3G หมด ความเร็วมันจะลดลง แนะนำให้ ดูความเร็วหลังหมด 3G ถ้าเอาไว้เล่นเกมส์+youtube(ดูได้ความชัด144 อนาถแท้ 240-260ดูๆโหลดๆ บ่อยนิดๆ ) ก็ 384Kb/s ผมใช้ 199 บาท/อาทิตแต่เป็น Dtac

มันจะมี Menu ว่า Hotspot ตั้งค่าไส่รหัส ชื่อ ได้เลยครับ
แต่ตอนแชร์ แบต จะหมดไว และ ร้อนครับ ยิ่ง ชาทแบตอีก ก็ร้อนอีก แต่ผมใช้ทุกวันเครื่องยังไม่เห็นเป็นอะไร

สรุปแล้ว ได้ครับ ผมเล่น เกมส์ ออนไลน์ ลื่นไหลไม่มีหลุด + ดีเล (เล่นในเซิฟไทยนะครับ)

Ter01
12th March 2014, 17:32
คือผมว่าจะสมัครโปร 3g (ความเร็ว1GB)unlimit 399บาท 30วัน ของทรู มันจะดีมั้ยอะครับ กลัวว่ามันจะแลคกระจาย ดูเมะ เล่นเกมออนไลน์ ไม่ค่อยจะดีอะครับ พูดง่ายๆเลย ใช้แทนเน็ตบ้าน อยากรู้ว่ามันคุ้ม มันดี มั้ยอะครับ ในการเล่นเกมส์ออนไลน์ ดูหนัง ฟังเพลง แชท บลาๆๆ (ใครมีประสบการณ์มาแชร์กันหน่อย><)

wisutza
12th March 2014, 18:26
เน็ต3Gเอามาแทนเน็ตบ้านแบบโหลดหนังดูยูทูปไม่ไหวหรอกครับ มันจำกัดความเร็วของ3Gไว้ ถ้าใช้เกินจะช้ามาก เล่นเกม เล่นเฟส พอได้ แต่โหลดกับดูยูทูปไม่ไหว
แต่มีของTOTนะครับที่น่าใช่แต่ก็แพงมาก ผมเคยใช่อยู่2ปี TOT3G โปร เล่นไม่จำกัดแต่บีบความเร็วเน็ต ตอนผมสมัคบีบที่2เม็กแต่เล่นได้ทั้งเดือนครับเดือนละ 900+ถาษีก็1000ได้มั้ง
แต่คุ้มสำหรับผมที่บ้านอยู่ไกลไม่มีเน็ตสาย

Ter01
13th March 2014, 18:24
ขอบคุณทุกคนที่แนะนำนะครับ เดี๋ยวจะลองไปบอกแม่ดูครับ