PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยู่ ม.2 หางานอะไรทำได้บ้าง

dffb7iya1234
13th March 2014, 00:16
ผมอยู่ม.2 อยากหางานพิเศษทำครับ :bye

DeadCarnival
13th March 2014, 00:22
ช่วยยกของย้ายบ้าน ยกของตามห้าง เป็นเด็กเสิร์ฟร้านอาหาร ร้านเหล้า บาร์เกย์
หาผู้ใหญ่ที่รู้จักและมีกิจการเป็นของตัวเอง ลองไปถามเขาดูว่าพอมีงานอะไรให้ช่วยไหม

พูดจากตัวผมที่เคยทำสมัยก่อนนะ แต่ไอ้บาร์เกย์นี่อย่าคิดผิดนะ เป็นเด็กเสิร์ฟเขามีกฏ
ห้ามลูกค้าแตะเนื้อต้องตัวเด็กเสิร์ฟ แถมพวกเกย์มันก็ชอบพาเพื่อนสาวๆแจ่มๆมากันอีก
ก็เพลินๆดีทำที่บาร์เกย์ :o

บาร์เกย์ 555 ไม่ไหวมั้งครับ :o

บางทีฟลุ๊คๆได้หญิงด้วย :o

13th March 2014, 00:31
ช่วยยกของย้ายบ้าน ยกของตามห้าง เป็นเด็กเสิร์ฟร้านอาหาร ร้านเหล้า บาร์เกย์
หาผู้ใหญ่ที่รู้จักและมีกิจการเป็นของตัวเอง ลองไปถามเขาดูว่าพอมีงานอะไรให้ช่วยไหม

พูดจากตัวผมที่เคยทำสมัยก่อนนะ แต่ไอ้บาร์เกย์นี่อย่าคิดผิดนะ เป็นเด็กเสิร์ฟเขามีกฏ
ห้ามลูกค้าแตะเนื้อต้องตัวเด็กเสิร์ฟ แถมพวกเกย์มันก็ชอบพาเพื่อนสาวๆแจ่มๆมากันอีก
ก็เพลินๆดีทำที่บาร์เกย์ :o

บาร์เกย์ 555 ไม่ไหวมั้งครับ :o

pondsif01
13th March 2014, 04:03
ตรงๆเลยนะ ม2 งานน่าจะได้เป็นแค่งานใช้แรงงานครับผม ลูกมือช่างก่อสร้าง ทำงานตามโรงงาน เพราะตอนนี้คนว่างงานเยอะเว่ออออออออ

ถ้าให้แนะนำทำงานโรงงานครับช่วงปิดเทมอ บางที่จะมีเปิดรับเด็กนักเรียนทำอยู่ พวกแพ็คของ ไรเงี้ยครับ วันละไม่เกิน 300 บาทแต่ดีกว่าอยู่บ้านเฉยๆครับ

chattipong
13th March 2014, 04:56
ท่าไม่เลือกงากมากก็ไปตาม ที่สอนพิเศษสิครับ มันจะมี รับเเจกใบปลิวอยู่ งานก็ ยืนเเจกทั้งวัน ได้ ราวๆ 300-500 ส่วนสถานที่ ส่วนมากจะพาไปเเต่จะให้หาทางกลับเอง

14th March 2014, 22:33
ขอบคุณครับ

pongtpongt
14th March 2014, 22:37
ขายน้ำไงครับ

Axlrose
14th March 2014, 23:07
จะทำอะไรได้ ม.2? วุฒิ ม.3 ยังหางานทำไม่ได้เลยเดี๋ยวนี้จะทำอะไร ถ้าพาททามก็ไป ฟาสฟู้ต คงรับหรอกมั้ง ไม่ก็ไปขับวิน ทางเลือกที่เซฟสุดและแฟร์สุด ตั้งใจเรียนให้คุ้มค่าเรียนที่พ่อแม่จ่าย ตอนเรียน หรือช่วงปิดเทอม หัดไปเรียนภาษา ไม่ก็หัดดูหนังฟังเพลงแปลซับให้ได้ พอเริ่มได้ระดับที่ดี ม.4 เลือกสายที่อยากเรียน ได้ภาษา จบม.6 เข้ามหาลัย ช่วงเปิด AEC น่าจะมีช่องทางทำเงินสุด อย่าคิดสั้นไม่งั้นสุดท้ายก็ไปลงที่วินมอไซต์ กับ คนงานก่อสร้างหรือเย็บเสื้อ ฟังดูแรงแต่พูดให้คิด วัยนี้ไม่เหมาะที่จะทำงานด้วยเหตุผลที่ว่า ที่คุณยังเล่นคอมได้อย่างนี้แสดงว่ามีฐานะปานกลาง เข้าเว็บบอร์ดที่โหลดเกมเป็นหลัก น่าจะมีเหตุผลอีกข้อคือ คงคิดหลงผิดดูหนังสักเรื่องมาเพ้อฝันเป็นเรื่องราว อยากทำจริงได้ทำแน่ แนะนำ ให้ตัดสินใจให้ดี เพราะเรียนด้วยทำงานด้วยหนัก ตอนซัมเมอร์ถ้าอยากทำงานก็ไม่แนะนำช่วงเวลานี้แนะนำให้อ่านหนังสือ ไม่ก็เรียนพิเศษ ตัดสินใจอีกที หลัง ม.3 ค่อยทำก็ได้ ถ้าคิดอยากทำจริงๆ

Newdiamond
14th March 2014, 23:15
ใช่ครับ เรปบนพูดถูก

Capathia
14th March 2014, 23:28
วุฒิม.2 เขาจะรับเป็น Parttime ครับ เน้นขายแรงล้วนๆ
ลองไปสมัครพวก Carcare ดูก็ได้
หรือไม่ก็ไปเป็นเด็กเสิรฟตามร้านอาหาร แต่มันจะเหนื่อยหน่อย ค่าแรงก็ถูก