PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องการดาวโหลด

......
13th March 2014, 06:48
ืคือผมจะโหลด password จากเว็บดาวโหลด แล้วพอคลิกไป มันบอกว่า
Please complete a quick survey to continue!
You'll have your download in no time! After you complete any survey below with your valid information and the download page will unlock.

วาเลนไทน์ 2014!
ชนะ iPad Air!
ชนะ iPhone 5 ใหม่!
ชนะ Macbook Air ใหม่!
ชนะ iPad Mini!
ชนะ Galaxy S4!

ผมเลยมึนตึบ

อยากรู้จังว่าทำไมถึงขึ้นแบบนี้:sweat

sarin8239
13th March 2014, 08:39
มันหลอกครับ :sweat

Luminatez
13th March 2014, 08:58
เว็ปโหลดพวกนี้เหมือนผมเคยเจอเยอะนะครับ ให้เรากดอะไรก็ไม่รู้แบบนี้แหละ ไปค้นหาวิธีโหลดบางคนบอกกดอันไหนก็ได้แล้วมันจะให้โหลด ที่ไหนได้ เว็ปพวกนี้เราต้องสมัคร ID Premium ของมัน :sweat

Pokawit
13th March 2014, 09:00
จะโลหดพวกโปรเกมในเว็บนอกใช่ไหมละมันหลอกครับ

Real men cry
13th March 2014, 09:39
มันคือ survey ครับ ส่วนมากให้เราตอบคำถาม ส่งไปเก็บตังค์ที่โทรศัพท์ (บริการส่วนมากจะเป้นบริการผูกติด ส่งมาให้เสียตังค์ตลอดเวลา) อย่าไปกดครับ ไม่ได้หรอก (หรืออาจจะได้ ไม่เคยลอง) ไปหาโหลดโปรแกรมหรือเกมส์ที่คุณจะโหลดที่อื่นดีกว่าครับ. ^^

zanuk9876
13th March 2014, 11:23
โหลดบิทเถอะ

jamadeck
13th March 2014, 11:54
เคยลองครับ โหลดได้ แต่ต้องเสียตัง แต่โอกาสผิดพลาดสูง เช่น ถ้าเรากดยอมเสียตังให้ทางเว็บมันแล้ว ผ่านเงื่อนไข survey แล้ว มันจะโผล่ลิงค์ download มาให้ แต่ถ้าเราใช้โปรแกรม ช่วยดาวน์โหลดอย่าง IDM บางเว็บ จะไม่รองรับโปรแกรมช่วยดาวน์โหลด พอกดดาวน์โหลดจะ Error แล้วมันก็จะให้เราเสียตังใหม่ เผื่อขอลิงค์ใหม่