PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องจะซื้อ Xbox one

Net_BLACK_OPS
13th March 2014, 17:31
ยากถามคนที่ซือมาแล้วหรือใครก็ได้ว่าเจ้า xbox one เนี่ยซื้อที่ไหนได้บ้างที่น่าไว้วางใจมีกี่ package ราคามีตั้งแต่กี่บาท
แผ่นเกมกี่บาทขึ้นไปจ่ายลายปีในการเล่นออนไลน์เท่าไหร่มีอะไรเพิ่มเติมช่วยแนะนำด้วยได้นะครับ

clean1447
13th March 2014, 17:50
23K มั้ง ราคาแพงเวอร์ ต้องเรียกว่าเอากำไรเยอะอยู่ราคาจริง ประมาณ หมื่นต้นๆ แต่พี่ไทย + ราคา อะไรไปไม่รู้ ราคาเลยแพงมาก

แนะนำ ให้ตัวใหม่ ออกก่อนดีกว่า ตัวนี้ยังหนา แต่ใหญ่เกินไป เดี้ยว คงไม่เกิน ปี 2 ปี คงออกตัวใหม่แล้วแหละ

รอก่อนเถอะ ให้ Microsoft คอนเฟริม ก่อนว่า จะส่ง Xbox One ลงไทยไหม

ส่วนแผ่นเกมส์ ก็พอๆ กับ PS4 นั้นแหละ รายปีรู้สึกจะไม่มีแล้วนะ เพราะมันสามารถ หักจาก บัตรเครดิตได้เลย

แผ่นถึงได้โครตแพงไง อย่างที่บอก รอตัวใหม่ออกดีกว่า สเปคสูงกว่า บางกว่า เบากว่า

พึ่งไปดูมา Nadz เหมือนจะมีขาย 20K ส่วนแผ่นก็ 2 พัน

CPERTT
13th March 2014, 19:11
23K มั้ง ราคาแพงเวอร์ ต้องเรียกว่าเอากำไรเยอะอยู่ราคาจริง ประมาณ หมื่นต้นๆ แต่พี่ไทย + ราคา อะไรไปไม่รู้ ราคาเลยแพงมาก

แนะนำ ให้ตัวใหม่ ออกก่อนดีกว่า ตัวนี้ยังหนา แต่ใหญ่เกินไป เดี้ยว คงไม่เกิน ปี 2 ปี คงออกตัวใหม่แล้วแหละ

รอก่อนเถอะ ให้ Microsoft คอนเฟริม ก่อนว่า จะส่ง Xbox One ลงไทยไหม

ส่วนแผ่นเกมส์ ก็พอๆ กับ PS4 นั้นแหละ รายปีรู้สึกจะไม่มีแล้วนะ เพราะมันสามารถ หักจาก บัตรเครดิตได้เลย

แผ่นถึงได้โครตแพงไง อย่างที่บอก รอตัวใหม่ออกดีกว่า สเปคสูงกว่า บางกว่า เบากว่า

พึ่งไปดูมา Nadz เหมือนจะมีขาย 20K ส่วนแผ่นก็ 2 พัน

มันเป็นไปได้ด้วยหรอที่ สเป๊คจะสูงกว่าอะ ไม่มีนทาง เพ้อฝันไปปะ

ส่วนนีตอบ จขกท ครับ ราคาตอนนี้ ร้าน fixconsolethailand เครื่อง Xbox One US Titanfall bundle ราคา 19590 บาท โครตคุ้มอะ เครื่องเปล่า 18999 เพิ่มไม่กี่ร้อยเอา ชุด titanfall ดีกว่า

แต่ทำใจไว้ก่อนเลยนะครับถ้าจะซื้อเกม Multi ทั้ลงทั้ง 2 เครื่อง X1 ด้อยกว่าแทบทุกเกม แนะนำจัด ex ของมันมาเล่นไปครับ คิดจะจัด อยากจะเล่น ไม่ต้องรอครับ ซื้อก่อน เล่นก่อน สนุกก่อน มีความสุข ชีวิตแฮปปี้ ผมคิดแบบนี้

Net_BLACK_OPS
13th March 2014, 19:24
มันเป็นไปได้ด้วยหรอที่ สเป๊คจะสูงกว่าอะ ไม่มีนทาง เพ้อฝันไปปะ

ส่วนนีตอบ จขกท ครับ ราคาตอนนี้ ร้าน fixconsolethailand เครื่อง Xbox One US Titanfall bundle ราคา 19590 บาท โครตคุ้มอะ เครื่องเปล่า 18999 เพิ่มไม่กี่ร้อยเอา ชุด titanfall ดีกว่า

แต่ทำใจไว้ก่อนเลยนะครับถ้าจะซื้อเกม Multi ทั้ลงทั้ง 2 เครื่อง X1 ด้อยกว่าแทบทุกเกม แนะนำจัด ex ของมันมาเล่นไปครับ คิดจะจัด อยากจะเล่น ไม่ต้องรอครับ ซื้อก่อน เล่นก่อน สนุกก่อน มีความสุข ชีวิตแฮปปี้ ผมคิดแบบนี้

ร้านอยู่แถวไหนครับผมสนใจชุด Titanfall bundle นะ แล้วรู้ไหมครับว่ารายเดือน/รายปีจ่ายเท่าไหร่

ArmyLight
13th March 2014, 22:21
PS4 กับ XBOX ONE ใช้สเปกคล้ายกันมากนะครับ PS4 ตอนนี้ใช้การ์ดจอของ AMD แล้ว แต่ PS4 ดีกว่า XBOX ONE ตรงชนิดแรมเป็น DDR5 และ ไม่บังคับต่อเน็ตตอนเล่น

Kyonman
13th March 2014, 23:02
PS4 ดีกว่าไหมครับ สเป็คแรงกว่าเห็นๆ 1080p 60 fps นิ่งๆแทบทุกเกม X1 หลุดไป 30 ก็มีบางเกม

CPERTT
14th March 2014, 09:54
ร้านอยู่แถวไหนครับผมสนใจชุด Titanfall bundle นะ แล้วรู้ไหมครับว่ารายเดือน/รายปีจ่ายเท่าไหร่

นั่ง bts ไปลงสถานี ราชเทวี ทางขาออกที่ 3 ลงสะพานไปมี ธ.กรุงไท เลี้ยวซ้าย ซอยแรก เข้าไปจะมีชื่อร้าน แปะไว้เลยครับ มองเห็นจากหน้าปากซอยเลย หรือถ้าไม่ชัว ลองเข้าโทรไปสอบถามทางร้านก็ได้ครับอันนี้เว็บนะ

www.fixconsolethailand.com

เพจร้าน https://www.facebook.com/fixconsolethailand ผมซื้อ ps4 จากร้านนี้ บริการดีมาก เค้าให้ลองจนคุณพอใจเลยครับ เลยเอามาแนะนำ

PS4 ดีกว่าไหมครับ สเป็คแรงกว่าเห็นๆ 1080p 60 fps นิ่งๆแทบทุกเกม X1 หลุดไป 30 ก็มีบางเกม

อันไหนดีกว่า ลิ่งค์นี้บอกทุกอย่างครับ แต่แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ บังคับกันไม่ได้

http://www.ign.com/wikis/xbox-one/PS4_vs._Xbox_One_Native_Resolutions_and_Framerates