PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับการเกนทหาร

harnibal409
13th March 2014, 23:16
ผมมีปัญหาที่กระดุกสันหลังแล้วไปตรวจร่างกายมาแล้วมีใบรับรองจากแพทย์ว่ามีปัญหาที่กระดุกสันหลังจริงๆ หมอที่โรงบาลพระมงกุฎที่ไปตรวจเขาบอกว่ากรณีแบบนี้ทหารเขา
อาจจะจัดให้ไปอยู่ประเภทที่สองหรือสามแล้วไปเกนใหม่ปีหน้า จะต้องใช้ฟิล์มเอ็กซเรย์ด้วยรึป่าว แต่ผมไม่รู้ว่าวันที่เกนทหารหมอที่ตรวจร่างกายเขาจะเห็นด้วยกับหมอที่โรงบาลพระมงกุฎด้วยรึป่าว ตอนนี้ผมอายุ25แล้ว ผ่อนผันผมยังเหลืออีก1ปีแต่ผมเรียนจบไปแล้วรายชื่อยังจะยังเป็นผู้มีสิทธิ์ผ่อนผันรึป่าวครับ

Aventador
14th March 2014, 19:20
ยังไงก็ขอให้ไม่ติดทหารนะครับ :bye

ส่วนผมนะเหรอ? อีก3ปีเจอกัน :sweat

qqweew
14th March 2014, 19:51
ขอให้ไม่ติดอีก1เสียง

manglove
14th March 2014, 20:01
ยังไงก็เอาฟิมไปด้วยเลยครับกันเหนียวเอาใบรับรองแพทขอใหม่ไปเลยทำให้ถึงที่สุดครับไม่ลองแล้วจะรู้ไหม ได้ไม่ได้ค่อยว่ากันเพราะถ้าฝึกแล้วหลังเสียนี้หมดอนาคตเลยนะครับ ยังไงก็ลองให้ถึงที่สุดครับ

harnibal409
14th March 2014, 20:36
ครับตอนนี้ผมห่วงเรื่องผ่อนผันน่ะครับ ผมเรีนยจบแล้วแต่สิทธิ์ผ่อนผันผมยังเหลืออีก1ปี แล้วรายชื่อผ่อนผันของผมยังมีอยู่ได้รึป่าว