PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีัเรื่องเครียดครับ

teerachai212
14th March 2014, 21:50
ผมจะไปต่อมหาวิทยาลัยสยามผมไม่รู้ว่าเขารับถึงวันที่เท่าไรต้องเอาอะไรไปบ้างอ่ะครับ มีใครไปต่อหรือเป็นรุ่นพี่บอกหน่อยครับ + กับค่าเทอมด้วยครับ

pondsif01
14th March 2014, 22:18
หลักฐานการสมัคร
1 ใบสมัครของมหาวิทยาลัยสยามที่กรอกข้อความถูกต้องสมบูรณ์
2 รูปถ่ายหน้าตรงที่ไม่สวมหมวกและไม่สวมแว่นตาดำ ขนาด 1 นิ้วจำนวน 2 รูป เป็นรูปถ่ายครั้งเดียวกัน ถ่ายมาแล้วไม่ เกิน 6 เดือน และเขียนชื่อ-ชื่อสกุลหลังรูป
3 สำเนาหลักฐานการศึกษาแสดงผลการเรียนตลอดหลักสูตร อย่างละ 1 ชุด
4 ผู้สมัครที่มีคะแนนผลการสอบวัดความรู้เพื่อสมัครเข้าศึกษาในสถาบันอุดมศึกษา ซึ่งจัดการสอบโดยทบวงมหาวิทยาลัยต้องยื่นสำเนาเอกสารแสดงคะแนนผลการสอบ

มหาวิทยาลัยสยามจำหน่ายใบสมัครและรับสมัครนักศึกษาในภาคการศึกษาที่ 1 ตั้งแต่เดือนมีนาคม เป็นต้นไป ตั้งแต่วันจันทร์-เสาร์ เวลา 09.00 - 16.00 น. สำหรับภาคการศึกษาที่ 2 มหาวิทยาลัยจำหน่ายใบสมัครและรับสมัครนักศึกษา ตั้งแต่เดือนกันยายน เป็นต้นไป

ติดต่อซื้อใบสมัครได้ที่มหาวิทยาลัยสยาม หรือที่ศูนย์รับสมัครนักศึกษาส่วน ภูมิภาค หรือสั่งซื้อใบสมัครทางไปรษณีย์ โดยส่งตั๋วแลกเงินหรือธนาณัติ สั่งจ่าย ปณ. มหาวิทยาลัยสยาม ในนามมหาวิทยาลัยสยาม เลขที่ 235 ถนนเพชรเกษม เขต ภาษีเจริญ กรุงเทพมหานคร 10163

การสอบข้อเขียนและสัมภาษณ์

1 ผู้สมัครที่ยื่นเอกสารคะแนนผลการสอบวัดความรู้เพื่อสมัครเข้าศึกษาในสถาบัน อุดมศึกษา ซึ่งจัดสอบโดยสำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษา ไม่ต้องสอบข้อเขียน แต่ต้องผ่านการสัมภาษณ์
2 ผู้สมัครที่ไม่ได้ยื่นเอกสารคะแนนผลการสอบวัดความรู้เพื่อสมัครเข้าศึกษาใน สถาบันอุดมศึกษาซึ่งจัดสอบโดยสำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษา ไม่ต้องสอบ ข้อเขียน แต่ต้องผ่านการสัมภาษณ์
3 ผู้สมัครที่สำเร็จการศึกษาชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย หรือ ปวส. หรือ ปวท. หรือ อนุปริญญาที่มีผลการเรียนตลอดหลักสูตร ได้แต้มระดับคะแนนเฉลี่ยสะสมตั้งแต่ 2.50 ขึ้นไป ไม่ต้องสอบข้อเขียนแต่ต้องผ่านการสัมภาษณ์
4 ผู้สมัครทุกคนจะได้รับการสัมภาษณ์ ในวันที่ยื่นใบสมัคร
5 กำหนดวันและเวลาของการสอบข้อเขียนให้ผู้สมัครดูจากเอกสารที่มหาวิทยาลัย แจ้งในวันที่มาซื้อใบสมัคร

ปล. งง ไปต่อ คืออะไร ไปต่อโท หรือเอก หล่ะครับ และ อยากทราบค่าเทอม แต่ไม่บอกคณะ หมายความว่ายังไง =__= เอาอะไรไปบ้าง แปะไว้แล้วนะครับ

ฝากไว้หน่อยคราวหลังจะถามอะไร ใจเย็นๆครับ บอกข้อมูลมามั้งไม่ใช่ถาม รัวๆ ไม่มีใครตรัสรู้ได้ครับว่าคุณเป็นใครอะไรยังไง ต้องทำอะไร

ปล.2 ผมไม่ได้เรียนมหาวิทยาลัยสยาม แต่จะพยายามหาข้อมูลให้ (ถ้าต้องการ) =__=

vasanchai
14th March 2014, 23:34
เอาตังไปสิครับ จขกท. ก็ หุหุ