PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เลือกไม่ถูกระหว่าง BF4 กับ Titanfall

beambeam123
15th March 2014, 09:39
คืออีก 4 วันจะถึงวันเกิดผมอ่ะครับ แล้วคือผมอยากจะจัดเกมแท้เป็นของตัวเองซักเกมนึงอ่ะครับ (แต่ขอเงินแม่นะ 55 ยังเป็นเด็กอมมืออยู่เลย หาเงินเองไม่เป็น)...

แล้วประเด็นคือ ผมเลือกไม่ถูกว่าจะเอาเกมอะไรดีระหว่าง Titanfall กับ Battlefield 4 อ่ะครับ = = (แต่ผมเคยเล่น BF3 ของแท้มาแล้ว เลยอยากได้ BF4 มากกว่า แต่ก็อยากเล่น Titanfall อีกล่ะ)

ผมเลือกไม่ถูกจริงๆครับ อยากให้ชาว JKG ช่วยเลือกให้ผมหน่อยครับ อยากมีเกมแท้ไว้ในครอบครองกับเขาบ้าง :gamer

ถ้าอยากได้แนวทหาร ยิงปืน แบบสงคราม ก็เลือก BF4 ครับ แต่ถ้าคุณเป็นพวกชอบ ยิงปืนแนวบู้ๆ ออกแนวล้ำสมัยหน่อย (แถมออกแนว ขี่หุ่นยนต์ต่อสู้ด้วย) ก็เลือก Titanfall นะครับ

งืออออ TT รักพี่เสียดายน้องง่าา แต่รู้สึกอยากเสพกราฟฟิคเป็นการส่วนตัวนะ 55 เริ่มหันไปหา BF4 =w= แต่ก็อยากเล่นอะไรที่แหวกแนวอีกล่ะ เดี๋ยวปั๊ตจัด**** 2 อย่างเลย (_ _")

ของฟรีก็มีจะไปเสียเงินซื้อทำไม

ถ้าโหลดฟรีมันออนไลน์ไม่ได้น่ะสิครับ แล้วผมก็อยากจะมีเกมแท้เหมือนคนอื่นๆเขาบ้าง 555 แต่ก่อนเคยโหลดเล่นประจำแหละครับ

seagamer
15th March 2014, 09:42
ถ้าอยากได้แนวทหาร ยิงปืน แบบสงคราม ก็เลือก BF4 ครับ แต่ถ้าคุณเป็นพวกชอบ ยิงปืนแนวบู้ๆ ออกแนวล้ำสมัยหน่อย (แถมออกแนว ขี่หุ่นยนต์ต่อสู้ด้วย) ก็เลือก Titanfall นะครับ

maxLiverpool
15th March 2014, 09:42
Titanfall กำลังมาแรงแนะนำครับ น่าลองมากมาย รอสิ้นเดือนผมจัดมั้งและ 555

PorFG141
15th March 2014, 10:18
ผมมีแท้ทั้งสองเกมครับ ถ้าให้ผมแนะนำ ผมว่าเลือก Titanfall ดีกว่าครับ มีอะไรแปลกใหม่เยอะครับ

I3lacKSwoi2D
15th March 2014, 14:32
ตอนแรกผมก็ลังเลนะ ระหว่าง BF4 กับ titanfall แต่พอดีว่ามี BF3 DE อยู่แล้วก็เลยหันมามอง Titanfall แทน สนุกมากครับ เล่นซะจนอิ่มเลยเมื่อคืน

orikami
15th March 2014, 14:45
TITANFALL ครับ มันส์มาก

armakusarecord
15th March 2014, 14:56
ของฟรีก็มีจะไปเสียเงินซื้อทำไม

Cagoman
15th March 2014, 15:02
จขกท. เขาจะสนับสนุนของแท้ครับ ไม่ใช่อะไรๆก็โหลดเอาๆครับ :clap

icehayha
15th March 2014, 15:10
BF4 คนเล่นเริ่มน้อยแล้วละครับซื้อมามี เสียดายแน่นอน บางเซิฟถึงขั้นปิดตัวลงแล้วกลับไปเปิดเซิฟที่ BF3 แทน (เพราะคนเล่นเยอะกว่า) ผมว่า TITANFALL สนุกกว่านะเกมเร็วกว่า แปลกใหม่กว่าความรู้สึกเหมือนเล่นเกม Fps สมัยแรกๆ คือยิงกันไม่คิดอะไร มั่วๆนัวๆ สนุกดีครับ จากที่ผมได้เล่นมา ทั้ง 2 เกมนะ ^^

york915
15th March 2014, 15:15

ฟรีแล้วมันเล่นออนไลน์ได้หรอครับ :confused: