PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับซอยเรวดีครับ

gupleum
22nd September 2011, 19:36
พอดีจะเข้าไปเยี่ยมยายที่ซอยเรวดี46/3ครับ
อยากถามว่าจาก5แยกปากเกร็ดไปยังไงครับ

แล้วแถวซอยเรวดี46/3มีพวกเด็กเฮี้ยๆแว้นๆแบบนั่งสูบบุหรี่หน้าเถื่อนๆชอบหาเรื่องชาวบ้านไหมครับ
พอดีเคยมีเรื่องกับเด็กพวกนี้ไม่ชอบเลย

ขอบคุณครับ

jirapot
22nd September 2011, 20:20
เออ ผมอยู่ฝั่งตรงข้ามซอยเรวดี เลยครับ

คือ 1.จะไปห้าแยกต้องถามว่าคุณอยู่ไหน ก่อน เพราะผมจะได้บอกถูก

2.ซอยแถวนั้นร้านเกมส์เยอะครับ เป็นเรื่องธรรมดาที่เจอเด็กเฮี้ยวๆ ผมแนะนำ พกลูกซองไปด้วยก็ดี เผื่อมีเรื่อง

แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ คนเค้าไม่มาหาเรื่องคุณหรอก ถ้าไม่ไปเหยียบเท้ามันก่อน ผมไปบ่อยครับซอยเรวดี ไม่มีคนมาหาเรื่องคุณหรอก ถ้าคุณไม่ไปหาเรื่องเค้าก่อน

ฉะนั้น ไปเถอะครับ ไม่ค่อยมีเฮี้ยวๆหรอก

sattawat1979
22nd September 2011, 22:32
ผมเรียกมันว่าซอย ''เลวสิ้นดี'' ครับ ผมผ่านบ่อยครับ

ซอยนี้คนเยอะครับ อยู่กันแบบแออัด เหมือนสลัมเข้าไปทุกวัน แต่เรื่องอาหารการกินดีครับ ของขายเยอะ

ปล. ซอยนี้ กุ๊ยเยอะ นักเลงเยอะ พวกเหลือขอเยอะ เป็นไปได้พก เอ็ม 16 และระเบิด 2-3 ลูก ไปก็ดีครับ ป้องกันตัวเองไว้ก่อน ^ ^''

gupleum
23rd September 2011, 19:16
โหยตอบแบบนี้ เล่นซะผมไม่กล้าไปกลัวโดนทีน

Major_Seventh
23rd September 2011, 21:24
นั่งรถ 2 แถวปากเกร็ดมาลงหน้าปากซอยเรวดี (ฝั่งตรงข้าม) ข้ามสะพานลอยขึ้นมอไซค์รับจ้างไป หรือจะรอรถสองแถวเรวดีก็ได้

6thhokage
23rd September 2011, 22:35
ซอยที่ว่าแออัด สลัม นั่นช่วงปากซอยครับ ตรงนั้น แหล่งมั่วสุม จริงๆ :sweat ผมอยู่ เรวดี 50 โล่งๆ กว้างๆ ไม่มีปัญหาไรเลยครับ ติดตลาด ซื้อของสบายยย :pardon

tanatorn
23rd September 2011, 22:41
พก AK-47 ไปด้วยครับใส่กระสุน FMJ ไปด้วยครับ :pleasantry