PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พึ่งได้ดู the conjuring มีคำถาม

rockblood39
16th March 2014, 16:33
คือผมงงอ่ะครับ ที่เขาบอก วิญญาน หรือ อมนุษย์ บลาๆๆๆ จะไม่สิงสิ่งของ แต่จะสิงคนเพื่อกัดกินวิญญาน และหาทางเข้ามาสู่โลกมนุษย์
อย่างเช่น ตุ๊กตาแอนนาเบล ที่เป็นสื่อเพื่อมาเขาสิงมนุษย์ แต่ทำไมกล่องดนตรีถึงมีผีเด็กสิงอยู่ล่ะครับ

ใครทราบอธิบายหน่อย อีกเรื่องนึงคือ ในเรื่องจริงเอ็ดกับวอเรนปราบผีไม่สำเร็จ เพราะครอบครัวเพอรอนไล่เอ็ดกับวอเรนไป คือแบบในหนังมันจบไม่สุดอ่ะครับ ไล่ผีออกจากแม่ของเด็กแล้ว แต่คำสาปมันยังอยู่ป่ะครับ

tonyhero
16th March 2014, 17:11
กล่องดนตรีหรือสื่งของใช้เป็นสื่อเพื่อติดต่อกับคน เพื่อวัตถุประสงค์บางอย่าง วิญญาณเด็กไม่ได้สิงในกล่องนะครับ แต่ใช้กล่องเป็นสื่อในการติดต่อกับมนุษย์ ดนตรีก็เป็นสื่อวิญญาณเหมือนตุ๊กตาแอนนาเบล แค่ไม่อันตรายเท่า