PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Metro: Last Light ซื้อแท้คุ้มไหม

Xelx
16th March 2014, 21:46
Metro: Last Light เกมนี้น่าจะสนุกนะเห็นลดราคาพอดีเลย อยากถามว่า
1.เป็นเกมแนวไหน
2.หลอนพอๆกับDead Sapceไหม หรือหลอนกว่า ไม่ค่อยชอบเกมที่หลอนมากๆ
3.มีระบบอืนนอกจากยิงไหม ผมไม่ชอบเกมที่เดินยิงอย่างเดียว
4.ไม่เก่งอังกฤษจะรอดไหม
5.โดยรวมแล้วสมควรซื้อของแท้ไหม

SoNy009
16th March 2014, 21:58
1.แนว survival horror adventure
2.ส่วนตัวคิดว่าน้อยกว่า มันออกแนวลุยๆ
3.นอกจากยิง มันก็จะมีอุปกรณ์บ้างอย่างเช่นเครื่องปั้มไฟ สภาพอากาศที่เลวร้าย
หน้ากากกันแก๊ซ มีมินิเกมนิดหน่อย เช่นยิงหนู มีภาพหลอน
4.อันนี้ตอบยาก ปล.ผมเห็นมันลด 75% ใช่มะ

สำหรับผม ผมชอบเกมนี้นะ เนื้อเรื่องทำดี กว่าภาคแรกให้อารมณ์หม่นๆสไตล์รัสเซีย
บรรยากาศในเกมเยี่ยม อิงจากสถานที่จริง

Xelx
17th March 2014, 08:39
มันกินสเปคเครื่องเยอะไหมครับ แบบว่าคอมไม่ค่อยแรงปรับกลางๆพอได้จะกระตุกไหม

chai2520
17th March 2014, 09:10
คุ้มครับตอนลด 75% ผมซื้อตอน 66% + ranger mode dlc อื่นๆยังไม่เคยเล่น
-ตัวเกมเป็นเกมเดินยิงแนวเอาชีวิตรอดเพื่อให้ผ่านด่านต่อไป กระสุนกำกัดหายาก ยิ่งranger modeจะยิงทีคิดแล้วคิดอีก
-ตัวเกมไม่หลอน แต่ค่อนข้างกดดันด้วยตัวประหลาดฆ่ายากกระสุนน้อยจำเป็นต้องยิงที่หัว จำกัดพื้นที่หนียากถ้ามีการยิงกัน
-สเปคเครื่องสูง cpu+vga

EK007
17th March 2014, 09:13
มันกินสเปคเครื่องเยอะไหมครับ แบบว่าคอมไม่ค่อยแรงปรับกลางๆพอได้จะกระตุกไหม

ผมว่าก็กินนะครับ แนะนำอยากรู้ว่า lag ไหม ในลอง เขียนชื่อเกมตามด้วย การ์ดจอของท่านลงใน google ครับ เพื่อมีคนอัดคลิป บอก fps ในเกม ใช้ประกอบการตัดสินใจของท่านด้วย

EikueHD
17th March 2014, 09:16
เกมดีครับ เนื้อเรื่องดี ยิ่งถ้าเล่นภาคแรกมาก่อนจะอินมาก ฉากจบ 2 แบบ เงื่อนไขท้าทายดี มีอะไรให้ปลดล็อคเยอะมาก(แต่ถ้า PC คงไม่จำเป็นเท่าไหร่)
ส่วนตัว steam ผมคิดว่ารอลดราคาเยอะ ๆ ดีกว่าหนะ เพราะเกมมันก็ออกมานานละ
http://upic.me/i/xq/21111111.jpg (http://upic.me/show/50133442)

ZeMaGreEn
17th March 2014, 09:49
ผมก็ว่าจะซื้อนะครับ แต่คิดอยู่ว่าจะซื้อ ซีซั่นพาสด้วยดีไหม
ใครได้ซื้อซีซั่นพาสแล้วมันมีอะไรเพิ่มมาเป็นเนื้อเรื่องเสริมเยอะไหมครับ ช่วยบอกทีครับ

Xelx
17th March 2014, 18:35
ดีนะผมยังไม่ได้ซื้อผมลองโหลดของปลอมมาเล่นดู****โคตรแลคเลยแต่ถือว่าดีนะรออัพคอมก่อน

nodoka
17th March 2014, 20:00
ส่วนตัวแล้วผมชอบครับ เกมจะมีทั้งเดินยิงซึ่งๆหน้าและมีลอบเร้นด้วย ศัตรูมีทั้งสัตว์กลายพันธุ์และมนุษย์ แนวเกมจะคล้ายๆเกม Stalker แต่รายละเอียดน้อยกว่า ที่ชอบสุดสำหรับผมคือระบบหน้ากากแก๊ส ต้องใส่หน้ากากเวลาออกไปเดินในตัวเมือง ต้องหาตัว Filter มาเปลี่ยนตลอดไม่งั้นหายใจไม่ออกตาย