PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปเจอพนักงาน 7 นิสัยแย่มากกก ' มาครับ (ระบาย)

BlackTheohm
16th March 2014, 23:03
วันนี้โรงเรียนผมปิดเทอมผมอยากกินสเลิฟบี้เลยไป 7 กับน้องในสาขาใกล้ ๆ บ้านเข้าไปเซเว่นไปหยิบสเลิฟบี้แก้วเล็กสุดมาใส่เลยใส่สเลิฟบี้โค้กผมก็ใส่ไปตอกไปดูดไปกินไปซักประมาณ 3 นาทีพนักงานชายอายุน่าจะประมาณ 18 - 19 มันเดิมมาหาผมละครับมันบอกว่าจะเอาเบอร์ผู้จัดการพี่มั๊ย ผมก็งง ๆ นะเลยบอกไปว่าเอาไปทำไมหรอครับ มันบอกว่า " โทรไปขอเครื่องปั่นสเลิฟบี้ไปใส่กินเองที่บ้านไง " ผมก็คิดว่าพนักงานคนนี้ตลก ๆ เล่นมุก ผมเลยหัวเราะแบบอมยิ้มคราวนี้มันบอกว่าน้องตลกมากหรอผมนึกว่ามันเล่นมุขผมก็บอกไปว่าปล่าวครับ ไม่ใช่หม่ำ จ๊กม๊ก คราวหน้ามันทำหน้าบึ้งเลยครับแล้วบอกผมว่าอยากกินอย่างอื่นแทนสเลิฟบี้มั๊ยผมก็บอกไปต่อว่าสโม๊กกี้ไบท์หรอครับน้องผมก็แอบหัวเราะพนักงานมันก็เหมือนจะของขึ้นเลยครับมันบอกผมว่ามีเงินก็รีบจ่ายมาทั้งที่ผมยังเติมไม่เต็มยังไม่ได้ไปที่เคาท์เตอร์เลยผมเลยบอกไปว่ารอเต็มก่อนครับแล้วมันก็บอกว่ารอเต็มเดี๋ยวก็เจอเต็ม .... แล้วมันก็กระดิกเท้ามันน้องผมก้อบอกไปจ่ายเหอะ ๆ กลัวผมก็ไปจ่ายแล้วมันเอาเงินไปไม่ให้หลอดผมไม่ให้ฝาไม่ให้สลีบแต่ให้ตังค์ทอนเป็นเหรียญบาทล้วนครับขอย้ำเหรียญบาทล้วน ๆ ทุกเหรียญผมซื้อแก้วเล็ก 2 แก้วผมให้ 40 มันทอนเหรียญบาทมาครับผมก็มองหน้ามันมันก็ยิ้ม ๆ พอผมเดินออกเซเว่นผมหนักกระเป๋าเหรียญบาทมันเยอะผมก็ไปช่างน้ำหนักหน้าเซเว่นที่ให้หยอดเหรียญบาทพอชั่งเสร็จกำลังจะสตาร์ทรถกลับผมเหลือบไปดูมันในร้านมันชูนิ้วกลางใส่ผมครับผมก็ชูใส่มันคืนบ้างถึงตอนนั้นสตาร์ทรถเสร็จแล้วพอทีนี้มันเปิดประตูออกมาผมได้จังหวะหยิบสเลิพปี้น้องมาโยนใส่มันเลยครับ ( ของตัวเองไม่โยนเก็บไว้กิน -*- ) แล้วก็บิดรถหนีแล้วตะโกนว่า K O Y ผมรู้สึกสะใจมากครับแต่ใจนึงก็กลัวอยู่เหมือนกันมีแค่นี้แหละครับเรื่องของผมขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

xtcian
16th March 2014, 23:08
เอิ่มมม สรุปนะ ผมว่า ต่างคนต่างแย่นะ

Sunshinekung
16th March 2014, 23:12
ไม่น่าปาใส่มันเลนจะหล่อยู่ละ น่าจะนิ่งกว่านี้
แต่ไอ้นั่นก็เหลือเกินจริงๆ

ballba
16th March 2014, 23:14
ผมอยากเจอบ้างจัง ไอพวกเจ๋งๆแบบนี้

ปกติเข้าเซเว่น เจอแต่พนักงานก้มหัวให้

ไอการที่เราดูดในเซเว่นแล้วเติมใหม่ จริงๆแล้วมันก็ไม่ผิดนะครับ แต่มันอาจจะดูไม่ดีไม่ควรทำแค่นั้น

ลองนึกถึงพวกที่กดเกินแก้วสิ มันก็พอๆกันนั่นแหละ

แต่พนักงานก็ไม่ควรจะมาพูดแบบนี้ครับ สเลอปี้ก็ไม่ใช่ของมัน มันไม่ได้เป็นเจ้าของเซเว่น

แต่กล้องก็มี คุณก็เอาเรื่องได้นะ ไหนจะพูดกับลูกค้าแบบนั้น

ไหนจะชูนิ้วกลางจากในร้าน โดนเด้งได้เลยครับ

เซเว่นแถวบ้านผมนี่ แทบให้ผม กดกินฟรี แล้วออกกู้ภัยก็ใช้แก้วตำรวจได้ กินน้ำกาแฟ ชาในเซเว่นฟรี

ยังมีน้ำใจ ผู้จัดการ ก็ยิ้มให้ทุกที ใช้สิทธิ์ให้ผมตลอด พนักงานหญิง ผมก็ซั่มมาแล้ว สวรรค์เซเว่นชัดๆ

มีข้าว ผมก็เอาไปแจกให้พนักงานหายเหนื่อย แฮปปี้ครับ

แต่อยากเจอมากซักครั้งแบบนี้ จะเล่นหนักๆ :o

kanoktuch2
16th March 2014, 23:15
เท่าที่อ่านผมว่าพนักงานเขาไม่พอใจที่คุณไปยืนกดสเลิพปี้แล้วกินเรื่อยๆนั่นแหละครับ

แล้วคุณก็ไปตอบกวนประสาทเขาอีก แต่พนักงานคนนี้ก็ดูใจร้อนไปหน่อยแทนที่จะเข้าไปเตือนอย่างสุภาพ

ก็ดันไปถามแนวหาเรื่องอีก สรุปพอกันทั้งคู่ :sweat

ผมอยากเจอบ้างจัง ไอพวกเจ๋งๆแบบนี้

ปกติเข้าเซเว่น เจอแต่พนักงานก้มหัวให้

ไอการที่เราดูดในเซเว่นแล้วเติมใหม่ จริงๆแล้วมันก็ไม่ผิดนะครับ แต่มันอาจจะดูไม่ดีแค่นั้น

ลองนึกถึงพวกที่กดเกินแก้วสิ มันก็พอๆกันนั่นแหละ

แต่พนักงานก็ไม่ควรจะมาพูดแบบนี้ครับ สเลอปี้ก็ไม่ใช่ของมัน มันไม่ได้เป็นเจ้าของเซเว่น

แต่กล้องก็มี คุณก็เอาเรื่องได้นะ ไหนจะพูดกับลูกค้าแบบนั้น

ไหนจะชูนิ้วกลางจากในร้าน โดนเด้งได้เลยครับ

เซเว่นแถวบ้านผมนี่ แทบให้ผม กดกินฟรี แล้วออกกู้ภัยก็ใช้แก้วตำรวจได้ กินน้ำกาแฟ ชาในเซเว่นฟรี

ยังมีน้ำใจ ผู้จัดการ ก็ยิ้มให้ทุกที ใช้สิทธิ์ให้ผมตลอด พนักงานหญิง ผมก็ซั่มมาแล้ว สวรรค์เซเว่นชัดๆ

:eek:

kewzaza2002
16th March 2014, 23:16
คุณแย่ครับ ไม่ใช่เขาแย่
เพราะแทนที่กดทีเดียวจะไปจ่ายตัง แต่กลับกดๆกินๆ อยู่อย่างนั้น ถ้าเป็นเจ้าของสาขาผมก็ไล่ครับ

ไม่ใช่เขามารยาทไม่ดี แต่คุณไปกวนตีนเขามากกว่า

ส่วนการกระทำหลังๆมันก็เพิ่มความแย่ลงไปอีก

สรุป ประจานตัวเอง

theerapatau
16th March 2014, 23:22
ผมไม่รู้นะครับแต่ผมใส่แล้วก็ตอกๆนะครับแต่ไม่เคยใส่ไปดูดไปผมว่ามันน่าเกลียดอะครับ แต่ก็อย่างว่าเมื่อก่อนผมกดแก้ว10เท่าแก้ว20มาแล้วแต่พนักงานก็ไม่ว่าอะไร555 ในกรณีของคุณก็ผิดทั้งคู่อะนะผมว่า

boonza02
16th March 2014, 23:23
จิงๆๆแล้วนะผมบอกให้ ผมก็เคยทำงานคล้ายแบบนี้ละนี้มา การกดเครื่องดื่มนิสัยคนไทยนะจะเป็นแบบนี้คือแดก<กิน-ดื่ม>ไม่อิ่มกุก็ไม่ออกง่ะไรปานนี้ หรือไม่ไปจ่ายเงินผมเห็นประจำครับ แต่พนักงานไม่น่าทำแบบนั้นนะครับมันเสียมารายาทมาก ถ้าผมเป็นคุณ ถ้าได้ใบเสร็จมาแนะนำให้ CR ไปเลยครับ หรือร้องเรียนไปได้นะ แต่ถ้าลูกค้าผิดด้วยในจุดนนี้ผมไม่แนะนำครับถ้าลูกค้าอยู่โรงแถวเซเว่นด้วย เพราะเหตุการมีอยู่ว่าผมเคยประสบมา เจ็บปากตาย
ก็คล้ายๆๆแบบคุณนะ ผมไปร้องเรียนแล้วพนักงานคนนั้นโดนย้ายสาขาไปอยู่ที่อื่น อิกวันนึงผมไปซื้อของผมไม่เห็นคนนั้นแล้ว แต่ว่าเรื่องมันไม่จบคนในร้านมันมากว่าเด๋วจะส่งลูกพี่มันมากระทืบ*** พอตอนเกือบสี่โมงผมเลิกจากทำงานกลับบ้านมีผู้ชาย 2-3 คนวัยรุ่นหน่อย มาถามว่ามีเรื่องอะไรกับน้องกุ ผมก็บอกว่ามันเรื่องอะไรกันไปๆๆมาๆๆโดนยับเลยผมนอนป่วยอยู่โรงบาล ประมานเกือยคึ่งเดือน ดีนะมีคนมาเห็นผมเลยเกือบเป็นศพไปละ

bararasza
16th March 2014, 23:23
จริงๆผมก็เห็นมาหลายข่าวนะ 7-11 เติม สเลอบี้ไป ตอกไป กินไป

ก็โดนว่ากันไปหลายคน

ผมตั้งแต่เกิดมา เติมตอกๆ เติมตอกๆ ไม่ได้เอาเข้าปากเลย ก่อนออกจากร้าน

เท่านี้ก็ไม่น่าโดนว่าแล้วล่ะนะครับ

first
16th March 2014, 23:25

ไอการที่เราดูดในเซเว่นแล้วเติมใหม่ จริงๆแล้วมันก็ไม่ผิดนะครับ แต่มันอาจจะดูไม่ดีแค่นั้น

มีข้าว ผมก็เอาไปแจกให้พนักงานหายเหนื่อย แฮปปี้ครับ

แต่อยากเจอมากซักครั้งแบบนี้ จะเล่นหนักๆ :o

เอ๋ๆๆโหดร้ายๆๆ อิฉฉาคุณจังครับ 55555+แต่ก็เอาเหอะ

พูดถึง7-11 มันก็ไม่น่านะแต่ ก็อย่างว่าผมก็เคยเห็นนะทั้งพนักงานกับคนขายอะแบบนี้แต่ก็เฉยๆ ไม่ใช่ธุรระของผมต้องไปยุ่งสุดท้าย ตบกันมันพะยะค่ะ 5555555+

ballba
16th March 2014, 23:29
ส่งบอย พระราม 2 ไป 555+

ตี 3 เครื่องไม่ปั่น แต่จะกดอ่ะ จะทำไม :o

http://www.talkystory.com/wp-content/uploads/2014/03/Untitled-15.jpg

Deathbringer
16th March 2014, 23:29
พอกัน 5555

ning445
16th March 2014, 23:34

ท่านเยี่ยมมาก อ่านไปขำไป :rofl:rofl

boonza02
16th March 2014, 23:41

ชอบบ้าพลังหรอ ผมจะแนะนำสาขาให้กล้าไปคนเดียวเปล่า ผมมีเครือข่ายนี้อยู่เอาแบบระดับใหนบอกได้นะ เพื่อนผมสมัยก่อนอะนักเลงทั้งนั้นแต่เป็นคนดีหมดละ

boonza02
16th March 2014, 23:43
ส่งบอย พระราม 2 ไป 555+

ตี 3 เครื่องไม่ปั่น แต่จะกดอ่ะ จะทำไม :o

http://www.talkystory.com/wp-content/uploads/2014/03/Untitled-15.jpg

เพื่อนคนโพสหรอจ่ะโหดจังนะ เก่งกับผู้หญิง 55555555++++ ล้อเล่นนะ

ballba
16th March 2014, 23:44
ชอบบ้าพลังหรอ ผมจะแนะนำสาขาให้กล้าไปคนเดียวเปล่า ผมมีเครือข่ายนี้อยู่เอาแบบระดับใหนบอกได้นะ เพื่อนผมสมัยก่อนอะนักเลงทั้งนั้นแต่เป็นคนดีหมดละ

ผมก็ไม่ได้บ้า และก็ไม่ได้หาเรื่องใครก่อนอยู่แล้วครับ

แต่ถ้ามาพูดไม่ดี แบบเหตุการณ์ จขกท. แถมยัง ชูนิ้วกลางใส่ก่อน

ผมก็ไม่ยอมหรอกนะ

คนดี ก็ดีครับ ผมก็ดีด้วย

ใครไม่ดี ผมก็ไม่ดีด้วย

เพื่อนคนโพสหรอจ่ะโหดจังนะ เก่งกับผู้หญิง 55555555++++ ล้อเล่นนะ

ไม่ใช่เพื่อนผมครับ และผมก็ไม่ได้เข้าข้างบอยด้วย เหตุการณ์นี้มี 3ภาค บอยเป็นคนผิด และยังขโมยสินค้า

ผมแค่เอามาโพส ทำไมหรอครับ มีปัญหาอะไรหรอ :o

ไม่ต้องล้อเล่น ผมไม่ใช่เพื่อนเล่นคุณครับ ผมไม่รู้จักคุณ 5555+

Imyour
16th March 2014, 23:52

แล้วจะมาบอกเพื่ออะไรพี่เขาไม่ได้ไปหาเรื่องเลย จะโชพาวหรอครับว่ามีเครือข่าย มีเพื่อนเคยเป็นนักเลง ?

MC_cat
16th March 2014, 23:54
สเลอปี้ มันก็มียอดขาย เหมือนน้ำ กดๆอย่างอื่น อะแหละ
ถึงเค้า จะไม่ใช่ เจ้าของเซเว่น เค้าอาจจะทำหน้าที่ของเค้าก็ได้(แบบผิดๆ)+อารมณ์ เดือดๆ
จะกด ก็กด แค่ จิ๊บๆ ชิมๆ พอไม่ใช่กินจนอิ่ม ยังไงมันก็ของซื้อของขาย
สาขาแถวบ้าน ผม เค้่าจะ แปะไว้ว่า ''จ่ายตามจำนวน ที่กด'' เพราะว่ามีคนไปกดๆเติมๆ กันเยอะ (อยู่ใกล้ๆ ตลาด มหาลัย +ชุมชน)
แล้วของมันหมดไว้ จนเป็นปัญหา

เอาน่า ทีหลังเวลาจะ กดก็ จิ๊บๆชิมๆ พอประมาน แหละกัน

boonza02
16th March 2014, 23:55
ผมก็ไม่ได้บ้า และก็ไม่ได้หาเรื่องใครก่อนอยู่แล้วครับ

แต่ถ้ามาพูดไม่ดี แบบเหตุการณ์ จขกท. แถมยัง ชูนิ้วกลางใส่ก่อน

ผมก็ไม่ยอมหรอกนะ

คนดี ก็ดีครับ ผมก็ดีด้วย

ใครไม่ดี ผมก็ไม่ดีด้วย

ไม่ใช่เพื่อนผมครับ และผมก็ไม่ได้เข้าข้างบอยด้วย เหตุการณ์นี้มี 3ภาค บอยเป็นคนผิด และยังขโมยสินค้า

ผมแค่เอามาโพส ทำไมหรอครับ มีปัญหาอะไรหรอ :o

ไม่ต้องล้อเล่น ผมไม่ใช่เพื่อนเล่นคุณครับ ผมไม่รู้จักคุณ 5555+

ไ่ม่มีหรอกก็พูดไปตามภาพที่เห็น ผมก็ไม่รู้จักคุณทามไมหรอผมพูดไม่ได้ไหง 555++++++

ballba
16th March 2014, 23:57
ไ่ม่มีหรอกก็พูดไปตามภาพที่เห็น ผมก็ไม่รู้จักคุณทามไมหรอผมพูดไม่ได้ไหง 555++++++

ก็เรื่องของคุณครับ 555+

21world
16th March 2014, 23:57
ถ้าเอาแก้วเล็กมาแล้วเติมรัวๆได้ จะมีแก้วใหญ่ไว้ทำไรหว่า งง :sweat
#ก็จะกินเยอะแล้วจ่ายน้อย จะทำไมอะ ?
#ผมไม่ผิดนะครับ ไอ้พนักงานอะผิดเต็มๆเล้ย ?

* แต่พนักงานก็เกินไปหน่อย หรือจะไม่หน่อยก็เถอะ

first
16th March 2014, 23:58
ผอีกอย่างผมหวังว่า จขกท จะไม่บาดเจ็บถึงขั้นเสียชีวิตนะครับ55555+ ลองๆไปปรับความเข้าใจกันดู แตไม่ได้ผมก็ไม่รู้ด้ยแหละ55555+

ParanoidZ
17th March 2014, 00:02
สรุปคือ ประจานตัวเอง

17th March 2014, 00:04
กด ตอก กิน เติม จริงๆมันก็นาเกลียดแหล่ะครับ ขึ้นอยู่กับความละอายใจของคนด้วย ทำแล้วรู้สึกไม่ดีก็อย่าทำ ทำแล้วภูมิใจก็ทำไป
ผมอ่านแล้วมันก็ผิดทั้งคู่แหละครับ

Imyour
17th March 2014, 00:05
ผมเคยเป็นพนักงานเซเว่น จะบอกว่าพนักงานผิดครับ
เวลาเจอลูกค้ามากดๆกินๆ เราก็เตือนเขา
พูดดีๆ กับเขาก็ได้ มาพูดแบบนี้แถมยังชูนิ้วกลางให้
ก็รู้ๆอยู่ว่าพนักงานผิด
เพราะไม่เตือนลูกค้าดีๆ
พนักงานก็ผิดก่อนเห็นๆครับ

Zaraki Kempaji
17th March 2014, 00:11
เริ่มจะมีเรื่องกันละ 55

ตายละผมก๊เคยเป็นพนักงาน 7-11 เหมือนกัน เคยเตือนคนที่มันกดๆ ดื่มๆ หลายคนละ แต่ไม่เคยใช้คำไม่สุภาพเลย ใช้สายตาและหน้าตาขู่เอา เขาก็ฟังนะ ไม่เคยมีเรื่อง

แต่ในกรณีนี้ สงสัย เขาอาจจะอารมณ์เสียมาแล้ว จขกท เสือกไปกวนเขาอีก ก็สมควรละ ที่จริงจขกทน่าโดนสักหมัดสองมัดนะ ไม่ได้เข้าข้างพนักงานนะ แต่ผมเคยเป็น ผมรู้มันเป็นยังไง

Monalizii
17th March 2014, 00:23
ก็ไม่เท่าไหร่ แต่ในกระทู้นี้ นักเลงเยอะชิบ = = เอาจริงๆ นะ เขาอาจจะโดนเจ้านาย ตำหนิเรื่องที่กดเกินบ่อยๆ แล้วมาเจอ จขกท. คือเห็นอะไรแบบนี้บ่อยๆ แล้วมันน่ารำคาญ เลยทำให้หงุดหงิดก็เป็นได้ แต่เรื่องแบบนี้ไม่เข้าใครออกใคร จขกท. ก็ระวังตัวไว้ก็ดีนะครับ เพื่อเจอกันข้างนอก จะงานงอกเอาได้ !!

archinui28
17th March 2014, 00:24
ของซื้อของขาย มีจิตสำนึกกันบ้าง โตๆกันแล้ว อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง

pug1
17th March 2014, 00:37
ผมว่าก็พอๆกันนะครับ แต่ถ้าเอาจริงๆผมว่าพนักงานเซเว่นผิดนะครับ
เพราะเมื่อก่อนผมก็เคยทำแบบ จขก. คือเติมเสร็จ ตอก แล้วเดินไปกินไป แล้วเติม แล้วกิน แล้วฏ็เติมอีก เอาจนเกือบอิ่มอะครับ
จนวันหนึ่ง พนักงานเซเว่นก็เข้ามาบอกกับผมว่า "น้องครับ เอากลับไปกินที่บ้านมั๊ยครับ?" แต่เค้าก็ทำหน้ายิ้มๆนะ
ผมก็ขอโทษขอโพยเค้าไป แล้วหลังจากนั้นผมก็ไม่เคยทำอีกเลยครับ

_SaBasTaiN_
17th March 2014, 00:44
คือกันละครับท่านเเต่ผมอ่านเเล้วฮาวะ:o

bankyact
17th March 2014, 00:48
สเลอปี้ ต้นทุนต่ำมากครับ คนรู้จักเป็น ผู้จัดการฝ่ายนึงใน CP all เขาบอกว่า ต้นทุนต่ำมาก เรากดไปดูดไป ซัก 1 แก้วแล้วกดใหม่ไปจ่ายเงิน เขายังได้กำไรเลยครับ 555+

Imyour
17th March 2014, 00:58
สเลอปี้ ต้นทุนต่ำมากครับ คนรู้จักเป็น ผู้จัดการฝ่ายนึงใน CP all เขาบอกว่า ต้นทุนต่ำมาก เรากดไปดูดไป ซัก 1 แก้วแล้วกดใหม่ไปจ่ายเงิน เขายังได้กำไรเลยครับ 555+

รู้สึกว่าต้นทุน 2-3บาทต่อแก้วเองครับ ขึ้นอยู่ที่ว่าลูกค้าจะกดเน้นน้ำหรือน้ำแข็งเพราะการกดทีนึงน้ำและน้ำแข็งจะมาเยอะน้ำหวานแค่นิดหน่อยครับ

jeditrainer
17th March 2014, 01:10
จะต้นทุนมากต้นทุนน้อย แต่การทำแบบนี้ก็เท่ากับขโมยกินนั่นแหละ พูดออกมาได้ ถ้ารู้ว่าต้นทุนมันน้อยไม่คุ้มราคา
ก็เปลี่ยนไปกินอย่างอื่นแทนสิครับ ไม่ใช่ทำอย่างจขกท.แบบนี้ ที่บ้านผมสั่งสอนมาการทำแบบนี้นะน่าขายหน้าที่สุด
ทำเหมือนไม่เคยพบกิน(นึกถึงพวกตักสลัดในซิซเลอร์ด้วย) ถ้าเป็นพ่อผมนี่โดนตบเลยนะครับไม่ต้องรอให้พนักงานด่า
สว่นพนักงานก็ทำไม่ถูกต้องเหมือนกัน ถึงจะอารมณ์ไม่ดียังไงเวลาทำงานลูกค้าก็คือลูกค้าครับ(ถึงบางคนจะกวนส้นสุด ๆ ก็ตาม)
สรุปก็คือทุเ...ด้วยกันทั้งคู่ แล้วจขกท.ยังกล้าเอามาลงประจานตัวเองอีกนะ

BackKoMz-
17th March 2014, 01:35
จะต้นทุนมากต้นทุนน้อย แต่การทำแบบนี้ก็เท่ากับขโมยกินนั่นแหละ พูดออกมาได้ ถ้ารู้ว่าต้นทุนมันน้อยไม่คุ้มราคา
ก็เปลี่ยนไปกินอย่างอื่นแทนสิครับ ไม่ใช่ทำอย่างจขกท.แบบนี้ ที่บ้านผมสั่งสอนมาการทำแบบนี้นะน่าขายหน้าที่สุด
ทำเหมือนไม่เคยพบกิน(นึกถึงพวกตักสลัดในซิซเลอร์ด้วย) ถ้าเป็นพ่อผมนี่โดนตบเลยนะครับไม่ต้องรอให้พนักงานด่า
สว่นพนักงานก็ทำไม่ถูกต้องเหมือนกัน ถึงจะอารมณ์ไม่ดียังไงเวลาทำงานลูกค้าก็คือลูกค้าครับ(ถึงบางคนจะกวนส้นสุด ๆ ก็ตาม)
สรุปก็คือทุเ...ด้วยกันทั้งคู่ แล้วจขกท.ยังกล้าเอามาลงประจานตัวเองอีกนะ

ซิซเลอร์มันสลัดบุฟเฟ่ต์ไม่ใช่หรอครับ ใครจะกินยังไงก็ได้ ขอแค่รู้ว่ามีความเกร่งใจกันบ้างถ้าเกิดตักผักๆนั้นจนหมดที่เดียวก็น่าเกลียด

ส่วนจขกท.
ถ้าความคิดผม พนง.ก็น่าจะผิดก่อน แต่ก็ไปกวนเค้าอีกก็ต้องขึ้นเป็นธรรมดา
ผมเคยอ่านระเบียบการ เรื่องพวกสเลอปี้ กัฟ นั้นแหละมันเป็นปัญหาอยู่บ่อย มันไม่ผิดอะไรถ้าจะกินอย่างนั้นเพราะต้นทุนต่ำขายราคาแก้วก็ยังได้กำไร ดีกว่าตักเตือนหรือพูดกันเองแล้วเสียลูกค้า
สรุปก็ผิดทั้งคู่ แต่ความผิดก็เอียงไปทางพนง. แหะๆๆ

pondsif01
17th March 2014, 01:42
ตามกฏน๊ะแจ๊ะ การกดกินน้ำในเซเว่น ตราบใดที่คุณยังไม่เอาแก้วนั้นไปจ่ายตัง คุณจะยืนกินซักชั่วโมงก็ไม่ผิดครับ แถมน้ำพวกนั้นมันเหลือเค้าก็ต้องทิ้งครับ

แต่การยืนกินก็ควรกินพองามครับไม่ใช่ไปยืนเกรียนขวางลูกค้าคนอื่น ส่วนพนักงานเซเว่นก็เกินไป แนะนำให้แจ้งไปครับในสลิปจะมีเบอร์อยู่

พนักงานผิดตรงที่ใช้คำคุกคามคุณ และไม่ให้สลิป และทำพฤติกรรมไม่เหมาะสม ส่วนคุณก็ไม่เหมาะสมเหมือนกันตรงที่ไปโยนแก้วน้ำ โยนไปไม่ว่าหรอกแต่มันเป็นขยะน่ะนั้น

ว่าแต่กระทู้นี้นักเลงเยอะจัง 555555 นักเลงก็นักเลงเหอะใหญ่มาจากใหนก็ต้องอยู่ใต้กฏหมายอยู่ดี อิอิ

GuY_NoOpPeR
17th March 2014, 01:59
ผิดทั้งคู่เเต่ พนักงานนั้นเเย่กว่า เป็นอาชีพบริการเเท้ ๆ กลับใจร้อนไม่สุภาพ

ผมเคยเป็นเด็กเสริฟมาเจอลูกค้าเเย่กว่านี้ ผม กับพวกพี่ ๆ พนักงาน ยังต้องพูดดี ๆ ด้วยเลย

yuttipron
17th March 2014, 02:46
ผมเเดกเเบบนี้ทุกสาขาครับไม่เคยมีใครเตือนเพิ่งรู้ว่าผิด เพราะปกติไปกับเพื่อนหลายคนเเดกกันเป็น10นาที
ตอนเมาๆเข้าไปก็เเดกกันจนอิ่มเเล้วไปจ่ายตัง ฮาๆ วันหลังจะไม่ทำละก็นึกว่าไม่เป็นไรเพื่อนมันสอน

nook6199
17th March 2014, 02:54
สั้นๆเลยว่า คุณ ไป กวน TEEN เขา นะ ครับ

ส่วนพนักงานก็อารมณ์ไม่ดีเป็นทุนเดิมอยู่แล้วมั้ง คุณไปเติมเชื้อไฟเขาเองนะ

degden009
17th March 2014, 03:12
ผมทำงาน เซเว่นอยู่ บอกเลย ว่าคุณจะกดแล้วยืนกินเป็นชั่วโมงก็ไม่ผิด ผมยังเคยบอกลูกค้าเลย กินอีกนิดค่อยไปจ่ายก็ได้:o

TsunaZ
17th March 2014, 03:18
เว็ปนี้ นักเลงคีย์บอร์ดครับ :rofl มีแต่โชว์พาว 5555555

nakiann123
17th March 2014, 03:29
ไหนครับ ใครเจ๋ง

Kyonman
17th March 2014, 03:31
ทำไมเข้ามามีแต่นังเลงคีย์บอร์ด โชว์พาวกันหมดเลยเก่งกันจังเลยพ่อคุณทุกตน สรุป พวกคุณเป็นคนหรือเทวดากันเนี้ย

**กินๆ กดๆ ไม่ยอมไปจ่ายตัง ผมเป็นพนักงานก็หมั่นไส้นะ ใช้คำว่า กวนTeen นั่นแหละถูกแล้ว

manshinoda
17th March 2014, 03:32
ยืนกดละกิน นิสัยแย่ๆอย่างงี้ถ้าเพื่อนผมทำ ผมตบหัวมันตลอดของซื้อของขาย เค้าไม่ได้ให้กินแบบrefill สักหน่อย

pug1
17th March 2014, 03:32
ผมจ๊อดครับ เป็นเพื่อนไอ้เจ๋ง ตอนนี้ไอ้เจ๋งมันช่วยแม่ของมันซักผ้าอยู่ครับ มีไรบอกผมก่อนได้นะครับ

DeadCarnival
17th March 2014, 04:10
https://www.youtube.com/watch?v=eC_7abqf7dI

งี้โฆษณาเซเว่นก็ตอแหลสิเนี่ย :o

lp10215
17th March 2014, 04:21
คุณผิดนะ แต่ ผนักงานก็เกินไป
เป็นผมจะนิ้งๆไว้

ballba
17th March 2014, 04:48
https://www.youtube.com/watch?v=eC_7abqf7dI

งี้โฆษณาเซเว่นก็ตอแหลสิเนี่ย :o

ไม่ผิดแต่ไม่เหมาะสมไม่ควรทำครับ เสียมารยาท

โฆษณาคือเขาแสดงถึงความมีน้ำใจครับ

ก็อยู่ที่คนเราจะมองหละครับ ส่วนใหญ่ผมเจอแต่พนักงานผู้จัดการ

นิสัยดีๆพูดจาดีๆ ไม่มาพูดจาหาเรื่อง แบบนี้หรอก

บางคนพูดดีๆ เพราะๆไม่เป็นไง ต้องโชว์พาวสะกาวความเป็นเจ้าของ

คิดว่าสร้างความแตกแยกแล้วมันจะเท่

อาจจะมีคนใจแคบปะปนอยู่ ก็ดูกันเอา

แต่ถ้ารุมกัน 5-6คนแบบนี้แก้วเดียวก็ไม่ไหวนะ

แต่บางสิ่งบางอย่าบคนเราก็ควรจะอรุ่มอร่วยให้กันครับ คนไทยด้วยกัน

ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบให้ และใจกว้าง ผมถึงออกกู้ภัยรับใช้สังคม

บางคนอยากกลับบ้านไม่มีตังผมยังไปส่งฟรี ไม่คิดตัง

เอ้ย ผมแซวเล่นเฉยๆ ในโฆษณาดูไงมันก็ไม่น่าเป็นจริงได้หรอกครับผมว่า

น่าเกลียดเกิ๊น :o

น่าเกลียด แต่ผมว่าอาจจะมีจริงๆก็ได้ใครจะรู้ 555+:o

17th March 2014, 04:53
ไม่ผิดแต่ไม่เหมาะสมไม่ควรทำครับ เสียมารยาท

โฆษณาคือเขาแสดงถึงความมีน้ำใจครับ

ก็อยู่ที่คนเราจะมองหละครับ ส่วนใหญ่ผมเจอแต่พนักงานผู้จัดการ

นิสัยดีๆพูดจาดีๆ ไม่มาพูดจาหาเรื่อง แบบนี้หรอก

บางคนพูดดีๆ เพราะๆไม่เป็นไง ต้องโชว์พาวสะกาวความเป็นเจ้าของ

อาจจะมีคนใจแคบปะปนอยู่ ก็ดูกันเอา

แต่ถ้ารุมกัน 5-6คนแบบนี้แก้วเดียวก็ไม่ไหวนะ

เอ้ย ผมแซวเล่นเฉยๆ ในโฆษณาดูไงมันก็ไม่น่าเป็นจริงได้หรอกครับผมว่า

น่าเกลียดเกิ๊น :o

shine15599
17th March 2014, 05:40
เล่าเหตุการณืกับตัวให้ฟังนะครับ
ผมกับน้าเคยเจอพนักงาน7พูดจาไม่สุภาพน้าผมเลยว่าไป ตอนทอนเศษเหรียญมันเหมือนจะโยนให้ลงกับพื้นโต๊ะเค้าเตอร์
น้าผมเลยบอกว่าอยากทำงานที่นี่อยู่มั้ย มันบอกว่าออกเมื่อไหร่ก็ได้ งานนแบบนี้แค่ทางผ่าน
น้าผมเลยขอเบอร์ศูนย์ใหญ่หน้า7นั้น โทรแจ้งศูนย์ใหญ่ที่กรุงเทพ แจ้งการกระทำและคำพูดที่เขาว่างานกระจอกประมาณนั้น
ไม่เกิน10นาทีศุณย์ใหญ่โทรไปที่ผู้จัดการสาขานั้นและโทรมาที่สาขาถามข้อมูลว่าพูดและทำแบบนั้นจริงรึเปล่า
สรุปผู้จัดการมาขอโทษน้าผมและปลดพนักงานคนนั้นออกทันทีเลยครับ ผมจำเบอร์โวยไม่ได้และ แต่สามารถขอที่1133ได้ ถ้าเจอนักงานแบบนี้จำชื่อไว้และแจ้งได้เลยครับ

planxthanee
17th March 2014, 05:51
เล่าเหตุการณืกับตัวให้ฟังนะครับ
ผมกับน้าเคยเจอพนักงาน7พูดจาไม่สุภาพน้าผมเลยว่าไป ตอนทอนเศษเหรียญมันเหมือนจะโยนให้ลงกับพื้นโต๊ะเค้าเตอร์
น้าผมเลยบอกว่าอยากทำงานที่นี่อยู่มั้ย มันบอกว่าออกเมื่อไหร่ก็ได้ งานนแบบนี้แค่ทางผ่าน
น้าผมเลยขอเบอร์ศูนย์ใหญ่หน้า7นั้น โทรแจ้งศูนย์ใหญ่ที่กรุงเทพ แจ้งการกระทำและคำพูดที่เขาว่างานกระจอกประมาณนั้น
ไม่เกิน10นาทีศุณย์ใหญ่โทรไปที่ผู้จัดการสาขานั้นและโทรมาที่สาขาถามข้อมูลว่าพูดและทำแบบนั้นจริงรึเปล่า
สรุปผู้จัดการมาขอโทษน้าผมและปลดพนักงานคนนั้นออกทันทีเลยครับ ผมจำเบอร์โวยไม่ได้และ แต่สามารถขอที่1133ได้ ถ้าเจอนักงานแบบนี้จำชื่อไว้และแจ้งได้เลยครับ

ขอที่เคานเตอร์ได้เลยครับ ขอพนักกงานตรงๆแหล่ะ เรามิสิทธิ์ที่จะขอครับ

ส่วนเรื่องเจ้าของกระทู้ ถึงเซเว่นจะมีได้บอกห้ามกดไปกินไป แต่ของซื้อของขายมันก็แล้วแต่จิตสำนึกครับ
ส่วนพนักงานเซเว่นมีหน้าที่บริการให้ดี ไม่มีสิทธิ์ขนาดนั้นครับ

Previously
17th March 2014, 08:35

ใหญ่โตจัง พ่อคุ้นๆๆ
lol

เท่าที่ดู เป็นพนักงานน่าจะไปตักเตือนเขาก่อน กลับไปประชดประชัน ทำงานบริการไม่อดทนไปทำอย่างอื่นเหอะ

notty
17th March 2014, 09:02

ต้นทุนที่บริษัทครับ เเค่พอส่งมาที่เซเว่น ราคามันไม่ได้เป็นราคาต้นทุนนิครับ บริษัทยังไงก็ได้กำไรเพราะเค้าตั้งเป้าไว้ให้พนักงานทำอยู่เเล้ว สมมุตินะครับ ราคาน้ำเชื่อม 100 บาท พอส่งมาที่ เซ่เว่น บวกค่าข่นส่งอีก
ค่าไฟเครื่องปั่น ค่าเเก้วอีก เท่ากับ 400บาท นั้นเเค่ต้นทุนครับ เเต่เอกสารระบุชัดครับ 1000 กว่าบาทครับ สมมุติว่าน้ำเชื่อมหายหรือชำรุด เราอาจะได้จ่ายราคาต้นทุนเเต่ไม่ครับ เซ่เว่นจ่ายราคาเต็มครับ 1000บาทเท่านั้นครับ ถ้าไม่อยากจ่ายส่งกลับคืน กับขนส่งได้ครับ บริษัทส่งมาไม่ใช่ราคาต้นทุนนะครับ ราคาขายครับ เเก้วใบล่ะ 14 บาท ดูๆต้นทุนอาจจะ 3-4 บาทเเต่ถ้าหาย คือ เซ่เว่นขายทุนไปเต็มๆ 14 บาทครับ ไม่ใช่ 3-4บาท อย่างที่เข้าใจนะครับ

Noname1
17th March 2014, 11:09
ถ้าเป็นผมนะครับ ผมคงไม่กล้าเข้าร้านสาขา นั้นเลยล่ะ ตอนที่ผมซื้อๆแก้วใหญ่แล้วทำให้สูงสุดๆเท่าที่ทำได้ ตอกครั้งเดียวเดินไปเคาเตอร์เลยครับ ไม่กล้าทำแบบจขกท หรอกครับ อายเขากลัวมองเป็นคน ไม่มีมารยาท

qqweew
17th March 2014, 11:28
He้reทั้งคู่ครับทั้ง จขกท ทั้ง พนักงาน
จขกทก็น่าเกลียดไปมั้ย กดกินหน้าตู้
ไอ้พนักงานก็นักเลงไป

ว่าแต่ จขกท ตั้งกระทู้แบบนี้มันเหมือนประจานตัวเองเลยนะเออ

CanDiiZ
17th March 2014, 11:30
3 นาที นานไปมั๊ยสำหรับแก้วเล็ก ?

ผมซื้อแก้วใหญ่ตลอด ผมกดไม่เกิน 1 นาที เพราะรอให้มันละลายนิดนึง แล้วเคาะๆให้มันลงไปแล้วกดเพิ่ม

เพราะเวลากดมันจะไม่เต็มแก้ว มันจะเป็นฟองอากาศซะมากกว่า เลยรอนิดนึง แต่ไม่ได้กดไปกินไป นอกจากมันล้นขอบแก้วออกมานิดนึง กลัวเปื้อน

สำหรับ จขกท คุณก็ผิดนะครับ ไปกดไปกินไป ไม่รู้หรอกว่ามากน้อยแค่ไหน แถมไปกวนเค้ากลับอีก

พนักงานก็พอกันไม่ควรไปพูดกับลูกค้าแบบนั้น พูดดีๆกว่านั้นก็ได้ แต่คงอยากโชว์เก๋า

ถ้า จขกท นิ่งกว่านั้นจ่ายเงินเสร็จ ออกจากร้านไม่หันไปแจกกล้วย ไม่ปาใส่มัน แล้วไปฟ้อง ผจก ร้านน่าจะโอเคกว่า

DkTaP82
17th March 2014, 11:32
ตูเองพนักงานเมื่อวาน มลึงมีปัญหาไรมากไหม โธ่ไอ่สันขวาน ***เติมรายเดือนไปดีไหม แดกฟรีไม่อั้น ถรุ้ย!...:girlhaha

Eikkew
17th March 2014, 15:28
ของผมเจอพนักงานใจดีครับ ผมกดไปพอเต็มเเก้วก็เอาไปจ่าย พนักงานเขาเคาะให้มันอัดๆกันจะได้กินเยอะๆ พอพนักงานเขาเคาะ มันก็ลดไปเเล้วเขาก็บอกว่าน้องมันยังไม่เต็มเเก้วเลย ไปเติมใหม่นะ
555555

Patrenko
17th March 2014, 15:45
การกดๆกินๆนี้ก็ถือเป็นพฤติกรรมไม่ดีที่เด็กๆส่วนมากทำซึ่งเราเตือนเขาก็หยุดครับ ผมไม่เข้าใจทำไมคุณถึงประมาณความผิดด้วยคำสบถขนาดนั้นด้วยครับ ละจากที่อ่านมาจขกท.ถูกพนักงานเเสดงกิริยาทรามใส่แต่ไม่ได้สบถกลับไปคืนผมว่าก็โอเคเเล้วนะครับ ส่วนยก olo คืนปาเเก้วก็นั้นเเหละครับเขาเเต่งเติมเพื่อไม่ให้ดูขายหน้าในตัวเรื่องเฉยๆ เชื่อผมเถอะทำจริงเขามีเรื่องมีราวกันตั้งแต่หน้าร้านเเล้ว

ส่วนพนักงานนี้ถ้าผมเป็นผู้จัดการที่จ้างเขามาเนี่ยเเล้วรู้ว่าวิธีเเก้ปัญหาของเขาเป็นอย่างงั้นผมคงไม่เอาไว้แน่ๆหละครับ ลองนึกถ้าตักเตือนไปเกิดไปเเสดงกิริยาทรามๆใส่ลูกค้าคนอื่นอีกมันจะใช่เรื่องหรอครับ เขามาซื้อของที่นี้เพราะมันเป็นร้านขายของ ผมว่าเขาไม่ควรได้รับการต้อนรับเเบบนั้นครับ อยากจะทำงานที่พบปะผู้คนทั่วไปควรวางตัวเเละปรับตัวให้เข้ากับสังคมปกติหน่อยครับ ไม่ใช่เกิดมาในหมู่ข้างถนนก็จะเอากิริยาข้างถนนมาใช้กับสังคมปกติมันไม่ใช่เรื่องครับ

เพราะงั้นจะด่าด่าให้มีเหตุผลหน่อยครับ มันไม่ได้ดูโก้เลยแต่มันเเสดงกิริยาเเละสกุลถ่อยๆของคุณมาให้คนอื่นเขาเห็นสะมากกว่า

Mcarmy
17th March 2014, 16:13
รู้สึกว่ากระทู้นี้เริ่มเหม็นๆและ พิมพ์แบบเสียดสีคิดว่าใหญ่นักเหรอ พวกเจ้า ก๊ากๆๆ เดี๋ยวได้บินยกมู้หรอก :o

clean1447
17th March 2014, 16:14
อ่านจนจบได้ไงเนี่ย แต่ชั่งเถอะ ถามว่า คุณผิดไหม ไม่ผิด แต่เรียกว่า ไม่มีมารยาท อันที่จริง ก็มีพวกแบบนี้แหละ

ตอนนั้น ไป 7 เรียกว่า อยากกินสเลิฟปี้ สุดๆ พอไปถึง อ่ะ เครื่องไม่ว่าง OK ไปซื้อขนมก่อน กลับมา ไอ้นิ ึงไม่แบกตู้กลับบ้านเลยล่ะ

กดอยู่นั้นแหละ คนอื่นเขาก็อยากกิน สรุป พอมันออกไป ได้กินสัก พอบีดป้าด เฟ๊ดเฟ้ เล่นสะน้ำแข็งละลายเลบหรอฟร่ะ สรุป ก็ไปกด แฟนต้า องุ่นแทน

วันต่อมา ไม่เอามันแหละ เสละปง เสเลิฟปี้ อะไรนั้น กินองุ่นก็ได้ หยิบแก้ว ใหญ่มาป้าด เห้ยมีแซง OK ไม่เป็นไร รอสักแปบ มันเติมเสร็จ

แล้วออกไปดื่ม สักพัก กลับมาแซงเติมอีก 3 ครั้ง พอครั้งสุด ท้าย มันหยักคิ้ว น้อยแน่ไอ้เด็กเวร ถ้าไม่อายคนนะ ตบไปแล้ว

พอมันไปจ่ายเงิน เจอ พนักงาน ชาร์ต เพิ่มอีก 10 บาท มันโว้ยเลย แต่ก็โดนไล่ออกไป

แล้วอีกเรื่อง มีเด็กคนหนึ่งอายุ 15 ปี ช่วงนั้นวันธรรมดา ช่วง บ่ายโมง สงสัยเห้ยมัยออกมาได้ไงว่ะ

แต่ที่สำคัญ มันมาซื้อ บุหรี่ แต่พนักงานไม่ขาย มันก็บ่น อยู่นั้นแหละ จนตอนนั้นมือ เกือบชา เพราะซื้อ โค้ก มา เย็นมือมาก ดีนะที่พนัดงานอีกคนมา

จนกระทั่ง ผู้จัดการร้านมา แล้วเด็กมันก็บ่น บอกว่า พนักงานไม่ขายบุหรี่ให้

เจอผู้จัดการบอก จะเอาไงระหว่าง ส่งให้ตำรวจ แถวนั้นมีสถานีตรวจอยู่ กับ ออกไปดีๆ และจะไม่เอาเรื่อง ที่มาบ่นในร้าน

jengdexinw
17th March 2014, 16:22
ตูไม่รู้ตูซื้อโค้กกระป๋อง//เผ่นนนนนน

17th March 2014, 16:29
พึ่งรู้เหมือนกันมีคนกดลักษณะนี้เยอะ (อ่านจากคอมเมนต์)
ส่วนตัวไม่เคยทำนะ ไม่กล้ามันอาย ซื้อเท่าไหนก็กดเท่านั้น
ให้พอดีฝาครอบได้ กดก็กดทีเดียว ไม่ซ้ำรอบสองด้วยนะ
:dntknw

chamx94
17th March 2014, 16:44
พนักงาน 7 ถ้าบริการไม่ดีก็สามารถ CR ได้คับ

-=CoMMy=-
17th March 2014, 22:05
ผมก็ว่าไม่ควรกดไปกินไปนะครับส่วนตัวผมกดเต็มแก้วเคาะๆกดใหม่ให้เต็ม
เสร็จแล้วผมก็เดินไปจ่ายตังค์จบไม่มีปัญหา

thizo
18th March 2014, 11:55
นี่มันการกระทำที่แย่ และโชว์พาว หรือโชว์ลาวครับเนี่ย

พนักงานเขาไม่ผิดหรอก คุณแหน่ะไปกวนตีนเขาก่อน - -'

(ถ้าเราไม่ทำเขาก่อน เขาจะมาหาเรื่องหรอครับ )

moonbriswam
18th March 2014, 12:08
ผิดทั้งคู่แหละ อย่าว่าแต่พนักงานเลย จขกท.เองก็ผิดเหมือนกันนั่นแหละ

จะถูกจะแพงมันก็ของซื้อของขาย ไม่ใช่กินได้ไม่อั้น ไม่งั้นเขาไม่ทำแก้วเป็นหลายขนาดหรอก

ถ้าอยากกินเยอะก็กินแก้วใหญ่ กินน้อยก็แก้วน้อย ไม่ใช่เหรอครับ

เคยมากสุดก็แค่ซื้อแก้วใหญ่ละตอกๆให้มันลงเพราะมันเป็นรูอากาศเยอะเท่านั้นแหละ

~FeaR~
18th March 2014, 12:21
ลูกค้าไม่ใช่พระเจ้าครับ ที่จะทำอะไรก็ได้ตามใจ พนักงานก็คงถูกของเขา ไม่ซื้อตู้ไปกินบ้านเลยล่ะ

tonthebg
18th March 2014, 12:24
ล๊อก แค่พนักงาน Seven มาบ่นใส่ลูกค้าจะเติมไปกินไปก็เรื่องของเรา

RedSockDevil
18th March 2014, 13:13
สรูป เ_ี้ย ทั้งคู่

oI3lacKLisTo
18th March 2014, 13:28
ยืนกด 3 นาที นี้กะเอาอิ่มกินแทนข้าวเลยใช่ไหม

Patrenko
18th March 2014, 15:47
อันนี้ถามเฉยๆละกันนะครับ พนักงานเซเว่นนี้ที่ว่ามานี้ทำถูกยังไงหรอครับ ใช้กิริยาอย่างงั้นเเทนที่จะบอกเขาดีๆ ผมเองก็งงผมไม่ได้จะบอกว่าจขกท.ถูกนะครับ แต่ผมไม่เข้าใจทำไมพอถึงคราวคุณเจอคนใช้กิริยาเเบบนั้นบ้างตัวคุณเองกลับไม่พอใจ ผมจะบอกนะครับสังคมไทยหนะ ถ้ายังหลับหูหลับตาไม่เตือนคนผิดไปเรื่อยๆหนะ อีกหน่อยจะเป็นสังคมที่คนเราไม่ให้เกียรติกันเลยครับ ทั้งการพูดประชดประชันหรือถึงขั้นยกนิ้วเพื่อท้าตีท้าต่อยมันไม่ควรปรากฏให้เห็นในงานบริการหรือสังคมทั้่วไปอยู่เเล้วนะครับ

ส่วนเจ้าของกระทู้ก็ไม่ได้เท่าไหร่มากนิครับซึ่งเป็นความผิดที่เมื่อถูกด่าเขาก็เลิกผมยังไม่เห็นเขากลับมาเถียงต่อเลยครับ ทำไมถึงหยาบคายกับเขาขนาดนั้น หรือเห็นเป็นเด็กน้อยก็เลยขอเอาตีนเหยียบหัวเพื่อให้ตัวเองดูสูงขึ้นหน่อยเท่านั้นเองหรอครับ ผมเห็นบางคนว่าเเก่นั้นเเหละ.... บ้าง สันดานเสียบ้าง ผมว่าคำด่าประเภทนั้นหนะใช้กับคนให้ถูกประเภทหน่อยครับ ค้ายา จี้ปล้นผมจะไม่ออกมาเถียงเลย

แต่นี้เด็กวัยรุ่นไม่รู้มารยาทถึงกับด่าเขาขนาดนั้นผมว่าเกินไปมั้งครับ

คนคุมบอร์ดดูเเลบอร์ดหน่อยครับ ผมว่าหลังๆมานี้การสบถใส่ผู้คนบนอินเตอร์เน็ตมันเหมือนจะเป็นเรื่องธรรมดากันไปเเล้วนะครับ

Igotyoubaby
18th March 2014, 21:25
แถวบ้านผมเรียกคนพวกนี้ว่า guy(กาย) ครับ

benzx5
18th March 2014, 21:31
ถ้าผมเป็นพนักงานเซเว่นนะจะตบให้หัวขมำเลยเจอเด็กเปรตแบบนี้ คิดว่าไอ้การที่ตัวเองไปยืนกดยืนกินมันถูกรึไง ของซื้อของขายไม่ใช่บุฟเฟ่

ก่อนไปว่าเค้านิสัยแย่ลองคิดดูให้ดีว่าตัวเองก็ไม่ต่างกัน ถามว่าไอ้พนักงาน7มันเฮียไหมบอกเลยเฮียแต่คุณก็เฮียพอๆกับมันอะ

18th March 2014, 21:36

http://upic.me/i/4m/dfdf978853ca11e2a9ed22000a1fb773_7_1363851220.jpgrwidth580staticp_s1sf_ns_0filedc111a.jpg (http://upic.me/show/50164452)

manglove
18th March 2014, 21:44
ถ้า จขกท โดนดักกระทืบวันไหนบอกด้วยนะ เดี๋ยวจะเอากระเช้าไปฝาก ไม่แน่มันอาจจะรอเอาคืนอยู่:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o
http://e3.isanook.com/df/3/ui/post/2013/07/27/9/b/587f569fadcd2e02bea7b398400c4ebf.jpeg

DeMIGoD
18th March 2014, 21:45
เรื่องนี้ใครผิดก็ไม่รู้นะ แต่ที่รู้ๆๆคือ 7-11 บางที่เค้าไม่เปิดขายสเลิฟบี้เลย
เคยลองถามไปที่นึง เค้าบอกว่ามันไม่คุ้มกับค่าใช้จ่ายที่ลงทุนไป เพราะ มีคนตอกกินเยอะ เข้าเลยเอากระดาษมาแปะไว้เลยว่าเครื่องเสีย

Patrenko
19th March 2014, 08:54
เหอๆพอๆกับประมูลเลยบอร์ดด่ากัน olo เฮีย สัตว์ เป็นเรื่องปกติ เเล้วถึงครานั้นก็พูดกันจังบอร์ดเราหละสะอาดกว่าประมูลเยอะ เหอๆก็แค่ยกตัวเองให้สูงกว่าเท่านั้นเเหละผมว่า

นี้ล่อมา7-8 เฮียละยังไม่มีวี่เเววอะไรสักอย่างเลย

srika23
19th March 2014, 09:08
โชว์โง่อีกแล้ว เกรียนจริงๆ

RedSockDevil
19th March 2014, 14:01
ประจานตัวเอง ฟาย

redsilwer
19th March 2014, 14:18
จริงๆ มันขายแก้ว หรือขายน้ำ ครับบ ??

บางคนก็บอกขายแก้ว บางคนก็บอกขายน้ำ หรือว่ามันขาย ทั้ง 2 อย่างเลยย

saman14
19th March 2014, 14:57
ตูเองพนักงานเมื่อวาน มลึงมีปัญหาไรมากไหม โธ่ไอ่สันขวาน ***เติมรายเดือนไปดีไหม แดกฟรีไม่อั้น ถรุ้ย!...:girlhaha

จขกท. เจอโจทย์ล่ะ :eek:

ASSASSIN S
19th March 2014, 15:10
https://www.youtube.com/watch?v=cpoDMideIlM

blackcool4
19th March 2014, 15:13
วันหลังถ้าเจอแบบนี้ไม่ต้องไปกวนคืน ง่ายๆเลยโทรไปศูนย์เลย
เดียว FC จัดให้เองไม่ต้องห่วง งานงอกทั้ง สาขา

clean1447
19th March 2014, 15:23
วันหลังถ้าเจอแบบนี้ไม่ต้องไปกวนคืน ง่ายๆเลยโทรไปศูนย์เลย
เดียว FC จัดให้เองไม่ต้องห่วง งานงอกทั้ง สาขา

ใครจะกล้าโทร หน้าด้านไปยื่นกิน หน้าตู้ แล้วเติม
และจะบอกให้นะ คนประเภทนี้แหละ จะทำให้ ชาวบ้านไม่ได้กิน
สำนึกบ้างเถอะ คนเขาอยากจะกินแต่ไม่มี

anbiun
19th March 2014, 15:45
ผมเจอเด็กประถมมั้ง...มันยืนดูด และก็มองหน้าผม และก็เติมใหม่..

ผมก็ยืนรอ จน****ันมาลากไป กว่าจะได้แดรก โธ่..