PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อตอนเย็นวานนี้เกิดเรื่องแปลกๆขึ้นกับผมครับ

pug1
17th March 2014, 03:11
คือผมขอเกริ่นก่อนนะครับ เหมือนกับว่าผมเคยไปอ่่านกระทู้ใน joker ซักกระทู้หนึ่งนี่แหละครับ ที่เกี่ยวกับประมาณว่า ฝันตอนตื่น หรืออะไรทำนองนี้
เรื่องมันมีอยู่ว่า คือผมเป็นคนชอบนอนตอนเย็น ซึ่งเมื่อวานตอนเย้นผมก็นอนยู่ตรงโซฟาที่ห้องรับแขกของบ้านตามปกติ(ที่ประจำองผม) ซึ่งผมก็นอนหลับๆตื่นๆ บ่อยมากเลยครับ
แล้วทีนี้ จู่ๆผมก็ฝันประมาณว่า ผมนั่งอยู่ในห้องคอมที่ไหนซักแห่งกับเพื่อน แล้วจู่ๆผมก็ไปทำอิท่าไหนไม่ทราบ ผมก็ตกเก้าอี้ ซึ่งในฝันตอนนั้นผมเจ็บจริง รู้สึกเหมือนตกลงมาจริงๆ แล้วเพื่อนก็เข้ามาประคองซึ่งผมรู้สึกได้เลยว่ามีมือมาโดนตัวผมจริงๆ หลังจากนั้นผมก็สะดุ้งตื่นเล็กน้อย(พบว่าตัวเองนอนอยู่ที่เดิม) ก่อนจะหลับตาลงอีกครั้ง แล้วทีนี้ผมก็คิดประมาณว่า "ในคอมมันจะมี diablo III เปล่าวะ อยากเล่น" แล้วจู่ๆภาพที่เห็นก็เปลี่ยนเป็นหน้าโหลดเกม Diablo III
ขึ้นอยู่ตรงหน้าจอ ผมก็ตกใจแล้วคิดว่า "เห้ย นี่ตรูทำอย่างนี้ได้ด้วยเรอะ" แล้วก็เหมือนกับว่าความทรงจำเรื่องเกี่ยวกับกระทู้ที่ผมอ่านมันก็ไหลแล่นเข้ามาในหัวผมเองโดยอัตโนมัต ซึ่งในกระทู้นั้นได้บอกไว้ประมาณว่า "อย่าคิดถึงเรื่องผี"
ผมก็ลองคิดดู(ประมาณว่า อยากลองของอะ) แล้วทีนี้มันก็เหมือนกับเป็นผีอำเลยอะครับ คือแบบ ขยับตัวไมไ่ด้ ขยับแขนขาไมไ่ด้ ลืมตาก็ไม่ได้ แต่ตอนนั้นสติอยู่ครบ 100 % แน่นอนครับมันใจเลยด้วยว่าผมกำลังตื่นอยู่ แต่ขยับตัวกับลืมตาไม่ได้ ผมพยายามขยับทุกส่วนของร่างกายเพื่อให้อาการนี้มันหลุดไป(ผมเคยเป็นบ่อยครับอาการแบบนี้)ซึ่งส่วนมากจะเป็นมือที่ขยับได้ แต่คราวนี้เป็นข้อเท้าครับ ผมกระดิกข้อเท้าอย่างแรงประมาณ 4-5 ครั้งก่อนที่ผมจะลืมตาแล้วก็ขยับตัวได้ตามปกติครับ
ผมเลยพยายามหลับต่อ เพราะคราวนี้รู้แล้วว่าจะคิดถึงเรื่องอะไรดี (ตามประสาผู้ชายอะนะครับ ^ ^) แต่พยายามหลับเท่าไหร่ก็หลับไม่ลงซะที แหม เสียดายจัง

ปล.สรุปนะครับ เรื่องมันก็ประมาณว่า เหมือนกับผมอยู่ในอาการ ฝันแบบรู้ตัวอะครับ แล้วถ้าคิดเรื่องไหนก็จะไปฝันเรื่องนั้น แล้วก็จะรู้สึกตัวด้วยว่าตัวเองกำลังฝัน มีใครเคยเป็นแบบผมบ้างเปล่าครับ
ปล.2ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ

ballba
17th March 2014, 03:37
มันก็เป็นจินตนาการของเราไงครับ คิดไปเอง

อย่างในฝันผมอยากไปไหนอยู่ๆมันก้ว้าบไปเอง

เช่นผมอยากเล่นน้ำทะเล ในฝันผมคงไม่ฝันว่าตัวเองขับรถ ไปตจวเป็นชั่วโมงหรอก

ตื่นก่อนพอดีไม่ทันถึงที่ = =

lp10215
17th March 2014, 04:37
ผมเป็นประจำ เล่น HON เล่นนั้นเล่นนี้ เอ้าเวณนี้ ตรู นอนอยู่นิ อุสาอิน

black jack sdppd
17th March 2014, 09:12
พูดถึงฝันนะ
ผมเคยฝันว่าตัวเองตื่นมา
อาบน้ำเช้าและไปโรงเรียน
จนจะเคารพธงชาติแล้ว จึงค่อยตื่น
ความรู้สึกตอนตื่นนี่แบบว่า
อารายแว้ นี่ตรูต้องมาทำอะไรพวกนี้อีกรอบเหรอเนี่ย
เพราะโรงเรียนผมไกลจากบ้านต้องตื่นแต่ตี 5 ต้องอาบน้ำเย็นๆ
คือไม่ชอบอะ แล้วต้องมาทำตั้งสองครั้งในเช้าเดียว มันไม่ใช่อะ (5555555)

MI~MI
17th March 2014, 09:19
พูดถึงฝันนะ
ผมเคยฝันว่าตัวเองตื่นมา
อาบน้ำเช้าและไปโรงเรียน
จนจะเคารพธงชาติแล้ว จึงค่อยตื่น
ความรู้สึกตอนตื่นนี่แบบว่า
อารายแว้ นี่ตรูต้องมาทำอะไรพวกนี้อีกรอบเหรอเนี่ย
เพราะโรงเรียนผมไกลจากบ้านต้องตื่นแต่ตี 5 ต้องอาบน้ำเย็นๆ
คือไม่ชอบอะ แล้วต้องมาทำตั้งสองครั้งในเช้าเดียว มันไม่ใช่อะ (5555555)

เหมือนกันครับ ต้องมาทำอีกรอบ เซงสุดๆ

ukzeroooo
17th March 2014, 09:26
ผมก็เคยนะ ฝัน ตื่นมาอาบน้ำไปโรงเรียน พอไปถึงโรงเรียน ก็ว่าทำไมคนมองทั้งโรงเรียน เหี้_ ลืมใส่กางเกง 55555555555555555 แล้วก็ตื่น

Volcanus
17th March 2014, 09:50
ผมเป็นคนที่ถ้านอนตอนเย็นเมื่อไรแล้วตอนไกล้ตื่น (คือผมนอนประมาณ 10-12ชั่วโมงได้) มักจะฝันร้ายตลอด เฮ้อๆ สงสัยนอนมากไปๆ

--151--
17th March 2014, 10:18
เป็นอาการของคนนอนดึก พักผ่อนน้อย อ่อนล้า คับคือสมองตื่นไม่พร้อมกัน ส่วนที่ใช้ในการคิดตื่นตื่นก่อนเเต่ส่วนที่ใช้ในการสั่งการยังหลับอยู่ ทำให้เรารับรู้สึกตัวได้นิดหน่อยถึงสภาวะรอบข้าง เเต่ไม่สามารถบังคับตัวให้ขยับขะเยื่อนได้ ส่วนที่บอกตกเก้าอี้หรือDiablolll นิคือการที่สมองส่วนคิดของเรามันรับรู้สัมภัสสภาพเเวดล้อมรอบตัวเราจนเกิดความรู้สึก เเล้วสมองก็เอาไปจิตนาการต่อเป็นฝันคับ
ปล.เป็นอะไรที่อศจรรย์มาก ที่สมองเราสามารถประมวลผลความคิดความต้องการเเล้ว เรนเดอร์ออกมาเป็นความฝันได้ในเสี้ยววินาที

atopot001
17th March 2014, 10:34
555 อาการเหมือนฝันว่าตกตึกหรือจมน้ำหรือป่าวนะที่รู้สึกตัวว่าาเหมือนโดนดูดลงไปข้างล่าง ส่วนอาการที่คิดแล้วภาพในฝันเป็นจริงนี้ก็เกิดจากการที่เราอยากอะไรได้มากๆ บางทีมันก็เอาไปฝันได้เหมือนกันครับเหมือนผมอ่ะตอนที่อยากได้อะไรมากๆในฝันผมก็เห็นภาพว่าผมได้ของชิ้นนั้นมาแต่พอตื่นแล้วพยายามฝันถึงของนั้นมันก็เล่นไม่หลับเอาดื้อๆทั้งๆที่ง่วง แต่ดันไปฝันเรื่องใหม่แทน ฮ่าๆ

Noname1
17th March 2014, 11:15
ผมก็ใกล้เคียง จขกท เลยครับ นอนเย็นๆตื่นดึก

เมื่อวานนี้ ผมนอน 5 โมงเย็น ตื่น ตี3 อารมณ์ประมาณว่า ตรูตื่นมาทำอะไรฟระ ตี3 จากนั้นก็ตื่นยาวจนถึง ตี1ของวันนี้เลยครับ แล้วก็นอนนิดหน่อย

ถ้าฝัน ผมเคยฝันแบบ หนังสยองขวัญ โคตรตื่นเต้นเลยล่ะ

DkTaP82
17th March 2014, 11:28
:rofl

เชื่อผมเหอะ มันคือฝัน เมื่อคืนเลยสดๆ พอดีเล่นคุกกี้รัน + กับคุยเฟส + คุยกับกิ๊กมากไป + แถมอ่อนล้าหลังเล่นแบตนานเป็นชั่วโมง ทำให้นอนหลับไม่สนิท

ฝันประหลาด ฝันว่าพยามนอนให้หลับ นับแกะอีกต่างหาก นับอยู่อย่างนั้น จนเช้า สรุปคือ ตัวเองฝันว่า ตัวเองนอนไม่หลับ :o จริงๆตัวเรานั้นหลับไปตั้งนานแล้ว

ส่วนจิตใต้สำนึกมันยังคิดวนเวียนว่าเราไม่ได้นอน เช้ามาก็ตางสว่างปกติ ไม่มีอาการเหมือนคนอดนอนน แต่ล้าสมองนิดหน่อย ที่คิดว่าตัวเองนอนไม่หลับ จริงๆ :beee

Eikkew
17th March 2014, 15:17
อาการอย่างงี้เรียกนอนทับเส้นครับ ผมเคยเป็นอยู่บางครั้งครับน
นอนเเล้วเเล้วกระดิกอะไรไม่ได้ ลืมตาไม่ค่อยได้ ขยับร่างกายไม่ค่อยได้
เเล้วก็พอขยับได้นิดนึงก็จะสะดุ้งขึ้นมา ไม่ต้องคิดมากครับ ไม่ใช่ผีหรอก

jengdexinw
17th March 2014, 15:24
ผมฝันว่า ยสตน. ก็เคยมาแว้วรู้สึกได้จริงซะด้วย555