PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องความเชื่อ

songbbn
17th March 2014, 18:11
คือผมกำลังจะบวช วันที่ 4เมษานี้ แล้วผมคิดว่าแฟนผมอาจจะท้อง

แล้วอยู่ดีๆแฟนผมก็ ไม่สบายเป็นไข้ตัวร้อน อาการหนักมาก นอนซมลุกไปไหนไม่ได้เลยครับ จะอ๊วกอย่างเดียว

ผมอยากถามเพื่อนๆพี่ๆว่า มันจะเกี่ยวกับที่ผมจะบวชหรือป่าว

เพราะก่อนบวชนี่ ผมโคตจังไรคนเลยอะครับ

ballba
17th March 2014, 20:07
อย่าพึ่งรีบตัดสินใจครับว่าเขาเป็นอะไร มันยังไม่ถึงวันนั้น

╬AVENGER╬
17th March 2014, 20:11
แฟนแพ้ท้องหรือเปล่า? พาไปหาหมอสิ

บวชยาว หรือ บวชให้พ่อแม่ หรือ บวชหนี?

คุณกำลังกังวลว่าที่แฟนมีอาการแบบนั้นเพราะตัวเองจะบวชใช่ไหม ตามความคิดผมน่ะ

การบวชเป็นสิ่งที่ดีได้บุญไม่ส่งผลทางลบหรอก จริงๆมันอาจจะมาจากแพ้ท้อง?(ไม่สบายเป็นโรคอะไรรึเปล่า)

หรือแฟนคุณอาจจะเครียดหน่ะ เรื่องที่กำลังท้อง รวมทั้งคุณกำลังจะบวชด้วย

แฟนท้องแล้วบวชทำไมล่ะครับ อยู่ดูแลก่อน

ปล.คหสต.ล้วนๆ

songbbn
18th March 2014, 23:37
อย่าพึ่งรีบตัดสินใจครับว่าเขาเป็นอะไร มันยังไม่ถึงวันนั้น

วันนี้พาไปหาหมอมาครับ หมอบอกไม่ได้เป็นอะไร แต่หมอถามว่าประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ เหอะๆ

songbbn
18th March 2014, 23:41
แฟนแพ้ท้องหรือเปล่า? พาไปหาหมอสิ

บวชยาว หรือ บวชให้พ่อแม่ หรือ บวชหนี?

คุณกำลังกังวลว่าที่แฟนมีอาการแบบนั้นเพราะตัวเองจะบวชใช่ไหม ตามความคิดผมน่ะ

การบวชเป็นสิ่งที่ดีได้บุญไม่ส่งผลทางลบหรอก จริงๆมันอาจจะมาจากแพ้ท้อง?(ไม่สบายเป็นโรคอะไรรึเปล่า)

หรือแฟนคุณอาจจะเครียดหน่ะ เรื่องที่กำลังท้อง รวมทั้งคุณกำลังจะบวชด้วย

แฟนท้องแล้วบวชทำไมล่ะครับ อยู่ดูแลก่อน

ปล.คหสต.ล้วนๆ

บวชให้พ่อแม่ 1 พรรษาอะครับ

เตรียมงานใว้หมดแล้วครับ ถ้างานยกเลิกเพราะแฟนท้อง พ่อแม่ท่านจะเสียใจเอาอะสิครับ

ใช่ครับผมคิดว่าที่แฟนมีอาการแบบนี้เพราะผมจะบวช เพราะมีแต่คนบอกช่วงนี้เบาๆเรื่อง หญิงเรื่องเหล้าใว้หน่อย เพราะจะบวชมารมันเยอะ

ผมก็เลยกลัวว่าแฟนผมจะเป็นอะไรหรือป่าว

atopot001
19th March 2014, 00:07
แปลกๆดีคครับ แต่มันก็ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะ กับการที่คุณบวชแต่แฟนคุณป่วย ถ้าคุณบอกว่าก่อนชวขคนทำตัวแย่ๆ มันต้องลงที่คุณสิ ไหงไปลงที่แฟนได้ แถมบวชให้พ่อแม่อีก แต่ดูจากอาการแฟนคุณเหมือนคนแพ้ท้องเลยนะครับ