PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Game Booster นี่ทำให้เล่นเกมได้ลื่นจริงๆหรอ

Xelx
17th March 2014, 20:46
เครื่องผมไม่ค่อยแรงหนะครับ เห็นเค้าว่า Game Booster มันช่วยได้ อยากรู้ว่ามมันช่วยได้ขนาดไหนอะครับ

zanuk9876
17th March 2014, 21:04
ช่วยได้จริงครับแต่มันน้อยมาก ก่อนเข้าเกมมันจะปิดทุกอย่างที่ไม่ใช้ แบบเก็บทุกอย่างไม่ให้เหลือนอกจากเล่นเกมพอปิดโปรแกรมมันจะคืนสภาพเองเคยใช้เหมือนกันไม่ค่อยเห็นผล :sweat

กล้วย
17th March 2014, 21:30
ผมก็เคยใช้นะแต่ก็ไม่เห็นว่ามันจะแตกต่างเลย 55+

skyhot004
17th March 2014, 21:45
แตกต่างครับถ้าคุณเล่นเกมแล้วเปิด ลาย เปิด เฟส เปิด เกมอื่น เปิด ไฮ5 เปิด ทวิตเตอร์ เปิด Hotmail เปิด คลิปโป๊ เปิด อนิเมะ เปิด โจกเกอร์เกม เปิด เรนมีเตอร์ เปิด ไอดีเอ็ม เปิด สกายไดรฟ์ เปิดบิท

แล้วเล่นเกม

เพราะGame boosterจะปิดให้อัตโนมัติ

ก็คือเป็นโปรแกรมสำหรับคนขี้เกียจปิดโปรแกรม

แล้วพอเล่นเกมเสร็จแล้วมันจะเปิดโปรแกรมให้ใหม่เลยด้วย ทำให้ไม่ต้องมานั่ง เปิด ลาย เปิด เฟส เปิด เกมอื่น เปิด ไฮ5 เปิด ทวิตเตอร์ เปิด Hotmail เปิด คลิปโป๊ เปิด อนิเมะ เปิด โจกเกอร์เกม เปิด เรนมีเตอร์ เปิด ไอดีเอ็ม เปิด สกายไดรฟ์ เปิดบิท

ใหม่ ครับ

Namies123
18th March 2014, 00:04
จริงๆมันไมไ่ด้ปิดแค่โปรแกรมอย่างเดียวนะ พวก Procress Service อะไรต่างๆที่มันไม่ค่อยจำเป็นกับการเล่นเกมก็จะถูกปิดไปด้วย

โดยส่วนตัวคิดว่ามีผลอยู่บ้างนะ อาจจะไม่ได้ทำให้เร็วขึ้นแต่อาจจะลื่นไหลขึ้น (เช่นปกติได้ FPS 30 มันก็ไม่ได้เพิ่มไปมากกว่านั้นเพีงแต่ให้มัน 30 ได้นิ่งมากขึ้น)