PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : > JetGetters แอ็คชั่นเดือดไฮแจ็คกลางเวหา เกมที่ได้แรงบันดาลใจมาจาก Battlefield และ Just Cause <

natchakrit0
17th March 2014, 20:56
> JetGetters แอ็คชั่นเดือดไฮแจ็คกลางเวหา
เกมที่ได้แรงบันดาลใจมาจาก Battlefield และ Just Cause <

https://s3.amazonaws.com/ksr/assets/001/743/599/6ebb8e2db86c1ca5e586a2b133ed230d_large.gif?1394702066

TinyBuild ค่ายเกมอิสระที่เปิดตัวเกมของพวกเขา JetGetters บนเว็บไซต์ Kickstarter ที่นำเสนอรูปแบบเกมได้อย่างน่าสนใจเป็นอย่างมากกับแอ็คชั่นกลางเวลาไฮแจ็คเครื่องบินคู่ต่อสู้

http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2014/03/JetGetters-700x357.jpg

ไอเดียของเกม JetGetters เกิดจากการที่ Alex และ Tom ชื่นชอบในการเล่นเกม Battlefield 3 และ Just Cause 2 ซึ่งอยู่มาวันหนึ่งพวกเขาก็ปิ๊งไอเดียว่าทำไมไม่ทำเกมแอ็คชั่นบ้าๆกลางเวหาดูล่ะมันเป็นไอเดียที่เจ๋งเอามากๆเลยนะ หลังจากนั้นพวกเขาก็ระดมทีมสร้างเกมนี้ขึ้นมาโดยจุดเด่นก็คือการต่อสู้กลางเวหาแบบดุเดือดซึ่งมีเครื่องบินรบเป็นจุดเด่นของเกมโดยผมขออธิบายเป็นข้อๆดังนี้ครับ

> ผู้เล่นทั้งสองฝั่งจะสู้กันกลางเวหาบนเครื่องบินรบของตัวเองเพื่อต่อกรกับฝ่ายตรงข้าม
> เราสามารถที่จะดีดตัวออกจากเครื่องบินกลางอากาศได้ ในระหว่างนั้นเราสามารถยิงต่อสู้ได้ด้วย
> ผู้เล่นสามารถที่จะไฮแจ็คเครื่องบินของศัตรูได้ อีกทั้งยังเป็นการเอาตัวรอดอีกทางของเราเพื่อไม่ให้ตัวเองโหม่งโลกไงล่ะ
> ไม่ต้องกลัวว่าเครื่องบินรบของเราจะมีจำกัดและใช้แบบขี้เหนียว เพราะทีมงานนำเสนอว่ามีให้แบบไม่มีวันหมดในการเล่น
> ถ้าเรากำลังร่วงลงสู่พื้นดิน เราสามารถเรียกเพื่อนร่วมทีมเพื่อมารับตัวเรากลางอากาศได้
> เราสามารถเกาะบนเครื่องบินของเพื่อนเราราวกับเล่นเซิฟพร้อมกับควงปืนกราดยิงศัตรู
> ตัวเราสามารถไฮแจ็คอย่างอื่นได้ไม่ใช่แค่เครื่องบิน แต่เป็นมิสไซล์ของศัตรูหรืออุปกรณ์กลางเวลาอื่นๆได้อีกด้วย

https://s3.amazonaws.com/ksr/assets/001/743/684/c2bc8110134443d547e3726fed90cee6_large.gif?1394704674

JetGetters จะมีลักษณะเกมเพลย์ที่เข้าถึงง่ายไม่ต่างจากเกมแอ็คชั่นทั่วไปด้วยการคลิกซ้ายยิง คลิกขวาไฮแจ็คหรือดีดตัวออกจากเครื่องบินของเรา นอกจากนั้นแล้วเกมยังนำเสนอเรื่องคลาสเข้ามาเกี่ยวข้องโดยแต่ละคลาสนั้นก็จะมีเครื่องบินและความสามารถเฉพาะของตัวเองอย่างเช่นคลาส Scout จะมีความสามารถในการบินที่รวดเร็วและอัตราการยิงที่ทำได้ถี่กว่าคลาสอื่น ส่วนคลาส Heavy จะมีความเอกลักษณ์ในเรื่องของความอึดกับการโจมตีที่หนักหน่วง ทางด้านคลาสอื่นๆก็มี Daredevil และ Support ครับ

https://s3.amazonaws.com/ksr/assets/001/743/616/b14c800668d3911055ee1e61e4420edd_large.gif?1394702531

กำหนดการปล่อยของเกม JetGetters นั้นอยู่ในช่วงเดือน กันยายน 2014 โดยจะลงให้กับระบบปฏิบัติการ Windows, Linux และ Mac ผ่านระบบ Steam ใครกำลังมองหาเกมแอ็คชั่นแปลกแหวกแนวก็รอติดตามความคืบหน้ากันได้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ukE7OnWqXSo

___________ ___________ ___________ ___________ ___________

Credit : juropy.com/

_SaBasTaiN_
17th March 2014, 21:06
น่าเล่นดีเเหะแปลกดีชอบเเนวอินดี้สะด้วยหนับหนุนๆ

windows
17th March 2014, 21:40
แรงบันดาลใจเหรอ ลอกดีๆนี่เอง แค่ใช้คำให้สละสลวยนิดนึง
เหมือนเพลงนี้ได้รับแรงบันดาลใจจาก... ก็ลอกนั่นแหละ :gamer

nunt77
17th March 2014, 22:12
รอเล่นก็เเล้วกันน่าสนุกนะ

vihog
17th March 2014, 22:57
แรงบันดาลใจเหรอ ลอกดีๆนี่เอง แค่ใช้คำให้สละสลวยนิดนึง
เหมือนเพลงนี้ได้รับแรงบันดาลใจจาก... ก็ลอกนั่นแหละ :gamer

คุณเป็นอะไรมากรึป่าวครับ มีบาดแผลเกี่ยวกับการลอกรึไงนะ

lankinpark
17th March 2014, 23:01
น่าสนใจดีนะครับดูสบายตาไม่น่าปวดหัวเท่าไหร่(หรือเปล่า)

อยากลองขับเครื่องบินแบบ อินดี้ดูบ้าง เคยลองทำใน BF3และ4 ไม่ได้คงไม่เทพพอ ฮ่าๆๆ

Monalizii
17th March 2014, 23:11
คุณเป็นอะไรมากรึป่าวครับ มีบาดแผลเกี่ยวกับการลอกรึไงนะ

การลอกครั้งแรกก็มีแผลกันทั้งนั้นแหละ 55555 เผ่นๆๆๆๆ ดูเหมือนเขาจะ แอนตี้มากเกินไปนะ 555

_ViruS_
18th March 2014, 00:27
น่าสนใจ แต่ก็ไม่เข้าใจจะเล่นแบบไหน ?

ar_armed
18th March 2014, 01:23

เวรของกรรม 5555 อะไรจะขนาดนั้นครับ สงสัยมีแผล :pleasantry

"ได้รับแรงบันดาลใจจาก.." ความหมายมันควรจะประมาณว่า "เพราะมีสิ่งนั้นเกิดขึ้น ทำให้เราเกิดความคิดที่จะสร้าง..."

"ลอก" = Ctrl+c แล้ว Ctrl+v มาทั้งดุ้น << แบบนี้อะ "ลอก"

DAggErlS
18th March 2014, 01:36

มันมีเส้นบางๆกั้นอยู่ระหว่างสองคำนี้ครับ
แรงบันดาลใจ ก็แค่ส่วนเล็กๆ แต่ถ้าทำมาเหมือนมากไป จะกลายเป็น "ลอก" ไปครับ

Sushi
18th March 2014, 02:04

งั้นเกมFPSทั้งโลกก็ลอก COD MOH QUAKEมา ว่างั้น? เออ ตรรกะ..

เขาเรียกว่าการเอาไอเดียไปพัฒนาต่อยอดตามความคิดของเรา ไม่ใช่ลอกมาทั้งดุ้น

คนเราศึกษาและพัฒนาจากสิ่งที่คนก่อนหน้าคิดค้นขึ้นมาก่อนแล้ว ถ้าไม่มีระบบนี้ ป่านนี้โลกก็ยังไม่เจริญหรอกครับ -*-

krillsuskriss
18th March 2014, 06:46

เพราะคนมีความคิดแบบนี้ไงครับ ค่ายต่างๆถึงได้โดนฟ้องเรื่อง Idiot idiot น่ะ

= =" ฟ้องเรื่องไม่เป็นเรื่องแท้ๆ

hunternik
18th March 2014, 06:52

แยกคำว่าลอกกับแรงบันดาลใจไม่ออกนี่

ควรหาทางออกจากกะลาได้แล้วนะ

จะได้เปิดหูเปิดตา อย่าเอาแต่มุดอยู่ในโลกส่วนตัว

Cagoman
18th March 2014, 08:14
เกมส์ก็น่าเล่นดีครับ :p

vihog
18th March 2014, 08:39
คุณ Windows โดนใหญ่เลย ก็นั่นสิ คิดได้ไง

windows
18th March 2014, 08:43
ไม่ต้องสงสารผมหรอกครับ ผมรู้ว่าต้องโดนด่า ผมเลยพูดแบบนั้นไป ผมชอบลองใจคนอื่นน่ะครับ "เป็นการทดลองชนิดหนึ่ง" ผมแค่เอาพวกคุณมาทดลองเฉยๆ ประโยคที่ผมพูดมันมีอยู่ในหนังสือขายหัวเราะมหาสนุกน่ะ เลยอยากรู้ว่าคนอื่นคิดอย่างไรเมื่อมีคนพูดประโยคนี้ ตอนนี้ก็รู้ละ (ลองติดตามสิ่งที่ผมโพสดูสิครับ จะมีแต่เรื่องสร้างดราม่าซะส่วนใหญ่)

ddc[TH]
18th March 2014, 09:02
คุณ windows คุณอยากเป็น L ใช่ปะครับ ฮาๆ

Previously
18th March 2014, 09:09
ที่เขาพูดถึงคุณ เขาอาจลองใจคุณเหมือนกันนะ

อยากจะขำ

kanoktuch2
18th March 2014, 09:18
ไม่ต้องสงสารผมหรอกครับ ผมรู้ว่าต้องโดนด่า ผมเลยพูดแบบนั้นไป ผมชอบลองใจคนอื่นน่ะครับ "เป็นการทดลองชนิดหนึ่ง" ผมแค่เอาพวกคุณมาทดลองเฉยๆ ประโยคที่ผมพูดมันมีอยู่ในหนังสือขายหัวเราะมหาสนุกน่ะ เลยอยากรู้ว่าคนอื่นคิดอย่างไรเมื่อมีคนพูดประโยคนี้ ตอนนี้ก็รู้ละ (ลองติดตามสิ่งที่ผมโพสดูสิครับ จะมีแต่เรื่องสร้างดราม่าซะส่วนใหญ่)

ทำไมผมอ่านแล้วขำ ไม่ขำคนที่ด่าคุณ ขำคุณนี่แหละ 5 5 5+ :rofl

Zidane
18th March 2014, 09:23
ผมว่ามันเป็นการต่อยอดมากกว่า ต้นไม้ต้นเดียวกันก็จริง แต่ก็ไม่กิ่งก้าน แตกออกไป ทำให้มีดอกและผล ก่อเกิดขึ้นมาและงอกเงย
ทำให้ต้นไม้ต้นนั้นโดดเด่นขึ้นไปอีก (อ่านกินทามะมากไปป่าวนิ)

clean1447
18th March 2014, 09:30
มันก็ไม่เชิง ก็อปหรอกนะ เพราะ เท่าที่ดู มันเป็น Indy

OK ยอมรับว่ามีบางส่วน Just Cause แต่ BF ยังไม่เห็นเลยนิ

ต้องเป็นพวกที่เทพมาก ถึงขนาด โดดจากอีกเครื่องไป อีกเครื่อง พอถึงก็ โยนนักบินออกมาไปขับต่อ

น่าเล่นดี เหมือจะไม่กินสเปคมาก เท่าไร

Lightenning
18th March 2014, 09:52
จะก็อปก็ช่างมัน มันจะมาเมื่อไหร่อ่ะ ผมอยากเล่น *-*

CGames
18th March 2014, 11:09

ความคิดแบบนายกำลังทำให้โลกหยุดพัฒนา :bye

windows
18th March 2014, 12:44
แค่นี้ยังน้อยไปนะครับ ผมเคยพูดในเว็บอ่านการ์ตูนวันพีช
"ผมเลิกอ่านการ์ตูนเรื่องนี้ไปแล้ว ตัวละครเยอะเกิน จำไม่ได้"
จากนั้นก็มีคนมารุมด่าผมเยอะมากๆ แต่ความจริงผมก็เป็นแฟนการ์ตูนวันพีชเหมือนกัน
นั่งอ่านคอมเม้นผมก็ขำดี ตลกนิดๆ

Phromrat
18th March 2014, 13:00
แถจนสีข้างถลอกหมดแล้วมั้งน้ะ 5555

mkuuhm
18th March 2014, 14:13
อ้าวๆ..... อย่าดราม่ากัน ฟังเพลงระงับอารมร์ก่อน

https://www.youtube.com/watch?v=CwwyMqQwIMw

https://www.youtube.com/watch?v=LSebBInmp2c