PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ dota 2 ครับ

nutlorkkrom
18th March 2014, 10:02
ผมอยากจะถามว่าพึ่งหัดเล่นอ่ะครับ หัดตัวไหนตัวแรกดีอ่ะครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับบ

peamdef
18th March 2014, 10:10
ต้องถามก่อนนะว่าถนัดเล่นแนวไหน

nutlorkkrom
18th March 2014, 10:12
ต้องถามก่อนนะว่าถนัดเล่นแนวไหน

ช่วงนี้ผมหัดเล่น huskar อยู่อ่ะครับแนวไหน

home20007
18th March 2014, 10:27
Drow อะเล่นง่าย ลองฝึกตัวนี้ก่อน!!!

nutlorkkrom
18th March 2014, 10:56
Drow อะเล่นง่าย ลองฝึกตัวนี้ก่อน!!!

Drow ranger หรอครับ ?

iceice1223
18th March 2014, 11:05
ผมแนะนำ Centaur กับ Bristleback นะครับ Drow ranger จะบอกว่าง่ายก็ง่ายนะครับ แต่ตำแหน่งต้องแม่นและมีเพื่อนคอยซัพพอร์ตครับถ้าโดนเข้าประชิดก็อยู่ยากเลยครับ(แต่ตอนนี้เปลี่ยนสกิล Silence ธรรมดาเป็น Gust แล้วน่าจะง่ายกว่าเดิมนิดนึง)

peamdef
18th March 2014, 11:06
Drow ranger หรอครับ ?

ใช่ครับตัวนั้นแหละและก็ค่อนข้างเกิดง่ายด้วยแนะนำอีกตัว sniper แรกๆก็ยิงหรอยไปหลังๆนี่ยิงอัดหน้าได้เลยครับ :rofl:rofl

The Run
18th March 2014, 11:09
ให้เล่นตัวไหนก็ได้ครับ ที่ Skill กดน้อยๆ เช่น Skeleton King , Sniper , Drow Ranger เป็นต้น
เล่นให้ชิน จำของได้ จำ Skill Hero ได้ แล้วค่อยหัดเล่นตัวมี่มี Skill กดเยอะๆ ขึ้นไป ผมก็สอนเพื่อนแบบเนีย

CanDiiZ
18th March 2014, 11:20
ให้เล่นตัวไหนก็ได้ครับ ที่ Skill กดน้อยๆ เช่น Skeleton King , Sniper , Drow Ranger เป็นต้น
เล่นให้ชิน จำของได้ จำ Skill Hero ได้ แล้วค่อยหัดเล่นตัวมี่มี Skill กดเยอะๆ ขึ้นไป ผมก็สอนเพื่อนแบบเนีย

ตามนั้นครับ หัดเล่นแรกๆ เล่นตัวสกิลน้อยๆ สาย str ยิ่งดี

หัดเล่นกับบอทได้ก็หัดก่อน หรือจะไปเล่น WC III ก่อนก็ได้ ให้ชินกับการคอนโทรล LS/DN

เพราะ DotA2 ไม่ค่อยมีที่ยืนสำหรับมือใหม่ จะโดนด่ารัวๆ เผลอๆโดน report

ตัวที่สกิลน้อยๆ เล่นง่ายๆแบบไม่คิดไรมากก็

Sven
Wraith king
Lycan
Spirit Breaker
Night Stalker
Tiny

nutlorkkrom
18th March 2014, 11:33
ตามนั้นครับ หัดเล่นแรกๆ เล่นตัวสกิลน้อยๆ สาย str ยิ่งดี

หัดเล่นกับบอทได้ก็หัดก่อน หรือจะไปเล่น WC III ก่อนก็ได้ ให้ชินกับการคอนโทรล LS/DN

เพราะ DotA2 ไม่ค่อยมีที่ยืนสำหรับมือใหม่ จะโดนด่ารัวๆ เผลอๆโดน report

ตัวที่สกิลน้อยๆ เล่นง่ายๆแบบไม่คิดไรมากก็

Sven
Wraith king
Lycan
Spirit Breaker
Night Stalker
Tiny

ช่วงนี้ผมหัดกับบอทอยู่อ่ะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าฝีมือระดับไหนสมควรไปเล่นกับคนอื่นสักที
ยังไงผมก็ขอบคุณ ทุกคำแนะนำมากครับ ผมจะไปหัดตัวที่ทุกท่านแนะนำมานะครับ