PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม Banana IT ลดตับเเตก

sornpraram
18th March 2014, 13:33
พอดีบ้านผมอยู่ไกลมากเลยครับ ถ้าไปจะได้ซื้อครั้งเดียวกลับมา ที่นั้นพวกส่วนประกอบคอมมีลดไหมครับ ลดเยอะไหม เเล้วมีอะไรหน้าสนใจบ้าง กำลังจะจัดเตรียบประกอบคอม เลยคิดว่าไปที่นั้นจะถูกกว่า

CanDiiZ
18th March 2014, 13:43
ไม่ได้มีทุกอย่างที่ต้องการนะครับ

พอดีที่ทำงานอยู่แถวนั้น

เหมือนเปิดโกดัง โละสต็อคอ่ะครับ ของเก่าจะลดเยอะซะมากกว่า ถ้าของใหม่ๆ จะถูกกว่าประมาณ 10 - 20% ไม่เกินนี้

แต่มันจะมีโปรของแต่ละวัน

ยกเว้นพวกโน๊ตบุ๊ค กล้อง ไรงี้ ลดเยอะเหมือนกัน แต่ไม่รู้ของใหม่ หรือตัวโชว์

อย่าง spec ประมาณ i7 4xxx + GT 750M ก็แค่่ประมาณ 15000

แล้วก็พวกจอ LCD / LED ก็ถูก ลดหลายพันอยู่

ถ้าจะมาซื้อโน๊ตบุ๊ค เมาส์ คีย์บอร์ด จอ สำรองไฟ ลำโพง หูฟัง ไรพวกนี้ ผมว่าโอเคเลยครับ มาหอบไปเลย

แต่ถ้ามาหา HW สำหรับประกอบคอมใหม่ ผมว่าน่าจะผิดหวัง เหมือนมีแค่ mainboard + การ์ดจอ

เห็นแว๊บๆ iPod touch gen 5 32 GB แค่ 6900 เครื่องใหม่แต่ไม่มีประกัน

ช้า หมด อด นะครับ งานเริ่มตั้งแต่วันที่ 13 มีนา