PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีวิธีลบ Directx แบบ ไม่ต้อง ลงวินโดวว์ใหม่ไหมครับ

Monalizii
18th March 2014, 18:57
ตอนนี้มันเป็น เวอร์ชั่น 11 อะครับ อยากกลับไป ใช้ เวอร์ชั่น 9 ขี้เกียจลง วินโดวใหม่เพราะพึ่งลงมา !!

OUTbreaK!!!
18th March 2014, 19:06
เพราะอะไรเหรอครับ ถึงจะกลับไปใช้แค่ dx9 ทั้งๆที่ dx11 ดีกว่า ถ้าจ่ะกลับไปใช้ dx9 ในเกมจะมีให้ปรับว่าจะใช้ dx9 หรือdx10, dx11

หรือว่ามีเหคุผลอื่น

Monalizii
18th March 2014, 19:13
เพราะอะไรเหรอครับ ถึงจะกลับไปใช้แค่ dx9 ทั้งๆที่ dx11 ดีกว่า ถ้าจ่ะกลับไปใช้ dx9 ในเกมจะมีให้ปรับว่าจะใช้ dx9 หรือdx10, dx11

หรือว่ามีเหคุผลอื่น

ผมจะเล่น ArcheAge แต่พอเข้าไปเล่น โหลด intro เสร็จ มันก็ขึ้น error DX11 อะครับ แล้วพอผมไปลง Dx9 เเล้วเข้าใหม่มันเล่นได้ แต่ แต่ผมกลับไปพับจอ = = แล้วมันก็หลุดเข้าไป อีกทีก็ไม่ได้ ลง dx9 ใหม่ แล้วเข้าไปก็ไม่ได้ ขึ้น Error dx11 เหมือนเดิม !!

OUTbreaK!!!
18th March 2014, 19:25
เกมอื่นเป็นด้วยหรือเปล่าครับ

Monalizii
18th March 2014, 19:31
เกมอื่นเป็นด้วยหรือเปล่าครับ

เป็นเกมส์เดียวครับ :(

OUTbreaK!!!
18th March 2014, 19:43
ผมว่าเป็นปัญหาที่ตัวเกมแล้วละ ลองถามในบอร์ดของเกมดู ไม่ก็ดูไฟล .ini ของเกมที่มีให้ปรับค่ากราฟฟิก ลองมองๆหาอาจจะมีปรับให้ใช้ dx9

แก้ด้วยวิธียากๆแล้วเกมอื่นมีปัญหาแทนจะลำบากนะครับ

chikuva
18th March 2014, 21:35
ปกติเกมส์ที่เล่นได้ทั้ง dx9 และ dx11 มันจะมีไฟล์แยกนะครับแบ่งเป็น 2 เวอร์ชัน ใช้รวมกันไม่ได้
ผมว่าปัญหาของคุณไม่น่าจะเป็นเพราะ dx แต่น่าจะเป็นที่ตัวเกมส์(โดยเฉพาะcrack)
ลองลบออกแล้วติดตั้งใหม่ดูก่อนครับ

Monalizii
18th March 2014, 21:56
ปกติเกมส์ที่เล่นได้ทั้ง dx9 และ dx11 มันจะมีไฟล์แยกนะครับแบ่งเป็น 2 เวอร์ชัน ใช้รวมกันไม่ได้
ผมว่าปัญหาของคุณไม่น่าจะเป็นเพราะ dx แต่น่าจะเป็นที่ตัวเกมส์(โดยเฉพาะcrack)
ลองลบออกแล้วติดตั้งใหม่ดูก่อนครับ

ArcheAge มันเกมส์ Online ครับ ผมก็ไม่รู้ว่าทำไม เพราะ วินโดว 8.1 รึป่าว ?

OUTbreaK!!!
18th March 2014, 22:34
ArcheAge มันได้ใช้ โปรแกรมป้องกัน hack อะไรหรือเปล่าครับบางตัวมันไม่ซัฟพอต win 8.1 หรือเปล่าครับ ค้นในเวปบอร์ดของเกมเลยถ้าใช่มันต้องมีคนบ่นอยู่แล้ว

ผมก็อยากจะช่วยค้นหาปัญหาน่ะ แต่ตอนนี้ติดปัญหาความเร็วเน็ตจำกัดจริงๆ (ตอนนี้อยู่พื้นที่ชายแดนห่างไกล มีเน็ตให้ใช้ก็บุญ******ละ //ฮา )

Monalizii
19th March 2014, 00:12
ArcheAge มันได้ใช้ โปรแกรมป้องกัน hack อะไรหรือเปล่าครับบางตัวมันไม่ซัฟพอต win 8.1 หรือเปล่าครับ ค้นในเวปบอร์ดของเกมเลยถ้าใช่มันต้องมีคนบ่นอยู่แล้ว

ผมก็อยากจะช่วยค้นหาปัญหาน่ะ แต่ตอนนี้ติดปัญหาความเร็วเน็ตจำกัดจริงๆ (ตอนนี้อยู่พื้นที่ชายแดนห่างไกล มีเน็ตให้ใช้ก็บุญ******ละ //ฮา )

hackshield ครับผม ตัว anti แต่ผมเล่น เซิฟ Russian อะ 55 อยากหน่อย