PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเลือกดูเมนบอดให้หน่อยนะคับ ^^

restkung
18th March 2014, 20:24
:askพอดีอยากให้ทุกท่านที่เข้ามาแนะนำ เมนบอร์ด ให้หน่อยนะคับ พอดีจะประกอบคอมใหม่ แต่ไม่รู้จะเอาเมนบอร์ดอะไรดี
เน้นไปทางเล่นเกม 80% นะคับ อีก20 ทำงาน ฟังเพลงคับ
อยากให้ช่วยเลือกเมนบอด ราคา ไม่เกิน 4000 นะคับ เปน socket LGA1155 นะคับ (ส่วนตัวอยากให้เปนของ Gigabyte นะคับ ^//^)

สเปคคอมที่มีอยู่ (ที่จริงจะซื้อ CPU เมนบอร์ด แรม แต่ว่า CPU กับ แรม เลือกได้แล้วนะคับ แต่แนะนำกันมาได้นะครับ เลยอยากให้ช่วยเลือกเมนบอร์ดนะครับ ขอเปนเมนบอร์ดราคาไม่เกิน 4000 นะครับ เปน socket LGA1155 นะคับ)

CPU : (ที่เล็งไว้ว่าจะซื้อ) intel core i5 3570 processor
เมนบอด : ?????? (โดยส่วนตัวเล็งของ Gigabyte นะคับ เลยเล็ง Gigabyte H77M-D3H แต่ไม่ทราบว่าจะเล่นเกมไหวไหม เลยอยากให้ทุกท่านช่วยเลือกนะคับ)
แรม : (ที่เล็งไว้ว่าจะซื้อ) kingston 8GB
การ์ดจอ : inno3D Geforce GTX 650 1GB
power supply : Raidmax Rx-600AF 600 วัต
drivce DVD : asus ???? (จำรุ่นไม่ได้ เพราะกล่องหายไปแล้วนะคับ 555)
ฮาร์ดิส : WD 500GB SEGATE 500GB 2ลูกคับ
เคส : (ที่เล็งไว้ว่าจะซื้อ) ITSONAS HAWK สี ดำ-เขียว คับ

ยังไงก็อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาช่วยกันแนะนำ เมนบอร์ด หรือจะเปน รวม ซีพียู เมนบอด เลยก็ได้นะคับ ^^ แต่เมนบอร์ดของบไม่เกิน 4000 เน้อคับ เน้นเล่นเกม ออฟไลน์ด้วย ออนไลน์ด้วยนะคับ

ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและมาเม้นด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ:cool:

Genesis
19th March 2014, 11:21
เออ ทำไมไม่เล่น Gen 4 ไปเลยละครับ อ่านแล้วผมก็งงๆ เอาเป็นว่า เหลืออะไรที่ยังไม่ซื้อแล้วมีงบเท่าไหร่ดีกว่าน้อ เดียวมาตอบใหม่ กิกิ^^