PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BF4 มันลงได้กี่เครื่องครับ

hades051
18th March 2014, 20:40
ผมจะซื้อโค้ด bf4 ผ่าน amazon ครับ แล้วทีนี้พอผมได้โค้ดมาก็เอาไปกรอกใน origin ใช่มั้ยครับ แล้วมันจะโหลดลงเครื่อง แต่ผมสงสัยว่าตอนโหลดลงเครื่องอ่ะคับ พอลงเสร็จปุ๊บ เล่นๆไป การ์ดจอคอมเกิดพังขึ้นมา อยากจะเปลี่ยนเครื่อง ก็ลบออกจากเครื่องเก่าใช่มั้ยครับ แล้วโหลดไปลงเครื่องใหม่ แบบนี้หรือเปล่า หรือลงเครื่องไหนเครื่องนั้นเลย ขอขอบพระคุณล่างหน้าครับ ^^

หลายเครื่อง
สั้นๆได้ใจความนะครับ 555

เห็นตอบสั้นๆแบบนี้ ผมนั่งฮาเลยนะเนี่ยขอบอก 555

ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ ถ้าผมจะย้ายเครื่องผมต้องไปยกเลิกคีย์ในเครื่องเก่ามั้ยครับ

armakusarecord
18th March 2014, 20:41
หลายเครื่อง

haruchan
18th March 2014, 20:46
ลงเกมไว้เครื่องใหนก็เล่นได้ แค่ใช้รหัส origin ของเราเล่นเท่านั้น

hades051
18th March 2014, 20:48
ขอบคุณครับ

satornarm
18th March 2014, 20:55
ลงได้ทุกเครื่องครับ

hades051
18th March 2014, 21:17
ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ ถ้าผมจะย้ายเครื่องผมต้องไปยกเลิกคีย์ในเครื่องเก่ามั้ยครับ

satornarm
18th March 2014, 21:28

ไม่มีให้ยกเลิกหรอกครับ Game มันผูกอยู่ใน ID คุณไม่ได้อยู่ในเครื่องคุณ เอาง่าย ๆ นะ เกมแท้ก็คือเกมออนไลน์คล้าย ๆ กับพวก PB SF Cabal
ไรพวกนี้แค่คุณภาพมันสูงกว่า ดีกว่า และเสียเงินซื้อเข้า ID ก็แค่นั้น =.=

sarayou
18th March 2014, 21:29
ไม่ต้องก็ได้มันก็ออนได้เครื่องเดียวอยู่แล้ว

headshot deluxe
18th March 2014, 22:42
ลงกี่เครื่องก็ได้ แต่เล่นได้ทีละเครื่อง
เช่น ถ้าเราลงเครื่อง A และ B โดยใช้ไอดีเดียวกัน
เราเปิดเครื่อง A เล่นอยู่ เครื่อง B จะเล่นไม่ได้ ณ เวลานั้น
อีกนัยหนึ่งก็คือ ถ้าเราไม่บอก id/password ให้คนอื่นรู้ เราจะไปเล่นเครื่องไหนก็ได้ครับ (เครื่องที่สเป็คถึงและลงเกมได้อะนะ)

vgfgff
19th March 2014, 00:17
ลงกี่เครื่องก็ได้ แต่เล่นได้ทีละเครื่อง
เช่น ถ้าเราลงเครื่อง A และ B โดยใช้ไอดีเดียวกัน
เราเปิดเครื่อง A เล่นอยู่ เครื่อง B จะเล่นไม่ได้ ณ เวลานั้น
อีกนัยหนึ่งก็คือ ถ้าเราไม่บอก id/password ให้คนอื่นรู้ เราจะไปเล่นเครื่องไหนก็ได้ครับ (เครื่องที่สเป็คถึงและลงเกมได้อะนะ)

คอมแรงมากครับ

ปล.ปฏิญาณไว้เลยว่าจะอัพแข่ง(ขำๆห้ามเครียด)
)

armakusarecord
19th March 2014, 00:54
มันก็เหมือนเกมออนไลน์อะ จะลงก็ลงไปแต่จะเล่นคุณก็ต้องมีไอดี และไอดีคุณก็สามารถล็อกอินได้ทุกที่

เกมแท้ซื้อมามันอยู่ในไอดี(ถ้าได้เป็น KEY มา แล้วเรานำ Redeem ไว้ไอดีไหนก็ไอดีนั้น)ไม่สามารถย้ายได้

จบมั้ย?