PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปเจอมาใน 9gag บอกได้คำเดียว โหดสลัดเลย มุมมองของไทยจากต่างชาติ

pondsif01
19th March 2014, 03:56
http://9gag.com/gag/aG9OXRG

ประเด็นอยู่ที่ ประเทศไทยที่บอกว่าตัวเองเป็นเมืองพุทธศาสนา ศูนย์กลางของโลก แต่มองในสายตาของคนทั่วโลก ประเทศเรานี่มันเป็นซ่องดีๆนี่เอง :blush

ส่วนตัวแล้วเฉยๆ เพราะมันเป็นเรื่องจริง แต่ดังแน่เรื่องนี้ รอผู้ใหญ่ในบ้านเมืองเราออกมาดิ้น กันดีกว่า อิอิ

edit เพิ่มเติมเผื่อใครไม่รู้ Brothel แปลว่าซ่องครับ

ballba
19th March 2014, 04:10
ปัดตะหย่า ปัดตะยา ผู้หญิ๋ง เลิฟยูม๊ากๆ :rofl

colliinz
19th March 2014, 04:14
ผมว่ามันก็แค่มุมมองแคบๆ ของคนที่มองแต่แง่ร้าย หรือมองในมุมตลกของคนบางคนเท่านั้นแหล่ะนะ =_=

pondsif01
19th March 2014, 04:39
ผมว่ามันก็แค่มุมมองแคบๆ ของคนที่มองแต่แง่ร้าย หรือมองในมุมตลกของคนบางคนเท่านั้นแหล่ะนะ =_=

ผมว่าไม่ม้างงงงง เหตุผลหลักๆที่ต่างชาติชอบมาเที่ยวไทย ก็เพราะทุกอย่างถูก และก็ผู้หญิงนี่แหล่ะ

ยิ่งถ้าเคยดูพวกซีรี่ย์ หรือหนังฝรั่ง ที่เป็นซาวแทร็ค ก็จะมีพูดถึงประเทศเราบ่อยๆ ในเรื่องพวกนี้แหล่ะ น้อยมากที่จะบอกว่าเราคือเมืองพุทธ 55555

angelknight
19th March 2014, 05:08
ผมชินแล้วครับ แถวบ้านผมเดินกันให้ว่อน ตำรวจก็เข้าไปใช้บริการบ่อยๆ ปากถือศีลกันทั้งนั้น

wolf0089
19th March 2014, 05:19
มันเป็นเรื่องจริง ที่เราต้องยอมรับกันได้แล้วครับ

natchanon01
19th March 2014, 06:20
ไม่ใช่เรื่องใหม่เลย ครั้งก่อนก็มีฝรั่งทำคลิปล้อโปรแกรมแกรมสอนภาษา ที่ว่า
ทำไม่ต้องเรียนภาษาไทย เรียนแล้วได้คุยกับคุณตัวในไทยรู้เรื่อง ดราม่ากันยกใหญ่ในยูทูป
มันก็ใช่จะมีทุกที่ ก็มีเป็นย่อมๆตามพวกแหล่งบันเทิง จริงๆมันก็น่าจะมีกันทุกประเทศแหละ
แต่ส่วนใหญ่เค้ามองอย่างนั้นไปแล้วจะไปแก้อะไรได้

manya456
19th March 2014, 06:26
มันเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ ข้าราชการมีส่วนได้ส่วนเสียกันทั้งนั้น ทั้งยาทั้งอะไร

Previously
19th March 2014, 08:18
ภูมิใจไหมละ

first
19th March 2014, 08:34
ก็ฝรั่งมาเที่ยวทีพัทยา มั้งเขาเลยเห็นงี้55555+(ที่อื่นก็มีแหละ555555+)

ton14081
19th March 2014, 08:35
title เค้าก็บอกอยู่คับว่า world of stereotype จะไปคิดอะไรมาก

kingcesar
19th March 2014, 09:15
มันเป็นเรื่องล้อเลียนกันในวงการสื่อมวลชนมานานแล้วครับ จริงอยู่ที่ว่า สถานที่พักผ่อนหย่อนใจที่นักท่องเที่ยวมักมุ่งไปหาคือ พัทยา กรุงเทพ ภูเก็ต
ซึ่งล้วนแล้วแต่เป็นแหล่งที่มีการค้ามนุษย์ชุกชุม (ซึ่งถ้าหากมองในมุมของผลที่ตามมาจากสภาวะกลายเป็นเมือง และความเป็นเอกนคร ก็คงไม่แปลกเท่าไร)
แต่สำหรับตามชนบท หรือ นอกเขตเมืองเศรษฐกิจ ที่มีปริมาณนักท่องเที่ยวเยอะ หลั่งใหลเข้ามาตามข้อมูลของวารสาร นิตยสารการท่องเที่ยว
ก็คงเป็นคำตอบที่พอจะกระจ่างชัดขึ้นมาว่า เขาไม่ได้มองแต่ด้านความเป็นแหล่งประเวณีในไทยแต่เพียงอย่างเดียว หากแต่สังคมโลกยังมองเห็นแหล่งท่องเที่ยว
อื่นๆที่น่าสนใจ นอกจากการมาซื้อประเวณีในไทยเยอะแยะครับ

แถมถ้าหากมองดีๆ รูปนี้ยังเป็นรูปที่ทำขึ้นโดยแฝงเชิงดูถูกเหยียดหยามประเทศที่ไม่ได้อยู่ขั้วเดียวหรือแตกแถวจากพวกอเมริกาอีกด้วย
ไม่ได้มีประเทศไทยประเทศเดียวที่โดนเสียดสีประเทศอื่นยังมีอีกเยอะแยะที่โดนหนักกว่าเราครับ

pondsif01
19th March 2014, 10:35
ครับ แต่ผมอยากให้เรื่องแบบนี้ไปถึงกระทรวงวัฒนธรรมดูจังเลย อยากเห็นหน้าพวกผู้ใหญ่ผู้เฉลียวฉลาดทั้งหลายจะทำหน้ายังไง

ผมว่าเรื่องพวกนี้ไม่ใช่เรื่องล้อเลียนนะ มันเป็นความจริงที่เอามาพูดแต่ฝั่งเรารับไม่ได้มากกว่า ผมว่ารายได้จากการท่องเที่ยวส่วนใหญ่มาจากส่วนนี้ด้วยนะ

แต่ก็นะ รำคาณพวกผู้ใหญ่หัวหงอกไร้คุณภาพ ที่ชอบบิดเบือนทุกอย่างในประเทศ =__= ก็ได้แต่รอ Next-Gen

yensanore01
19th March 2014, 10:42
แทนที่จะโกธรคนวาด(คนคิด) หันมามองตัวเองก่อนไหม ?_?

PassT_T
19th March 2014, 10:49
ครับ แต่ผมอยากให้เรื่องแบบนี้ไปถึงกระทรวงวัฒนธรรมดูจังเลย อยากเห็นหน้าพวกผู้ใหญ่ผู้เฉลียวฉลาดทั้งหลายจะทำหน้ายังไง

ผมว่าเรื่องพวกนี้ไม่ใช่เรื่องล้อเลียนนะ มันเป็นความจริงที่เอามาพูดแต่ฝั่งเรารับไม่ได้มากกว่า ผมว่ารายได้จากการท่องเที่ยวส่วนใหญ่มาจากส่วนนี้ด้วยนะ

แต่ก็นะ รำคาณพวกผู้ใหญ่หัวหงอกไร้คุณภาพ ที่ชอบบิดเบือนทุกอย่างในประเทศ =__= ก็ได้แต่รอ Next-Gen

ส่งไปก็เท่านั้นครับไอ้พวกในกระทรวงวัฒณธรรมก็จะออกมากรี๊ดดดดด แล้วบอกว่า ไม่จริ๊งไม่จริงเมืองไทยเมืองพุทธนะยะ ถอนคำพูดเดี๋ยวนี้ ดูถูกหญิงไทย บลาๆๆ ทั้งๆที่มันเป็นเรื่องจริง***ๆ

manshinoda
19th March 2014, 10:51
ออกมาดิ้นแบบเณรคำหรอ :rofl

SCP
19th March 2014, 10:52
ประเด็นอยู่ที่ ประเทศไทยที่บอกว่าตัวเองเป็นเมืองพุทธศาสนา ศูนย์กลางของโลก

*เเค็กๆ*พุทธอิสระกับลัทธิจานบิน *เเค็กๆ*

Spermz
19th March 2014, 10:54
จากรูป

อิรักโดนหนักกว่าเยอะครับ โดนหาว่าเป็นซาตาน

รัสเซียด้วย เป็ประชาธิปไตยแล้วก็ยังโดนมองว่าเป็นคอมมิวนิสต์

ทาจิกิสถาน ก็โดนมองเป็นเวียดนาม 2 ซึ่งหมายถึงอะไรไม่รู้ แต่เวียดนามมาเห็นคงไม่ชอบใจแน่

โซมาเลียนี่เป็นแจ๊กสแปโรวเลย 555อันนี้แอบฮา

Ezio Auditore
19th March 2014, 10:55
ลองดู farcry 3 ดิ

ridermaster
19th March 2014, 11:05
ผมเฉยๆเพราะมันเป็นความจริงนี่ ส่วนที่บอกว่าตัวเองเป็นเมืองศาสนาอะไรนี่มันเหมือนการพยายามสร้างภาพลักษณ์มากกว่า
ประเทศญี่ปุ่นพุทธมั้ยพุทธ(ต่างกันตรงแนวนิกาย)ผลิตเอวีวางขายกันแต่ทำไมในภาพนี้มองเป็นโตโยต้าละ
เพราะภาพลักษณ์ไงเค้าเป็นพวกเทคโนโลยีอุตสาหกรรมมานานมันเลยติดตา
ภาพนี้มันก็เหมือนกับมองรวมๆตื้นๆที่คนส่วนใหญ่มองแต่ไม่ได้มองแบบเจาะลึก

zanuk9876
19th March 2014, 11:27
พัทยามีผู้หญิงด้วยเหรอ :rofl

kata020
19th March 2014, 12:02
นึกว่าไทยจะเป็น ladyboy ซะอีก -*-

BoonTew
19th March 2014, 12:11
ตลกเสียดสี อย่าได้คิดมาก

คนไทยนี่มันไทยจริงๆ ดิ้นดุ๊กดิ๊กๆ

Patrenko
19th March 2014, 16:05
ผมสงสัยตรงฝรั่งมันจะเสียเงินกินทำไม เพราะปกติพวกเด็กมหาลัยมันเห็นฝรั่งในผับมันก็เดินเข้าไปหากันเเล้ว

ToshirO
19th March 2014, 16:16
มันเป็นเรื่องจริงเราก็มีแต่ต้องยอมรับเท่านั้นแหละครับ
แต่ที่ผมสงสัยมากก็คือ ประเทศ f*ck yeah นี้มันคือประเทศอะไร 555

vasanchai
19th March 2014, 16:34
เฉย ๆ ครับมันยิ่งจะส่งผลต่อการท่องเที่ยวด้วยซ้ำ ก็น่าจะรู้ ๆ กันนะ ผมก็ไม่ได้บอกว่าดีนะ แต่ผมว่าผมชินล่ะ กับประเทศตัวเอง

แต่อ้าวแล้วประเทศล้านาล่ะอยู่ส่วนไหนหว่า :o:o ไม่ใช่แล้ว พูดเล่นนะ หุหุ

Welcome To Thailand (มันไม่ใช่แค่เพลงนะครับ เขาตอบแบบนี้แน่นอน)

"เป็นงั้นไป ไหงมันเป็นอย่างนี้ รัฐบาลเค้าทําดี ฝรั่งยังไม่เข้าใจ
ลงทุนลงแรงทั่วทั้งแผ่นดินไทย สร้างภาพพจน์ใหม่ ส่งเสริมการท่องเที่ยว
อย่าคิดมาลุยลูกเดียว เที่ยวพัทยาพัฒน์พงษ์"

สะท้อนดีครับ

https://www.youtube.com/watch?v=uRwheJKZ2KM

toko2041
19th March 2014, 17:00
น่าสงสารฝรั่งเขานะ ครับ ที่มาเที่ยวประเทศไทยทั้งทีดันมีแต่ตันหาชะอย่างงั้น ประเทศไทยมีที่เที่ยว ตั้งหลายที่ ดันไม่ไปเที่ยวผมว่าถ้าได้มาเห็นอะไรที่สวยงาม ก็คงจะทำได้ดีกว่านี้ นะ นี้คงจะเป็นพวกที่จิตวิตกชอบหาข้อบกพร่องของคนอื่น เพื่อจะกลบเกลื่อน ข้อบลกพร่องของตัวเองมากกว่า

Pop_PeR
19th March 2014, 20:03
ต่างชาติมอง หญิง ไทย ขายตัว ก็ไม่เเปลก บางคนออกลายตั้งเเต่ เรียนเเล้วค่ะ

เขาบอกว่า พัทยาอ่ะ ซ่องเย๊อะ ไม่รูจริงเปล่า ใครยืนยันที = =. ไม่เคยไปเที่ยว เเฮะ

gostman
23rd March 2014, 16:21
แอฟริกาใต้ AIDS :no_photo

test001
23rd March 2014, 16:37
ลองดูว่าอําเภอที่พวกคุณอยู่มีซ่องหรือป่าวครับ