PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะเปิดบัญชีเพื่อซื้อเกม จาก Steam และเว็บต่างๆครับช่วยแนะนำที

ZeMaGreEn
19th March 2014, 14:11
ผมอยากจะเปิดบัญชีครับ แต่ไม่รู้จะเอาธนาคารไหนแล้วระบบไหนด้วยครับผม
ผมอยากได้แบบที่สะดวก ในการซื้อครับผม ช่วยเข้ามาแนะนำกันด้วยนะครับผม

Benzt2h
19th March 2014, 14:31
กสิกรไทย เลยครับผม ง่ายมากเลยมันมีบริการจำลองบัตรเครดิตครับ

min13472
19th March 2014, 14:51
ธนาคารกรุงเทพก็โอเคครับผมใช้อยู่

armakusarecord
19th March 2014, 14:52
กรุงเทพ บัวหลวง

saman14
19th March 2014, 15:00
เชียร์ กสิกรไทย อีกเสียงครับ ผมใช้อยู่ รู้สึกว่า สะดวกดี :girlhaha

matsushiro
19th March 2014, 15:05
แฟนผมก็บอกว่ากสิกรครับ ถ้าเงินในบัญชีเดินตลอดทั้งเดือนตอนหลังๆสามารถกู้ได้ด้วย อันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ แฟนผมบอกมาอีกที

482566789
19th March 2014, 15:06
k-bank ครับง่ายดีเหมือนเรามีบัตรเครดิตเลยครับ

ZeMaGreEn
19th March 2014, 15:20
แล้วถ้าจะเปิดบัญชีกสิกร ควรเปิดบัญชีแบบไหนครับ
ผมเห็นบางคนบอกว่า K-Web แล้วก็ K-Shopping อะไีรนี่ล่ะครับผมเห็นแล้ว
ช่วยทีครับ

jawmonkish
19th March 2014, 15:21
k-bank ก็ได้ SCB ก็ดี

clean1447
19th March 2014, 15:34
เอ่อ ต้องทำความเข้าใจกันนิดนะว่า ถ้าเกิด เงินหาย ทางธนาคารจะไม่รับผิดชอบ เพราะ การซื้อขายแบบนี้ ไม่อนุญาติ ในประเทศไทย

ลองไปถามดูทุกธนาคารก็ได้ เขาจะบอกว่า ไม่เข้าร่วม

และที่ทำๆ ได้อ่ะ คือ เห็นผู้บริโภคอยากซื้อ แอปบน IPhone เลยเกิดบัตรนี้ขึ้นมา

แล้วเหตุการณ์ นี้ก็เคยเกิด มีคนสมัคร K-Bank แล้วดันเผยไปกดซื้อของ ผ่านเน็ต ที่เป็นของต่างประเทศ แล้วเงินหาย
หลังนั้นก็ทำทีท่าว่าไป ร้องเรียนว่าเงินหาย พนักงานก็บอกแล้วว่า ไม่รับผิดชอบเงินที่หาย และผู้จัดการก็เดินมาเห็นแล้ว ก็บอกว่า
ในใบที่คุณกรอบก่อนสมัคร ได้อ่านหมายเหตุไหมครับ ที่มันเขียนว่า เราจะไม่รับผิดชอบ เงินที่หายไป เนื่องจากทำการค้าขายๆ

ดังนั้น ต้องบอกไว้ก่อนเลยว่า ไม่มีธนาคารไหนอยากเข้าร่วม การซื้อค้าแบบนี้หรอก แหม่กระทั่ง PayPal
และเขาก็จะเขียนหมายเหตุด้วยว่า เราเป็นแค่คนกลางในการแลกเปลี่ยน สินค้า ดังนั้น ไม่ว่าจะเกิดกรณีใดๆ ที่ทำให้ เงินของคุณ สูญหาย
ทางจะไม่รับผิดชอบใดๆ ทั้งสิ้น

คิดให้ดีก่อนทำ เพราะ ไทยไม่ยอมรับเรื่องนี้จริงๆ

ZeMaGreEn
19th March 2014, 15:40
ผมคิดดีแล้วครับไม่งั้นไม่ผมมาถามเพื่อนๆหรอกครับ
อีกอย่างผมไม่อยากฝากเพื่อนหรือร้านแล้ว ผมอยากเปิดเป็นของตัวเองไปเลยง่ายกว่า
เวลาอยากได้อะไรก็เข้าไปโอนเพิ่ม เพื่อให้มียอดค้างแล้วก็ค่อยกดซื้อ

และขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

colliinz
19th March 2014, 15:42
ผมใช้บัตรกรุงเทพบัวหลวงก็ไม่มีปัญหานะ แต่ผมว่าควรระวังพวกเว็บอื่นๆที่มันไม่ปลอดภัยไว้หน่่อยก็ดี

ในหมายเหตุ Steam ก็มีบอกอยู่ว่าไม่รับผิดชอบกรณีเงินสูญหาย แต่ผมก็กดใช้ก็ไม่หายอะไร

ถ้าใช้ซื้อใน steam ผมแนะนำทุกครั้งหลังซื้อเสร็จให้ reset account ธนาคารเพื่อความชัวร์ก็ดี

ปล. ระวังลิงค์ปลอม steam ก็ดีนะครัย อ่านลิงค์ระวังๆหน่อย โดนมาเยอะ

Ezio Auditore
19th March 2014, 15:51
ของผมใช้ยังงี้นะ ทำ เปิดบัญชีธ.กรุงเทพ เเล้วทำ ibanking จากนั้นค่อยโอนเงินไปบัญชี paypal steam+origin ได้หมด

187213
19th March 2014, 15:57
กสิกรไทย เลยครับผม ง่ายมากเลยมันมีบริการจำลองบัตรเครดิตครับ

กสิกรก็โอนะครับ แต่แย่ตรงกดครั้งละ 30บาทค่ากด
แนะนำทำบัตรเครดิตไปเลย ไม่ก็เดบิต
เพราะเครดิตบางที่ไม่ต้องจ่ายรายเดือน

headshot deluxe
19th March 2014, 16:03
บัตรเครดิตสะดวกสุดครับ ถ้าทุกอย่างผ่านเกณฑ์อะนะ

EikueHD
19th March 2014, 16:09
K bank โอสุดครับ ลองมา 3 แบ็งค์แล้ว ที่ลองเพราะว่ามันเป็นบัญชีเงินเดือน ย้ายงานมาหลายรอบ 55+
K bank ได้เปรียบตรงระบบ k-cyber banking เสถียร มากครับ (เมื่อเทียบกับทาง บัวหลวง,scb)
แล้วก็มีระบบ k-web shoping ที่จะจำลองบัตรเราเป็นบัตรเครดิต ซึ่งจะได้เปรียบกว่าแบ็งค์อื่นมาก เพราของแบ็งค์อื่นต้องเอาไปผูกกับ paypal
ปล.กรณีนี้พูดถึง เงินเดือนไม่พอทำบัตรเครดิตนะครับ ถ้าแค่บัตร เดบิต k bank เวิคสุดแล้วครับ
ส่วนไอ้ความคิดที่ว่ากลัวเงินหายนู่น นี่ นั่น ก็ลืม ๆ ไปซะนะครับ ตอนทำมันจะมีวิธีดูแลความปลอดภัยให้เราอ่าน ก็อ่านซะให้ครบ ๆ

clean1447
19th March 2014, 16:24
กสิกรก็โอนะครับ แต่แย่ตรงกดครั้งละ 30บาทค่ากด
แนะนำทำบัตรเครดิตไปเลย ไม่ก็เดบิต
เพราะเครดิตบางที่ไม่ต้องจ่ายรายเดือน

แต่บัตร เครดิต ต้องมีรายได้เดือนล่ะ 15K ขึ้นไปนะ ถึงจะทำได้
ส่วนเดบิต ไม่สามารถ ซื้อแอปได้

ส่วนไอ้ความคิดที่ว่ากลัวเงินหายนู่น นี่ นั่น ก็ลืม ๆ ไปซะนะครับ ตอนทำมันจะมีวิธีดูแลความปลอดภัยให้เราอ่าน ก็อ่านซะให้ครบ ๆ

พอดี คนไทย ไม่เคยคิดจะอ่าน เลยเตือนไว้ก่อน เดี้ยวจะเป็นเหมือนกระทู้ 7-11