PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามอะไรอย่างเกี่ยวกับการประกอบคอมทีครับ

Zaraki Kempaji
19th March 2014, 18:30
ถ้าเราจะสั่งทางร้านประกอบคอม แล้วเราจัดสเป็คเอง เราต้องจัดอะไรให้เขาบ้างครับ

ผมมีเคสอยู่แล้ว ที่เขียนจะให้เขาก็มี VGA CPU HHD RAM PSU FAN CASE MAIN BOARD ครับ

แล้ว พวก lan card sound card อะไรนี่เราต้องซื้อไปใส่เพิ่มใหม มันมีมาให้ในเมนบอร์ดปล่าว

clean1447
19th March 2014, 18:47
มีติดกับ MB หมดแหละ

ckdh
19th March 2014, 18:50
พวก Sound Card นี้มันมีมาใน Main Board แล้วครับ นอกจากจะได้แบบ ดีๆ ก็ซื้อมาเสียบแยกเอา

manglove
19th March 2014, 18:51
ก็สั่งของเองครับพอได้ของมาก็ค่อยจ้างให้เขาประกอบอีกต่างหากครับ ถึงจะเป็นร้านเดี๋ยวกันก็ตาม

เราสั่งของเองพอได้ของครบเราก็เอาของที่เราจะต้องการให้เขาประกอบให้ ให้เขาประกอบให้เลยครับตกลงราคาเอาเอง ตอนเขาประกอบคุณก็อยู่กับเขาด้วยก็ได้ไม่นานหรอกครับประกอบอะ

ถ้าไม่ไว้ใจอะนะ