PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Phantasy Star Online 2 เรื่องเซิร์ฟ

kata020
20th March 2014, 09:14
เกมนี้ได้ข่าวว่าจะเปิดในไทยแล้วโดย AS (Asiasoft)

กำลังตัดสินใจอยู่ครับว่าจะเล่นเซิร์ฟญี่ปุ่น หรือไทยดี ? ในหลายเว็บที่ไปอ่านแทบจะไม่สนเซิร์ฟไทยเลย

ขอถามหน่อยครับ (ตอบบางข้อก็ได้ครับ)

1.เซิร์ฟที่จะมาเปิดเป็นแบบ SEA หรือของไทย
2.เซิร์ฟญี่ปุ่นแลคมั้ย
3.ผมไปอ่านตามเว็บเค้าบอกว่า AS ไม่ค่อยดีตั้งแต่ DN แล้วอยากรู้ว่า AS แย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ :sweat

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :thank

ปล.เพื่อนผมบอกว่า"ถ้าคิดจะเล่นเซิร์ฟนอกเล่น Blade&Soul ไม่ดีกว่าเรอะ" สับสน -..-

otheoneo
20th March 2014, 09:39
1.เซิฟไทยครับ
2.เซิฟญี่ปุ่นไม่แลคนะผมเคยเล่นอยู่ลื่นเหมือนเล่นเซิฟไทยเลย 555555 หรืออยากรู้ข้อมูลเพิ่มลองถามดูใน http://pso2.playinter.com/ ครับ
3. นี่ก็น่าจะตามนั้นละครับ

Blade&Soul ก็สนุกนะครับแต่มีเซิฟจีนแพทอังกฤษน่าจะยังไม่ค่อยสมบูรณ์ อังกฤษบ้างอย่าง 5555

ridermaster
20th March 2014, 10:10
ผมเอาอ่านรู้เรื่องเล่นเซิฟไทยดีกว่า(จริงๆเล่นญี่ปุ่นแต่เอาแพทช์ภาษาอิงลงก็ได้แต่ไม่เอาอะอยากได้จากต้นสังกัดมากกว่า)
ส่วนเรื่องASไม่ค่อยดีผมว่าเค้ากลางๆไม่ดีไม่แย่อะไร สมัยแร็คบูมยังไงก็เป็นงั้น

mmrcloud
20th March 2014, 10:18
เล่นเซิฟไทยกันดีกว่าครับ จะได้มีเพื่อนเยอะๆ
เซิฟญี่ปุ่นเล่นไปมา เวล30แบบไร้เพื่อน T^T

EikueHD
20th March 2014, 10:21
asiasoft ท่าเทียบกับ วินเน่า แล้ว
asiasoft นี่อย่างเมพไปเลยนะครับ

TunaRep
20th March 2014, 10:37
เซิฟญี่ปุ่นไม่แลคเลยครับ มีแพทอังกฤษให้ด้วย + ผมขี้เกียจมาเล่นเซิฟไทยด้วยเพราะได้ข่าวมาว่า AS ได้เกมใหม่ทิ้งเกมเก่าอะ
ปล. Blade&Soul ผมรอเล่นเซิฟญี่ปุ่นนะเออ (ถ้าเขาไม่บล็อค IP อ่ะนะ)

kata020
20th March 2014, 10:44
เซิฟญี่ปุ่นไม่แลคเลยครับ มีแพทอังกฤษให้ด้วย + ผมขี้เกียจมาเล่นเซิฟไทยด้วยเพราะได้ข่าวมาว่า AS ได้เกมใหม่ทิ้งเกมเก่าอะ
ปล. Blade&Soul ผมรอเล่นเซิฟญี่ปุ่นนะเออ (ถ้าเขาไม่บล็อค IP อ่ะนะ)

Blade&Soul ของญี่ปุ่น Air time แบบเกาหลีไหมครับ