PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับFinal Fantasy XIIIหน่อยครับ

VaproHonoR
20th March 2014, 13:55
เมื่อวานได้ลองเล่นdemoของกับFinal Fantasy XIII Lightning Returnsเห็นว่าน่าสนดีแต่อยากลองเล่นภาคธรรมดาดู:gamer เลยอยากรู้ว่า

:ask 1.ระบบเกมมันคล้ายๆกับFinal Fantasy XIII Lightning Returnsรึเปล่า

:ask 2.เนื่อเรื่องมันต่อกับภาคLightning Returnsใช่มั้ย

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ:thank

ridermaster
20th March 2014, 17:44
1.ผมเองไม่มีเครื่องแล้วก้ไม่ได้เล่น แต่เคยลองดูเกมเพลย์ผ่านๆ แต่ละภาคเหมือนจะมีจุดที่แตกต่างกันแต่โดยรวมแล้วยังใช้พื้นฐานเดียวกัน ไงก็ให้คนเคยเล่นยืนยันอีกทีดีกว่า

2.Final fantasy XIII , Final fantasy XIII-2 , Final fantasy lighting return ทั้งหมดต่อเนื่องกัน

ArmyLight
20th March 2014, 23:01
Final fantasy lighting return สนุกมากครับถึงจะไม่ใช่การตีแบบคนละเทินสลับกันเหมือนภาคก่อนๆ แต่ก็สนุกมาก

Kyonman
20th March 2014, 23:08
ระบบต่อสู้จะเป็นคนละแบบครับ เนื่อเรื่องต่อกันแบบช็อตต่อช็อตเลย - -''

เล่นจบไป PS3 เฟรมเรตดีกว่า Xbox360 เห็นๆ ลองมาแล้วด้วยตาเนื้อเลย

ArmyLight
20th March 2014, 23:10
เยอะกว่ามากไหมอะครับผมเล่นใน xbox360 ก็ลื่นๆเลยนะไม่เห็นกระตุกหรือแลคอะไรเลย

Kyonman
20th March 2014, 23:36
เยอะกว่ามากไหมอะครับผมเล่นใน xbox360 ก็ลื่นๆเลยนะไม่เห็นกระตุกหรือแลคอะไรเลย

ขี้โม้ เล่นถึงทุ่ง wildland ยังครับ ยิ่งตอนยิงกันระบบตูมตาม แลคเห็นๆเลย เป็นทั้ง PS3 กับ Xbox360 ครับ แต่ PS3 เฟรมเรตมันจะนิ่งกว่าเห็นได้ชัดตอนสู้ ตอนระเบิกตูมตามน่ะ

ผมลองเล่นมาทั้ง 2 เครื่องละครับ แลค เหมือนๆกันเลย สำหรับผมไม่ได้ลื่นเลยนะ ยกเว้น ตอนเดินไปมา แอบโหลดนานด้วยนะ 555

สรุป มันล็อกที่ 30 fps ทั้งคู่แหละแต่ผมว่า PS3 นิ่งกว่านะ