PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ดู youtube แล้วจอฟ้า เกิดจากอะไรครับ

Sorry_Sorry
21st March 2014, 21:36
อาการคือเวลาเปลี่ยนเพลงใน youtube แล้วจะค้างขึ้นจอฟ้า

แล้วมีข้อความ memory อะไรสักอย่าง 5วิ แล้วเครื่องก็รีครับ

เป็นมาแล้ว3 ครั้ง แต่ไม่ได้เป็นติดๆกันนะครับ นานๆจะเป็นสักครั้ง

มันจะเกี่ยวกับ แรม avexir mpower red หรือเปล่าครับ หลังจากซื้อมาใช้ได้ เดือนกว่าๆ

ก็มีอาการจอฟ้า ตามที่บอกไปอ่ะครับ

witzabza
21st March 2014, 22:10
ลองโช้โปรแกรม burn in test เช็ค error ของอุปกรณ์ในเครื่องดูก่อนครับ

Sorry_Sorry
21st March 2014, 22:27
ลองโช้โปรแกรม burn in test เช็ค error ของอุปกรณ์ในเครื่องดูก่อนครับ

ใช้งานยังไงอ่ะครับ หาใน google ก็ไม่ค่อยมีข้อมูลเกี่ยวกับ โปรแกรม นี้เลย