PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Terraria ขอถามเกี่ยวกับขนาดแผนที่หน่อยครับ

GuPeKsAdz
21st March 2014, 23:04
ผมอยากรู้ว่าขนาดแผนที่กลางกับใหญ่นอกจากขนาดแล้วมีไอเทมที่แตกต่างกันไหมครับ
เพราะว่าในแผนที่ขนาดเล็กแร่บางชนิดมันไม่มี ดินแดนสีม่วงเห็ดก็ไม่ขึ้น มอนสเตอร์ก็มีไม่เยอะ
ใครที่เล่นใหญ่กับกลางมาแล้วช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

HapPyFridaY
21st March 2014, 23:19
ผมอยากรู้ว่าขนาดแผนที่กลางกับใหญ่นอกจากขนาดแล้วมีไอเทมที่แตกต่างกันไหมครับ
เพราะว่าในแผนที่ขนาดเล็กแร่บางชนิดมันไม่มี ดินแดนสีม่วงเห็ดก็ไม่ขึ้น มอนสเตอร์ก็มีไม่เยอะ
ใครที่เล่นใหญ่กับกลางมาแล้วช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

ไอเทมแตกต่างกันครับ บางแมพอาจไม่มี บางแมพอาจมี เช่น ตีนกบ หมวกดำน้ำ (หาอยู่ 2 -3 world นี่แหละ) เพราะทรัพยากรมีจำกัดครับเกมนี้(จำพวกกล่อง หมดแล้วหมดเลย) ส่วนแร่เขาทำให้มีหลากหลายขึ้นเฉยๆครับ จะได้มีชุดเกราะใหม่ๆบ้าง สรุปว่า แมพเล็กแมพใหญ่แร่ก็มีครบนะผมว่า ?