PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเกมไหนสามารถเอาไว้ระบายอารมณ์ได้มั้ยครับ

Independent
21st March 2014, 23:07
กำลังปวดใจเรื่องเกรดตัวเองอยู่เนี่ย ได้ไม่ถึง 3.5

อยากได้เกมระบายอารมณ์ซักเกมครับ

แนวไหนก็ได้นะครับ

เศร้า :sweat

Zaraki Kempaji
21st March 2014, 23:29
ผมจบม 6 มา เกรด 1.92 เองครับ ยังไม่ซีเรียสอะไรเลย ^^ อย่าไปคิดมากครับ เกรดได้เท่านั้นก็ดีเท่าไรแล้ว เกรดมันวัดคนไม่ได้ครับ คนที่ได้เกรดดีๆ ตกม้าตายผมเห็นหลายคนละ

ประสบการณ์นอกห้องเรียนสำคัญกว่าครับ

Aegis
21st March 2014, 23:33
http://game.siamha.com/name/relax-with-people/ นี่อาจจะช่วยได้ครับ เป็นเกม Flash เล็กๆ..

Independent
21st March 2014, 23:35
http://game.siamha.com/name/relax-with-people/ นี่อาจจะช่วยได้ครับ เป็นเกม Flash เล็กๆ..

เกมนี้ไม่มีเลือดครับ

Aegis
21st March 2014, 23:37
เกมนี้ไม่มีเลือดครับ
http://gamecenter.kapook.com/flashgames-94979 จัดไปครับ เรทเเน่นอน

zxcvufe22
21st March 2014, 23:42
ผมจบม 6 มา เกรด 1.92 เองครับ ยังไม่ซีเรียสอะไรเลย ^^ อย่าไปคิดมากครับ เกรดได้เท่านั้นก็ดีเท่าไรแล้ว เกรดมันวัดคนไม่ได้ครับ คนที่ได้เกรดดีๆ ตกม้าตายผมเห็นหลายคนละ

ประสบการณ์นอกห้องเรียนสำคัญกว่าครับ

อย่างที่นายคนนี้บอกครับประสบการ์ณนอกห้องสำคัญกว่าแต่ถ้าได้เกรดดีมันก็ช่วยให้เราไม่ท้อเหมือนกันนะบางทีมันแล้วแต่คนอ่าบางคนก็ซีเซียสฮ่าๆ

Eikkew
21st March 2014, 23:43
เกมลักหลับครับ ปลดปล่อยอารมณ์ให้เต็มที่ :o :o :o

iPoweRx
21st March 2014, 23:57
http://www.foddy.net/Athletics.html

pangblackarmy
22nd March 2014, 00:17
GTA , SR , POSTAL 2,3 ETc...

Independent
22nd March 2014, 00:19

พอดีว่าทางบ้านผมเค้าอยากให้เป็นทางสายสุขภาพ เกรดก็เลยต้องเยอะๆ หน่อย
แล้วเกรดคราวนี้แบบว่า อืมมม ผมซีเรียสฮะ

pongtpongt
22nd March 2014, 00:19
Dark soul ครับ

otakuoz
22nd March 2014, 00:21

สำคัญนิดนุงตอนสอบมหาลัยเน้อ -0- เด๋วนี้เล่นขั้นต่ำ 2.00++

kurolykan
22nd March 2014, 00:41
ผมว่า ไปวิ่งเต็มแรงซักรอบ หรือหากระสอบทรายมาซ้อมมือซ้อมฟาดขาช่วยได้เยอะนะ
เอาให้แรงมันหมดๆ ไปเลย หลับไปตื่นมาจะได้ รีเซ็ทอารมกันใหม่ แล้วค่อยคิดหาทางต่อ

ป.ล. ระวังปวดกล้ามเนื้อเนื่องจากอาการอักเสปของกล้ามเนื้อด้วยล่ะ

jawmonkish
22nd March 2014, 08:15

กลัวว่าจะเครียดกว่าเดิม เครียดหนักเข้าไปอีก

L4ST7T4ND
22nd March 2014, 08:52
ผมไม่เข้าใจคนประเภทนี้จริงๆ บอกตามตรง

Patrenko
22nd March 2014, 13:08
PC Buster ครับ

BenzdezzS
22nd March 2014, 13:29
ผมพึ่งจบ ม.6 ได้ 2.7x นี่ถ้าเอาหลักๆแล้วนะ สอบได้แทบทุกคณะ แต่ถ้าผมได้น้อยกว่านี้เป็นสัก 2.5x - 2.6x ก็จะไม่หวั่นครับ เพราะอะไร เพราะทางบ้านผมเข้าใจ ให้ผมเลือกเรียนสายที่ผมอยากเรียนไม่บังคับอะไร
พ่อแม่ผมอยากให้ผมเรียน วิศวะ เพราะอนาคตมันดี เขาก็แค่แนะนำ แต่สำหรับผม ผมชอบภาษาครับ ผมจะสอบ ศิลปศาตร์ เอก eng ทางบ้านก็ไม่ว่าอะไรเพราะเข้าใจ ตรงนี้ผมอยากจะให้ จขกท. ลองคุย ลองอธิบายให้เขาเข้าใจบ้างก็ดีนะครับ ชอบอะไรอยากเรียนอะไร เรารุ่นเดียวกันผมก็เข้าใจความรู้สึกดีครับ :)

ปล.เรียนที่ตัวเองชอบนะครับ ไม่เรียนที่คนอื่นอยากให้เรียน รุ่นพี่ผมซิ่วมาเยอะแล้ว เห็นแล้วเสียเวลาแทน - -

สำคัญนิดนุงตอนสอบมหาลัยเน้อ -0- เด๋วนี้เล่นขั้นต่ำ 2.00++

ตอนนี้ส่วนใหญ่จะ 2.50 อัพ แล้วครับ 55555555555

vgfgff
22nd March 2014, 15:36
รู้ไว้ครับ ปีนี้ พ.ศ. 2557 แล้วครับ
แนวคิดเมื่อ 20-30 ปีมันเอามาสร้างความสำเร็จไม่ได้แล้ว ที่บอกว่า เรียนจบเกรดดีๆ มหาลัยดังๆ ล้วหางานบริษัทใหญ่ๆทำแล้วชีวิตจะดีเอง มันไม่ใช่อีกต่อไปครับ (ในโลกของธุรกิจไม่มีใครถามหา เกรด กันครับ)
บริษัทชั้นนำของโลกกำลังโฟกัสคนโดยมองที่คุณภาพและการสร้างเครือข่ายบุคลากรครับ
เข้าเรื่องดีกว่า
1.เกมส์ระบายอารมณ์
- ManHunt GTA V Postal2-3 God of war 3 Skyrim Jus cause 2

lastcall
22nd March 2014, 15:46
Dark Souls อีก 1 เสียงครับ ผมชอบเล่นตอนเครียดๆ

pamzar5546
22nd March 2014, 15:49
คนที่บอกเกรดไม่สำคัญ ผมไม่เห็นด้วยนะ เกรดเนี่ย เป็นเกณฑ์ในการสมัครมหาวิทยาลัย บางคณะใช้ 3.5+
โชคดีเอ็ง คณะข้าใช้ 2.0+ 555555555

อยากระบายอารมณ์ ต้องเกมซีรี่ส์ Postal เลย เลือดสาด โหดมันส์ฮา

Patarathorn
22nd March 2014, 15:50
รู้ไว้ครับ ปีนี้ พ.ศ. 2557 แล้วครับ
แนวคิดเมื่อ 20-30 ปีมันเอามาสร้างความสำเร็จไม่ได้แล้ว ที่บอกว่า เรียนจบเกรดดีๆ มหาลัยดังๆ ล้วหางานบริษัทใหญ่ๆทำแล้วชีวิตจะดีเอง มันไม่ใช่อีกต่อไปครับ (ในโลกของธุรกิจไม่มีใครถามหา เกรด กันครับ)
บริษัทชั้นนำของโลกกำลังโฟกัสคนโดยมองที่คุณภาพและการสร้างเครือข่ายบุคลากรครับ
เข้าเรื่องดีกว่า
1.เกมส์ระบายอารมณ์
- ManHunt GTA V Postal2-3 God of war 3 Skyrim Jus cause 2

แน่ใจหรอครับ ว่าเกรดไม่สำคัญ ถ้าคุณจบมาแบบโง่ๆ คุณจะเอาคะแนนที่ไหนไปแข่งกับคนอื่นตอนสัมภาษณ์งานครับ? อ้ะๆแล้วก็อย่าบอกว่า กูไม่สนกูทำบริษัทเอง อ้าวแล้ว connection ละครับประสบการ์ณละครับ มันก็แค่คำปลอบใจตัวเองไปงั้นแหละครับกับไอคำว่า "เกรดก็แค่ตัวเลข" คุณมันไม่รู้จริงหรอกครับว่าโลกธุรกิจมันเป็นยังไง

first
22nd March 2014, 15:54
H.. gane ครับ55555+(ล้อเล่นแต่ก็ได้นะ) พวกเกมถล่มๆและออนไลน์กับเพื่อนอะเวลาทำลายโคตรรู้สึกดีเลย55555+

skyhot004
22nd March 2014, 17:08
Homemate
3D Custom girl evolution
Battle raper 2
Real play

ระบายอารมณ์ให้เต็มที่เลย

anuchit2010
22nd March 2014, 17:22
เมีย.......

noonza01
22nd March 2014, 17:26
เกรดมันก็สำคัญส่วนนึงละ ใช้สอบเข้ามหาลัย ใช้สมัครงาน แต่ช้าแต่ ผมเห็นบางคนจบมหาลัยเกรด 2.1 นิดๆทุกวันนี้เป็นใหญ่เป็นโตรวยกว่าผมอีก - - ขนาดได้เกรดดีกว่านะนิ

vgfgff
23rd March 2014, 03:26
แน่ใจหรอครับ ว่าเกรดไม่สำคัญ ถ้าคุณจบมาแบบโง่ๆ คุณจะเอาคะแนนที่ไหนไปแข่งกับคนอื่นตอนสัมภาษณ์งานครับ? อ้ะๆแล้วก็อย่าบอกว่า กูไม่สนกูทำบริษัทเอง อ้าวแล้ว connection ละครับประสบการ์ณละครับ มันก็แค่คำปลอบใจตัวเองไปงั้นแหละครับกับไอคำว่า "เกรดก็แค่ตัวเลข" คุณมันไม่รู้จริงหรอกครับว่าโลกธุรกิจมันเป็นยังไง

เอ่อ ธุรกิจเป็นยังไงใช่มั้ยครับ ถามหน่อย อ่านใบสมัครงานในยุดนี้ดูนะครับ เคยเขียนมั้ยว่า เกรดดีจะรับพิจารณาเป็นพิเศษ ไม่มีครับ(ยกเว้นหน่วยงานรัฐบางแห่ง) ปีับมุมมองให้ทันโลกครับ ผมอ่านหนังสือที่เป็นแนวคิดของมหาเศรษฐีมาเยอะครับ ไม่ได้พูดเองหรอก ก็อปเขามา
เอาง่ายๆ
1.คุณไปกู้เงินมาทำธุรกิจ ธนาคารให้เอาเกรดไปค้ำรึไงครับ ไม่มีถามถึงด้วยซ้ำ
2.แล้วทำไมคนที่เขียนความคิดนี้ที่ผมก็อปมามีรายได้ 80 ล้านต่อเดือนล่ะครับ(คนไทยด้วย)
3.การเรียนในโรงเรียนไแทบไม่มีความรู้ไปทำงานได้เลย(กล่าวถึงในระดับ ม.ปลาย)
4.การเรรียนบางห่ง บางคณะไม่ยอม refesh หลักสูตรซักที เช่น สอน marketing โดยใช้หนังสือตั้งแต่ปี 2005 ยังงี้มันจะไปทันโลกได้ไงครับ(ถ้ายังเถียงว่ามันใช้ได้ เวลาคุณเล่นเน็ตคุณเปิดเว็บ joker ทิ้งไว้ตั้งแต่ปี 2005 โดยไปกด refesh เลยถามว่า คุณจะเห็นกระทู้ใหม่ หรือ การเปลี่ยนแปลงมั้ยครับ)

Billgate/Steve job เรียนไม่จบ รวยเป็นล้าน บางคนจบ ป.เอกมา เดินเตะฝุ่นมีถมไป

vgfgff
23rd March 2014, 03:31
เกรดสำคุญมั้ย??
ตอบเลยครับ สำคัญครับ ตอนคุณยังเรียน ตอนคุณต้องสอบเข้ามหาลัย

หลังจากนั้น แทบไม่ได้ใช้ครับ
สมมติท่านเป็นผู้อำนวยการบริษัทใหญ่แห่งหนึ่งมีคนมาสมัครงาน 2 คน
1.เกรดได้ 4.00 ตั้งแต่ม.ต้น เกียรตินิยมอันดับ 1 มหาลัยดังที่สุดในระเทศ แต่ ไม่เคยมีประวัติการทำงาน
2.เกรดได้ 2.00 กว่าๆ จบมาได้ c+ แต่มีตัวอย่าง และ ประสบการณ์ ประวติการทำงาน เต็มไปด้วยคุณภาพเพียบ
ถามว่าใครจะได้ทำงานครับ

(ปล. ผมได้ 3.5+ ทุกเทอมนะ 0 ร ไม่เคยโผล่)

colliinz
23rd March 2014, 05:08
วันนี้คุณอาจจะเครียดเรื่องเกรด วัหน้าคุณอาจจะเครียดเรื่องหามหาลัยเข้า วันหน้าต่อไปอีก ก็อาจจะเครียดเรื่องเรียนให้จบ

เพราะฉะนั้นผมแนะนำว่าหัดปล่อยวางบ้างเถอะครับ ผมก็เคยเป็นพวก 3 กว่าๆห้องคิงแล้วโหล่ของห้องเหมือนกัน

แต่สุดท้ายก็มีมหาลัยเข้าก่อนใครเขา อย่าไปคิดมากครับ ชีวิตต้องเจออะไรอีกเยอะ

toko2041
23rd March 2014, 07:51
เกมทำลายหน้าจอ //ดักแก่

IuI
23rd March 2014, 07:51
อยากจะบอกอย่างนึงน่ะครับเจ้าของกระทู้ คุณได้ทำมันเต็มที่แล้วหรือยังกับการเรียน ซึ่งถ้าคุณทำมันเต็มที่แล้วคุณได้เกรดไม่ถึง 3.5 ก็จงภูมิใจไว้เถอะครับว่าคุณได้ใช้ความพยายามของคุณอย่างเต็มที่แล้ว

ไม่ต้องเป็นกังวลไปน่ะครับว่าทำไมไม่ได้ถึง 3.5 คิดมากยังนู้นอย่างนี้แต่เราลองมองกลับกัน คนที่ได้ไม่ถึง 2.5 แต่ทำไมเค้าไม่เครียดแล้วได้เกิน 3.0 ซึ่งมันก็ไม่ได้แปลว่าคุณเรียนไม่เก่ง คุณน่ะเรียนเก่งแล้วครับ

เราจงพอใจในสิ่งที่เราได้ทำลงไปเถอะครับและคิดว่าเราทำดีที่สุดแล้วได้ใช้ความพยายามที่สุดแล้วได้เท่านี้ ซึ่งเทอมนี้ไม่ได้เราก็ทำเทอมหน้าใหม่ถ้ายังไม่ได้อีกเราก็พยายามต่อไปเรื่อยๆซึ่งอนาคตคุณ

คุณจะไม่มากังวลเรื่องเกรดอีกต่อไปเลยครับ

toko2041
23rd March 2014, 08:07
เขาแค่ต้องการเกม ที่ไว้ระบายอารมณ์ ของเขา มาเทศ กันชะอย่างงั้น บางทีเขาอาจจะสัญญา กับครอบครัวไว้ก็ได้ว่า ถ้าเขาได้ เกรด 3.5 เขาจะได้รถ เขาเลยเครียดเพราะเกรดไม่ถึงเลยอดได้รถ อาจจะเป็นแบบนี้ก็ได้

VaproHonoR
23rd March 2014, 08:42

เครียดกว่าเดิมมั้งท่าน:o

Cagoman
23rd March 2014, 08:56
ทำให้ดีที่สุดครับ ไม่ว่าเกรดจะเท่าไร ผมเรียน ม.ต้น มา 3 ปี ไม่เคยถึง 3 ซักที ได้ 2.9 ตลอด 5555 :bye
ปล. Dota 2 ไม่รู้ว่าจะเข้าท่าหรือป่าวน่ะแต่ไปเล่นกับเพื่อน kill แหลก ระบายอารมณ์ได้เหมือนกัน 5555

kurolykan
23rd March 2014, 17:10
กลายเป็นการเถียงเรื่องเกรดไปซะงั้น งั้นขอร่วมด้วย

Q.>เกรดสำคัญไหม
A.>สำคัญครับ ขึ้นอยู่กับแผนชีวิตของแต่ละคน หลายๆเส้นทางอาชีพก็ยังต้องพึ่งมันอยู่ ก็นโยบายของผู้จ้างเขาว่ามาเราจะไปเปลี่ยนมันก็ยากแหละน่อ แต่บางอาชีพเขาก็เอาแค่ผลงาน จะมีวุติหรือเกรดสวยแค่ไหน แต่งานที่มานำเสนอเขาไม่เข้าตาก็จบเหมือนกัน เพราะงั้นวางแผนชีวิตดีๆ แล้วเลือกเก็บสะสมคุณสมบัติของตัวเองให้ตรงเป้าก็พอ

mixzabzaa
23rd March 2014, 17:31
คนที่บอกเกรดไม่สำคัญพอขึ้นมหาลัยเดี๋ยวก็เข้าใจเองแหละครับ เมื่อก่อนผมก็เคยพูดแบบนั้นครับเกรดไม่สำคัญ ทุกวันนี้ แทบร้องไห้ทุกทีที่เกรดออก 5555

_SaBasTaiN_
23rd March 2014, 17:37

ผมมีเพื่อนละ:o