PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมแล้วปิงเยอะมีสาเหตุอื่นไหมครับครับนอกจากเน็ตไม่ดี ?

natchakrit0
22nd March 2014, 21:48
เล่นแล้วไม่มีความสุขเลยครับ เน็ตก็ไม่ได้แย่อะไรนะครับ True 10MB
ไม่กล้าเล่นเกมออนไลน์กันเลยทีเดียว หรือจะเป็นที่สเป็คคอม
CPU : IntelCeleron e3400 2.60GHZ
RAM 2 GB
PSU : Plenty superblack 2 500watt
VGA : Gigabyte Radeon R7 250 1GB GDDR5

มันควรจะอัพตรงไหนก่อนดีไหมครับเนี่ย
ปล.การ์ดจอพึ่งอัพ

OUTbreaK!!!
22nd March 2014, 21:55
ping = อัตราความล่าช้าของเน็ต คอมไม่เกี่ยวเลยครับ

OUTbreaK!!!
22nd March 2014, 21:56
ดูให้แน่ๆครับว่า ping เยอะ หรือค่า fps ต่ำ

natchakrit0
22nd March 2014, 22:04
ถ้าเฟรมเรทก็ตกบ่อยเหมือนกันครับส่วนปิง เช็คใน cmd ก็อยู่ที่ 59 ประมาณนี้ครับ

๛KID1412๛^__^
22nd March 2014, 22:05
ถ้าเฟรมเรทก็ตกบ่อยเหมือนกันครับส่วนปิง เช็คใน cmd ก็อยู่ที่ 59 ประมาณนี้ครับ
ปิงประมาณนี้ก็ปกตินี่ครับ

Jokibuy
22nd March 2014, 22:07
ใช้ wifi ป่าวครับ ผมก็เป็นนะ แทบจะใช้ไม่ได้เลย แลคมาก ลองเปลี่ยนมาใช้สาย lan ก็หายนะครับ

natchakrit0
22nd March 2014, 22:09
ปิงประมาณนี้ก็ปกตินี่ครับ

ก็อาจจะเป็นอย่างนั้นครับแต่เฟรมเรทตกเพราะอะไรครับ ความร้อนเหรอครับ :confused:

ใช้ wifi ป่าวครับ ผมก็เป็นนะ แทบจะใช้ไม่ได้เลย แลคมาก ลองเปลี่ยนมาใช้สาย lan ก็หายนะครับ

สาย lan ครับๆ

OUTbreaK!!!
22nd March 2014, 22:10
ความรู้สึกของผม สายแลน กับ ไวไฟ ความต่อเนื่องของสัญญาณ ไม่เท่ากัน แลน จะดีกว่า ส่วนแลค ping sever เกมที่ให้บริการอยู่ในภูมิภาคไหนยิ่งไกลยิงแลค ถ้าเช็คความเร็วจากเวป หรือ cmd มันก็แสดงค่าเร็วสุดอยู่แล้วเอาไปเปลี่ยบเทียบไม่ได้

natchakrit0
22nd March 2014, 22:12
ความรู้สึกของผม สายแลน กับ ไวไฟ ความต่อเนื่องของสัญญาณ ไม่เท่ากัน แลน จะดีกว่า ส่วนแลค ping sever เกมที่ให้บริการอยู่ในภูมิภาคไหนยิ่งไกลยิงแลค ถ้าเช็คความเร็วจากเวป หรือ cmd มันก็แสดงค่าเร็วสุดอยู่แล้วเอาไปเปลี่ยบเทียบไม่ได้
แล้วเกมกระตุกหรือแลคอะไรงีอยู่ที่คอมใช่ไหมครับ

OUTbreaK!!!
22nd March 2014, 22:18
ลองสังเกตุดูครับ ถ้าเล่นๆแล้วเกมกระตุก ภาพไม่ลิ่นไหลตามใจ คือคอมช้า และ เล่นๆเกมพวกเกมออนไลน์แล้วตัวละครหรือภาพในเกม วาปหรืออกคำสั้งแล้วทำตามช้าไป 0.5-2 วิ แสดงว่าเน็ตมาปัญหา

natchakrit0
22nd March 2014, 23:39
เน็ตมีปัญหานี่ยังไงครับ คือ เอ่อ มันปกติหรือ .....ยังไงครับ งง ไม่ได้เป็นอะไรนี่ครับ :sweat

reballion
22nd March 2014, 23:49
ลองโรยเกลือยังครับ (ล้อเล่น)

SlienceKill
23rd March 2014, 00:03
เกมที่ว่าเล่นเกมนอกรึป่าวคับ
ปิงเยอะส่วนใหญ่เป็นเพราะคนใช้เน็ตเส้นนี้เยอะ หรือ ชุมสายไม่ดีคับ

Hannah
23rd March 2014, 00:28
ตอนนั้นกำลังโหลดอะไรอยู่หรือเปล่า
เฟรมเรตตก เกมกระตุก ลองตรวจสอบความต้องการของระบบที่เกมนั้นระบุก่อน อาจมีอะไรในเครื่องไม่ผ่านมาตรฐานที่เกมต้องการ ทดสอบเดี๋ยวนี้ (http://adf.ly/h2U2l)
เกมนั้นเล่นออฟไลน์ได้มั้ย ถ้าได้ลองเล่นแบบออฟไลน์ดู ยังมีปัญหาอยู่หรือเปล่า
เกมแท้หรือเถื่อน อาจเป็นที่เกม เกมอาจไม่สมบูรณ์ ดูว่ามีแพทช์แก้หรือเปล่า ถ้าเถื่อนอาจแคร็กไม่สมบูรณ์
ใช้วินโดว์อะไร แท้หรือเถื่อน เป็นตัวดัดแปลงอะไรหรือเปล่า ลงโปรแกรมที่กินทรัพยากรเครื่องมากเกินไปมั้ย
ไดรเวอร์การ์ดจอตัวที่ใช้อาจมีปัญหา ดูว่าคนอื่นที่ใช้แบบเดียวกันมีปัญหามั้ย

นึกออกแค่นี้ ลองไปเช็คดูนะ :bye

armakusarecord
23rd March 2014, 00:57
ตอนนั้นกำลังโหลดอะไรอยู่หรือเปล่า
เฟรมเรตตก เกมกระตุก ลองตรวจสอบความต้องการของระบบที่เกมนั้นระบุก่อน อาจมีอะไรในเครื่องไม่ผ่านมาตรฐานที่เกมต้องการ ทดสอบเดี๋ยวนี้ (http://adf.ly/h2U2l)
เกมนั้นเล่นออฟไลน์ได้มั้ย ถ้าได้ลองเล่นแบบออฟไลน์ดู ยังมีปัญหาอยู่หรือเปล่า
เกมแท้หรือเถื่อน อาจเป็นที่เกม เกมอาจไม่สมบูรณ์ ดูว่ามีแพทช์แก้หรือเปล่า ถ้าเถื่อนอาจแคร็กไม่สมบูรณ์
ใช้วินโดว์อะไร แท้หรือเถื่อน เป็นตัวดัดแปลงอะไรหรือเปล่า ลงโปรแกรมที่กินทรัพยากรเครื่องมากเกินไปมั้ย
ไดรเวอร์การ์ดจอตัวที่ใช้อาจมีปัญหา ดูว่าคนอื่นที่ใช้แบบเดียวกันมีปัญหามั้ย

นึกออกแค่นี้ ลองไปเช็คดูนะ :bye

ข้างบนมันหาเงิน แค่นี้ก็จะเอาเนอะ

: http://www.systemrequirementslab.com/cyri

OUTbreaK!!!
23rd March 2014, 01:29
เหอๆ แต่นี้ยังจะยัดหาเงิน

planxthanee
23rd March 2014, 02:43
เกือบหล่อล่ะ อีกนึง ถ้าไม่ยัดลิ้งค์หาเงินนะ