PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมSteamมีปัญหาแล้วครับ

Xelx
23rd March 2014, 08:56
ึคือว่าผมลงbioshock infiniteของsteamแท้ๆเลยอะครับมาไว้บนเครื่องแล้ว แต่พอจะเล่นมันก็ให้ผมโหลดไหม่เหมือนเครื่องผมไม่มีเกมนี้อยู่ในเครื่องอะครับ ไม่เข้าใจจะให้โหลดไหม่ทำไมทังๆที่มีอยู่ในเครื่องอยู่แล้ว แก้ไงครับช่วยที

headshot deluxe
23rd March 2014, 09:04
1. เกมอาจมีอัพเดทเพิ่มหลังจากลงแล้วครับ
2. คุณได้ซื้อ season pass หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ต้องโหลดเพิ่มแน่นอนเพราะเกมนี้มันมี dlc เนื้อเรื่องออกมาเพิ่มแล้ว
3. รอมันโหลดรอบใหม่ให้เสร็จก่อนครับ ถ้าเล่นไม่ได้อีกค่อยว่ากันอีกที