เข้าสู่ระบบ

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ stalker call of pripyat misery

EK007
24th March 2014, 17:34
คือผมเล่นไม่ค่อยเป็น ผมโดน พวกสัตว์ประหลาด ต่างๆ โดยเฉพาะพวกที่ล่องหนได้ ตบที2ทีตายเลย ยิงไม่ค่อยโดนเลย

อยากถามว่า มีเทคนิคการเล่นยังไง เพราะเดินๆอยู่ ได้ยินเสียง มันก็มาตบเอาๆ แถมมีพวกหมา มาลุมอีก ผมต้องใช้ Tr เล่นเลยอะ

ผมไม่อยากจะใช้ Tr เล่นนะไม่ชอบ ถ้าผมไม่ใช้ก็ตายเอาๆ ไม่ได้เล่นอีก จะถอด mod ออกก็ไม่สนุกอีก

vgfgff
25th March 2014, 00:06
เทคนิคง่ายๆครับ
1.ต้องมีปืน ลูกซอง(แฝดหรือ auto) พกไปด้วยเพราาะ จำเป็นต้องสู้ระยะใกล้
2.หลีกเลี่ยงการวิ่งตามแหล่งน้ำโดยไม่จำเปป็นเพราะมันจะวิ่งช้า
3.ควรเดินให้มีเสียงเบา หรือ หมอบเดินได้ยิ่งดี ในกรณี้ต้องวิ่งฝฝ่าดงสัตว์ประหลาด
4.ใส่ของไม่ควรหนักมาก เผื่อไว้วิ่งหนี

หมายเหตุ ไม่ได้เล่นเกมส์นี้มาเกือบ 5 ปีล่ะอาจลืมๆไปบ้าง ขออภัย555+

wpspo2499
25th March 2014, 00:25
misery รู้สึกว่าจะยากเอาการ น่ะครับเพราะผมก็ลองแล้ว 2.1 โหดสุด ๆ พี่แกเน้น สมจริง (ไปไหน) โดนยิงไม่ถึง 2-3 นัดดับ โดนตบ 2-3ที ตาย แต่ยอมรับจริงๆว่าภาพสวยทุกอย่างลงตัว แต่โหดเกินไป
ณ ตอนนี้ก็เอาออกแล้วเพราะไม่ไหว ทำเควสไม่ได้เลย อย่างเควส 1 ที่ให้ไป ต่อลองแลกเปลี่ยนอ่ะไรสักอย่างแล้วพี่แก ตกลงกันไม่ได้ก็ยิงกัน กลางโกดังแล้วเราอยู่ตรงกลาง ไม่ทันได้หนีก็ตายก่อน 5555+

Smiley741
25th March 2014, 00:33
โห MOD ของคนซาดิส 55+ ต้องเข้าใจด้วยนะครับว่าทีมทำ MOD เขาจะเขียน AI ใหม่แถบทั้งหมดกลายเป็นว่ามอนทั้งหลายมันฆ่าคุณได้แล้วมันรู้ว่ามันทำได้เพราะงั้นการเดินทางแนะนำให้ไปกับกลุ่ม สโตรกเกอร์ที่สำรวจพื้นที่ครับ เดินไปคุยกับหัวหน้ากลุ่มมันจะบอกว่ามันกำลังจะไปที่ไหนถ้าเป็นที่เดียวกับที่เราจะไปแนะนำให้ไปด้วยเลยครับเผื่อเจออะไรจะได้มีคนช่วยยิง ส่วนถ้าจำเป็นต้องเดินไปคนเดียวจริงๆ พยายามค่อยๆเดินค่อยๆมองครับใช้กล้องให้เป็นประโยชส่องเช็คเรื่อยๆเจอฝูงหมาเลี่ยงได้เลี่ยงถ้าสุดวิสัยให้หาที่สูงขึ้นจะเป็นอะไรก็ได้ต้นไม้ก้อนหินเรือ ส่วนบลัดซักเกอร์(ตัวล่องหน) วิธีรับมือไม่ต่างกันครับแต่ไม่จำเป็นต้องขึ้นที่สูงหามุมแล้วหันหลังเข้ามุมเล็งปืนหาเลยครับพยายามให้มันมาได้แค่ทางเดียวแล้วยิงอัดเลยมันไม่ได้ตายยากมากแค่มันมีหลายตัวแล้วล่องหนไปมาทำให้เราคิดว่ามันตายยาก