PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามหน่อยครับ เรื่อง Apple ID ครับ [ คุณต้องยืนยันข้อมูลการชำระเงินก่อนที่คุณจะสามารถซื้อได้ ] คือ

GamerMasTer
24th March 2014, 22:22
คือว่าเมื่อกี้ 22.20 ผมพึ่งเปลี่ยน พาสเวิร์ด ของ apple id ไป พอจะโหลดแอฟผมก็ใส่ระหัสปกติพอใส่เสร็จมันดันขึ้นว่า
คุณต้องยืนยันข้อมูลการชำระเงินก่อนที่คุณจะสามารถซื้อได้ มันคืออะไรหรอครับ ผมก็เข้าไปใน ตั้งค่าละไปใส่รหัสความปลอดภัย 3 ตัว
ใส่เสร็จปุ๊บข้อความมา เงินออกจากบัญชี 33 บาท เอ้า งง เลย หลังจากนั้นผมเข้าไปตั้งค่าใหม่ใส่รหัสไป กดล็อคอินลองดูอีกที ปรากฎว่า
พอจะกด เสร็จ ปุ๊บหน้าต่างไม่ขยับเลยผมเลยกดไปอีก 2 ที อีก 10 วิต่อมาข้อความเข้า ออกไป 33 บาท 2 ครั้ง ทีนี้แหละครับผมงงเลย
ก่อนหน้านี้ผมก็เคย ซื้อของแล้วนะครับ โดยการเติมเงินเกมอ่ะครับ (Clash of clan) ผมเติมไป 500 ผมย้อนขึ้นไปดูก่อน มันจะส่งข้อความว่า
เงินออก ไป 500 มามันส่ง 33 มาก่อน 1 ครั้ง ผมเลยอยากถามเพื่อน ๆ ว่า ไอ 33 บาทนี้มันคืออะไรครับ ละผมยกเลิกการผูกบัตรโดนการกด ไม่มี แทน
ที่คำว่า Visa ซึ่งเป็นวิธียกเลิกบัตรถูกต้องรึป่าวครับ อ้อ อีกอย่างครับ หลังจากที่ผมยืนยันรหัส 3 ตัวนั้นครั้งแรกเข้าไปใน แอฟสโตร์จะโหลดอะไรมันก็ขึ้นว่า
คุณต้องการซื้อใช่หรือไม่ ทั้ง ๆ ที่มันเป้นของฟรีอ่ะครับ รบกวนเพื่อน ๆ หน่อยนะครับ ผมลำบากจริง ๆ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

littlefox
25th March 2014, 07:32
ค่าซื้อของต่างประเทศจ้า

มันเป็นค่าแลกเปลียนเงินตรากับเครื่องอัตโนมัติน่ะ่ เมื่อก่อน 31 เอง เดียวนี้ 33แล้วเรอะ = ="

แลกค่าเงินไทยเป็น อย่างอื่นนะ บอกไม่ค่อยถูกเหมือนกัน = ="a