PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอเกมหน่อย ช่วยมาแนะนำเกมให้ผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ

NayKotic
25th March 2014, 08:45
ก่อนหน้านี้ผมเคยได้ตั้งกระทู้แนวนี้ไปแล้ว ซึ่งก็ได้คนมาตอบอยู่ไม่กี่คน ปรัเด็นมีอยู่ว่าผมเลิกเล่นเกม LoL เลิกขาด!!! ผมไม่เล่นก็เลยมีเวลาว่างมาก ผมหาเกมเล่นมาตลอด 3เดือน ไม่มีLoL ผมก็ไม่มีอะไรจะเล่นอีกเลย เกมMMORPG,RPG ออนไลน์ผมก็เล่นไม่เป็น เล่นไปก็ต้องเทพทรูทุกเกม ช่วยผมหน่อยครับ ไม่มีเกมจะเล่นเลย แนะนำกันหน่อย จะเซิฟนอกหรืออะไรก็ได้ครับ เกมออฟไลน์ก็ได้

Zaraki Kempaji
25th March 2014, 09:03
ผมเอาออฟไลน์ก็ดีนะครับ แต่ถ้าชอบ moba แนะนำไป DOTA2 ถ้าไม่เล่น LOL (ผมเล่นทั้งสองเกมส์) หรือจะลองเกมส์ใหม่จากผู้สร้างฮอนก็ได้ strife

ก็ต้องดูก่อนว่าชอบแนวใหนไม่ชอบแนวใหนจะได้แนะนำถูกนะครับ

OisHIFFz
25th March 2014, 11:59
Diablo3 ครับ

OUTbreaK!!!
25th March 2014, 12:12
ไปคลำๆหาเกมฟรีใน steam ก็ได้

bigza500
25th March 2014, 14:15
ชอบเล่นแนวนินจาชูตติ้งมั้ยละผมเล่นอยู่เกมท่าจะเติมก็มีเหตุผลเดียวคือเติมช่องใส่ของ เมื่อก่อนเดลขอ
งขายของไม่ได้แต่ตอนนี้ทำได้แล้ว มันส์มากขอบอก
https://warframe.com/

NayKotic
25th March 2014, 15:13
Strife ผมก็แล่นอยู่ครับ แต่ไม่ได้เล่นเป็นหลัก จริงๆแล้วผมอยากจะตัดต่อวีดีโอหรือสร้างChannal ในYoutubeใหม่ จะทำเป็นรายการเกี่ยวกับเกมหรืออะไรต่างๆ(ไม่ได้แคชเกมนะ) แต่ไม่มีทีงาน T_T