PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปสัมภาษณ์งานกับค่าย....มา !!!

Shizuku
25th March 2014, 19:14
เรื่องมีอยู่ว่า....
วันศุกร์ที่แล้ว ผมได้รับ Mail จากค่าย Wonner ให้ไปสัมภาษณ์งาน
ผมเลยโทรไปยืนยันกับทาง Wonner ว่าจะไปวันจันทร์
ทาง Wonner กล่าวว่าวันจันทร์นัดสัมภาษณ์เต็ม จะนัดให้วันอังคาร ช่วงบ่าย (คือวันนี้)
ผมก็ตกลงเรียบร้อยทุกอย่างโอเค
วันนี้ ผมจึงออกเดินทาง โดยมีระยะทางอันแสนยาวไกลเป็นอุปสรรค เพื่อไปยังจุดหมาย
บ้าน -> มอไซค์ -> รถเมย์ -> BTS บางหว้า -> เปลี่ยนสายที่ BTS สยาม -> BTS พระโขนง -> รถเมย์ -> เดินอีกนิด
รวมแล้วประมาณ 1 ชม. ครึ่ง
เมื่อไปถึงก็กรอกใบสมัคร และนั่งทำแบบทดสอบประมาณ 1 ชม.
ระหว่างทำแบบทดสอบก็มีผู้มาติดต่ออีกท่านเข้ามานั่งรอ ไม่นานก็มี พนง. เดินมาถามว่า มาเองหรือโทรมานัด
ผู้มาติดต่อตอบกลับไปว่าโทรมานัด พนง. หายไปสักพัก แล้วเดินกลับมาบอกว่า คุณ...(ไม่ได้ฟัง)... ไม่ว่าง ติดธุระ ให้กลับได้เลย (เห้ย! ไรวะ)
หลังจากผมทำแบบทดสอบเสร็จก็มี พนง. มาเก็บเอกสารต่างๆ ไป แล้วหายไปประมาณ 1 ชม. จึงเดินกลับมาเก็บเอกสารของผู้สมัครท่านอื่น
พร้อมกับบอกผมว่า มีธุระหรือป่าว ผู้สัมภาษณ์ติดประชุม ไม่ทราบว่าจะเสร็จตอนไหน จะรอไหม? (แล้วนัดตรูมาทำไมฟระ !!!)
ผมเลยตอบไปว่าจะรอ หลังจากนั้นประมาณครึ่งชม. ก็ยังประชุมกันไม่เสร็จผมจึงขอตัวกลับเนื่องจากเย็นมากแล้ว กว่าจะกลับถึงบ้าน เห้อ ~
สรุปวันนี้ไม่ได้สัมภาษณ์ไรเลยอ่ะ แง ~

ก็รู้นะว่าค่าย Wonner เป็นยังไง แต่ไม่คิดว่าจะเป็นขนาดนี้ เศร้า ท้อวุ้ย !! รู้งี้ตรูทำงาน SF กับเพื่อนดีกว่า
ปล. เมื่อกี้ไปดู SF เต็มอีก บร๊ะเจ้าแกล้งตรูจัง อยากให้ตรูนั่งเล่นเกมไปวันๆ ชิมิท่านบ๊ะเจ้า

Wonner นี้ ..i... อย่างที่ผมคิดป่าวครับ
เป็นเช่นนั้นแล...อุ๊ป !! เค้าไม่ได้พูดน๊า ~

blackrockgamer
25th March 2014, 20:34
Wonner นี้ ..i... อย่างที่ผมคิดป่าวครับ

pankfbi99
26th March 2014, 01:11
ไปทำ garena ดีกว่าครับ 555

CanDiiZ
26th March 2014, 08:15
แหม่ ดูจากการให้บริการแล้ว ไม่ต้องสืบเลยว่าข้างในองค์กรจะเป็นยังไง

จขกท ไปล่า ท้า ผี สันะ

Stardust
26th March 2014, 08:36
งืมๆๆ เป็นผมเจองี้โครตอารมเสียอะ

ukzeroooo
26th March 2014, 08:58
wonner 5555555555555 เจริณพร