PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ ตัวอักษรบนแป้นพิมพ์บางตัว ใช้ไม่ได้ (PC)

coolcimi
25th March 2014, 21:03
ช่วยหน่อยครับ ตัวอักษรบนแป้นพิมพ์บางตัว ใช้ไม่ได้ (PC) บางตัวพิมแล้วกลายเป็นตัวอื่นทำยังไงครับ
มันติดไวรัสหรือ keyboard พังครับ
ปกติใช้งานก็ไม่เป็นไรพอวันนี้เปิดคอมมาใช้ไม่ได้เลย ตอนนี้ได้ใช้ on-screen keyboardไปก่อน

nekoload
26th March 2014, 23:26
ถ้าเป็นบางตัวนี่ติดไวรัสครับ เตรียมตัวล้างเครื่องได้เลยครับ

rep ล่างนี่ยังไงเขาว่า pc บอก notebook ซะงั้น
ถ้าแค่เรื่อง numlock เขาไม่มาถามกันหรอกครับส่วนใหญ่น่ะ พวกที่ถามที่นี่ปัญหาเจาะลึกทั้งนั้น
เพราะมันไม่ได้สมัครสมาชิกแบบเมื่อไหร่ก้ได้

tayto
26th March 2014, 23:41
Notbook ใช้ไหมครับ Fun+Numlock