PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อ Bioshock infenite คุ้มไหมครับ

ghost th
25th March 2014, 21:53
ตามหัวข้อเลยครับ

Azwrithz
25th March 2014, 21:58
ยิ่งกว่าคุ้มนะ เกมนี้สมเเล้ว game of the year

jing30752
25th March 2014, 22:11
โคตรคุ้ม อย่าลืมสอย season pass ด้วยละ รอมันลดราคา

NVDAssAssinS
25th March 2014, 22:15
ถ้าคุณชอบเกมยิงแบบบู๊ เนื้อเรื่องยอดเยี่ยม(ต้องทำความเข้าใจหน่อยนะ เพราะเนื้อเรื่องเกมนี้ค่อนข้างซับซ้อน ยิ่งอ่านอังกฤษไม่ออกเลยจะงงเนื้อเรื่องอยู่บ้าง) ภาพสวย ระบบดี ตอนนี้ก็ลดกระหน่ำ ส่วนนี่คือคำวิจารณ์ในสตรีม

ผลจากการเล่นจบแล้วผลออกมาได้ : ทีแรกก้ไม่ว่าจะเล่นจนจบหรอกนะความประทับใจครั้งแรกที่ทำให้อยากเล่นต่อนั้นก้คือ
1.ภาพที่สวยงาม
2.ระบบการเล่น
3.ตัวละครที่สร้างออกมาได้สวยงาม
4.แสงและสีอันสวยงาม
5.เนื้อเรื่อง
6.ความมันส์
7.ระบบสกิลให้ใช้มากมาย
ภาคนี้ทำให้ผมประทับใจมากทุกการเล่นแต่ล่ะฉาก
100/10 ครับเกมนี้

มันคือ ศิลป่ะ !
มันคือ ผลงานชั้นเยี่ยม
มันคือ การเล่าเรื่องชั้นเยี่ยม
มันคือ เกมส์ที่ดีที่ไม่ควรพลาดแม้จะไม่มี muti
มันคือ เกมส์ที่เอาใจผมไปเลย
เป็นเกมส์ที่ไม่ควรพลาดเลยจริงๆ ลองเล่นแล้วจะรู้ว่ามันสุดบรรยายจริงๆ เล่นเองแล้วจะรู้ ! ไม่ต้องอธิบายอะไรมาก

9.5 / 10 (ข้อเสียคือมีตอนหนึ่งวิ่งวนไปวนมาฉากเดิมๆ เบื่อมาก ! เล่นเองแล้วจะรู้)

สำหรับผมแล้วซื้อตอนลดเหมือนกันนะครับ แล้วก็พอseason passลด75เปอเท่านั้นแหละ ซื้อเลย แทบไม่ลังเล :rofl

ghost th
25th March 2014, 22:28
เเล้ว dlc burial at sea มันรวมใน season pass ไหมครับจะได้รอตอนมันลด 75 ครับ

ZeMaGreEn
25th March 2014, 22:33
เมนส์บนเอาชื่อคนรีวิวมาด้วยซิครับ
คนแรกคือ Assassin Kinesis
ต่อมาคือ [CGC] HorizonLife

ส่วนตัวเกมซื้อมาก็เล่นคุ้มครับแน่นอนถ้ายิ่งลดราคายิ่งคุ้มไปใหญ่
ส่วนผมเคยซื้อแบบแพคมาได้ภาค 1-2 และ Infenite ราคา 14.99 ดอล แต่เห็นตอนนี้แวบๆว่ามีแพคนี้ลดเหลือ 11.49 ดอลนะ
ส่วน Season Pass ผมซื้อในราคา 4.99 ดอล ในสตีมลดราคาครับผม รอเหลือ 4.99 ดอลจะคุ้มสุดครับ
รอเหลือ 4.99 จะคุ้มครับ

ZeMaGreEn
25th March 2014, 22:35
เเล้ว dlc burial at sea มันรวมใน season pass ไหมครับจะได้รอตอนมันลด 75 ครับ

รอลด 75 เปอร์ค่อยซื้อครับจะได้มัดรวม DLC ทั้งหมดด้วย แต่ถ้าเคยเล่น ภาค 1-2 ยิ่งคุ้มครับ
จะเป็นเนื้อเรื่องเสริมในอีก Loop นึงของ Booker กับ Elizabath ครับ เนื้อเรื่องคืออยู่ใต้บาดาลแบบภาค 1-2
ส่วนตัวผมคิดถึงมากครับโดยเฉพาะ Big Dady และมี 2 Part แล้วตอนนี้ซึ่ง Part ที่ 2 จะปล่อยให้โหลดพรุ่งนี้แล้วครับ ใครมี Season Pass รอได้เลย

headshot deluxe
26th March 2014, 01:09
ผมซื้อตอนมันออกใหม่ๆ 59 เหรียญ dlc อีก 19 เหรียญ ผมยังว่าคุ้มเลยครับ แต่ต้องเสพเนื้อเรื่องนะ