PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำหนังหน่อยครับ

CORNETTO
26th March 2014, 16:24
คือผมอยากดูหนังแนวหน่วยรบพิเศษ ไม่ก็สายลับ ที่ถูกส่งตัวไปทำภารกิจแบบลักลอบเข้าไปในฐานศัตรู แล้วก็เกิดเหตุการณ์ต่างๆ จนต้องหนีออกมา บลาๆ เนื้อเรื่องประมาณนี้อะครับ :sweat:sweat

rockohhh
26th March 2014, 16:44
Shooter
Lone Survivor
Mercenaries

black jack sdppd
26th March 2014, 19:01
ส่วนใหญ่ที่ผมแนะนำจะมีดราม่าอยู่ 2-3 เรื่องนะครับ ถ้าไม่ติดแนวนี้ก็โอเค

A - Team
อันนี้เป็นแกงค์ทหารวางแผนมันสุดๆ มีเค้าแบบที่คุณจอนิดหน่อย

G.I. Joe
อันนี้ก็มันส์ ไซไฟ สนุกดี

Olympus Has Fallen
อันนี้เป็นแนวเดี่ยวมากกว่าและไม่ได้ทำภารกิจ แต่ก็สนุก

White House Down
นี่ก็เช่นกัน

Act Of Valor
ก็ยังไม่ใช่แบบที่ จขกท. หาอยู่ดี แต่ก็สนุกและลุ้นดี

Black Hawk Dawn
ทหารถูกล้อมจากศัตรู สนุกมาก แต่คุณน่าจะดูแล้ว

หรือแนวสายลับแบบที่ขอก็
Mission Impossible 1-4
แต่ก็น่าจะดูแล้วอีกน่ะแหละ

ฺBad Boys II
อีกเรื่องนึง มันส์สุดยอเหมือนกัน แถมมีแบบปฏิบัติการณ์พิเศษตอนท้ายด้วย มันส์ทั้งเรื่อง

(บอกก่อนว่าเคยดูแนวนี้เรื่องไหนบ้าง จะดีมากหรือถ้าไม่เคยเลยก็ไม่เป็นไรครับ)

CORNETTO
27th March 2014, 16:22
มีเรื่องอื่นแนะนำอีกมั๊ยครับ

rockohhh
27th March 2014, 19:48
Red Dawn
The Unit ซีรี
Gree
Zero Dark Thirty
SPECIAL FORCES แหกด่านจู่โจมสายฟ้าแลบ
green zone

ZoMBiE_K
2nd April 2014, 22:52
behind enemy lines เลยครับถ้าชอบแนวนั้น

Patrenko
5th April 2014, 22:43
ขอเดาว่า Behide Enemy Line ภาค 2 ครับ

แต่ผมว่าเรื่องนี้ภาคเเรกทำดีสุดละ