PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาแชร์ความรู้สึกเกี่ยวกับbio shock burial at sea ep.2กันดีกว่า

samuan01
26th March 2014, 22:53
เพิ่งจบตะกี๊เอง เศร้าจัง เหมือนว่านี่เป็นตอนจบจริงๆ ซึ่ผมว่ามันไม่ควรจะมาเป็นdlcแยกนะ เหมือน กั๊กไว้ แต่โดยรวมก็สุดยอดมาก เกมเพลย์ใหม่ อาจจะไม่สมบูรณืมากแต่ก็สนุกไปอีกแบบ เนื้อเรื่องเข้มข้นมาก
ยาวกว่าep1เยอะ เกมนี้ยอมรับว่าเทพจริงๆ ทุกท่านคิดไงกันบ้างครับ

Kyonman
26th March 2014, 23:10
คิดว่า DLC มันแพงจริงๆ กดซื้อไม่ลง หรือ จะหาใน JKG ไม่ซื้อดีนะ 555

RlucksN
27th March 2014, 04:11
แยกเป็น DLC อ่ะถูกแล้วครับ เพราะในภาคหลักมันก็จบได้เคลียร์แล้ว DLC มันดันเอาส่วนที่ไม่มีในเนื้อเรื่องหลักมาขยาย(คอมสต็อคคนสุดท้าย)เพราะงั้นจะพูดว่าเป็นตอนจบจริงๆก็ไม่ได้อยู่ดี มันจบสมบูรณ์ไปแล้วโดยไม่จำเป็นต้องมี DLC เลยด้วยซ้ำ

ผมเล่นแล้วโครตมึนกับเนื้อเรื่องที่มันเชื่อมกับภาคแรกมาก คือไม่เคยเล่นแล้วมาเล่นพาร์ท 2 แล้วงงๆ รู้แค่ตอนจบมันต่อกับเหตุการณ์ภาคแรกพอดี แต่ก็เข้าใจเรื่อง Constant and Variable ระหว่างแรพเตอร์กับโคลัมเบียมากขึ้นและเรื่องของ Vox

DLC มันตั้ง 9GB อ่ะครับ ดีที่กดมาตั้งแต่ season pass จะแพงก็ไม่แปลก รายละเอียดเยอะมาก

samuan01
27th March 2014, 07:15
ผมก็กดseason passมาเหมือนกัน ราคาเต็มเลย- -มันไม่ลดซะที ผมว่า ภาคนี้เค้าเอาใจคนที่อยากให้ภาคนี้เชื่อมกับภาคแรก เพราะภาคหลักมันผูกกับภาคแรกแค่เอาไว้ฆ่าsong bird ถ้าจำไม่ผิดนะ
ได้เห็นjackแว๊บๆด้วย สปอยป่าวหว่า ฮา