PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอเทกนิกการเล่น simcity 2013 ฮะ

DeViLDoM
27th March 2014, 17:21
(อย่าว่าผมนะ ผมเล่นเถื่อน)พอดีช่วงแรกๆเงินก็จะลบใช่มั้ยฮะ ผมก็ไม่ได้แปลกใจอะไร พอช่วงกลางๆ เงินก็บวก ก็ชื่นใจหน่อย หลังจากที่ dlc cities of tomorrow มาเนี่ย เงินลบเยอะมาก ถ้ามันลบ 1000-2000 ก็จะไม่ว่าอะไรเลย นี่มันลบ 20000+ อ่ะฮะ จะขึ้นภาษีอีกก็ไม่ได้ เท่านี้มันก็จะย้ายหนีกันหมดละ ยังดีที่ส่งออกชิฟ,อัลลอยด์,แร่,น้ำมัน ก็พออย่รอด(พอดีสร้าง mega tower เยอะไปหน่อย)อย่าพึ่งให้ผมปิดกิจการอะไรนะฮะ มันมีน้อย

mingzakub
27th March 2014, 17:24
http://www.youtube.com/watch?v=c6MCZSE1z1U&list=PLdkL43_Aq2-B9029womi2fB1NfH4WWXbW&feature=share

Volcanus
27th March 2014, 17:34
ผมก็เล่นแบบค่อยๆสร้างนะ คือผมดูที่ภาษีอะ กับสีช่องชุมชน ผมจะค่อยๆสร้างไปถ้ามีเงินเหลือน้อยให้จัดภาษีนักๆไปเลย ไครประท้วงช่างมัน(ถ้าผมเป็นนายกจริงๆนี้โดนไปละ 555+) แต่ถ้าจะสร้างชุมชนเพิ่มก็จะลดภาษีลงให้เป็นแค่สีเหลืองพอ พอสร้างเสร็จหมดก็ขึ้นภาษีใหม่ 5555+ โคตรเซ็งเลยเพราะมันดันออโต้เซฟ ผมจะลองเหตุการภัยพิบัติสักหน่อย ปรากฎว่าโหลดเซฟคืนไม่ได้ เมืองล้มละลายสิครับ T-T

Deathbringer
27th March 2014, 17:52
ต้องคิดให้ดีๆก่อนสร้าง อย่าเอาแต่สร้างอย่างเดียว บางอันยังไม่จำเป็นก็ยังไม่ต้องสร้าง แล้วหาวิธีหาตังทางนึงไปก่อนแล้วค่อยๆหาทางอื่นไปเรื่อยๆ อันไหนที่มันลบเงิน income เราเยอะๆก็อย่าเพิ่งสร้าง อย่างโรงเรียนงี้ สถานีตำรวจใหญ่งี้ แล้วก็คอยเช็คพวกคนที่ว่างงาน ตำแหน่งว่างงาน ที่สำคัญรถติด 555+
แล้วก็ควรมีตังเก็บไว้มั่งอย่าใช้ให้มันเกือบหมด เผื่อเหตุการณ์ฉุกเฉิน

Nightz
27th March 2014, 18:00
จริงๆ Mega Tower ช่วยได้หลายเรื่องเลยนะ เช่นพอมีคนเข้ามาอยู่ก็จะลดปัญหาเรื่องขาดคนงาน แล้วชั้นบนสุดถ้าทำเป็นพวกสถานที่ท่องเที่ยวก็จะทำกำไรได้ด้วย

ปัญหาอาจเกิดจากคนที่อยู่ใน Mega Tower ไม่พอใจ แล้วย้ายออก มันเลยไม่มีกำไรเข้ามา ถ้างั้นลองสร้าง mall ดูเรื่องพวกไฟฟ้า น้ำ ก่อนถ้ามีคนก็จะไม่ขาดทุน

ไม่งั้นก็ปิดตึกไว้ก่อนละกัน 55

DeViLDoM
27th March 2014, 20:48
พวกโรงไฟฟ้า ปิดไม่ได้ เดะไฟไม่พอ แ ม่ ม แดลกไฟ น้ำก็เดะไม่พอแดลกอีก(แ ม่ มเรื่องมาก) สถานีตำรวจใหญ่ก็มีที่เดียวทั้งเมือง สร้างกาสิโนก็เสียมากกว่าได้ มือไม่ขึ้น mall ก็ขึ้นว่าฅนไม่มากัน หรรรม