PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้ xbox ช่วยแนะนำหน่อย

samatcha007
23rd September 2011, 09:23
มีคำถามที่อยากถามเยอะแยะเลยครับ เอาแยกเป็นข้อละกันครับ

1.มีงบประมาณ 25000 พอจะซื้อได้มั้ย xbox + kinect + led tv ดีๆซักเครื่อง ไม่ต้องใหญ่มาก
2.ความจุของเครื่องมีไว้ทำไม
3.ผมเข้าไปดูในเว็ป บางตัวต่อท้ายด้วย (Modify) บางตัว (No Modify)
4.ซื้อมาแล้วสามรถเล่นแผ่นก็อปได้เลยมั้ย หรือต้องเอาไปทำอะไรก่อน
5.แผ่นแท้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ แล้วปผ่นก็อปประมาณเท่าไหร่

Xgenza
23rd September 2011, 10:01
:ask 1.มีงบประมาณ 25000 พอจะซื้อได้มั้ย xbox + kinect + led tv ดีๆซักเครื่อง ไม่ต้องใหญ่มาก
:answer ได้ครับ แต่คงเกือบเกินครับ เพราะทีวี เท่าที่ดูจะได้ราวๆ 32" ของ provision ครับ ราคา 10000 บาท xbox slim +kinect แปลงแล้วราคาอยู่ประมาณ 13000 ทั้งหมดราวๆ 23000 เหลือไว้ซื้อสาย HDMI อีกเส้น

:ask 2.ความจุของเครื่องมีไว้ทำไม
:answer ถ้าเดิมๆแล้วมันจะมีมาให้ 4GB คือคงเอาไว้เซฟเกมหรือพวก content ต่างๆครับ แต่ถ้าเป็นพวกใส่ HDD คงจะเอาไว้ใส่เกมสำหรับเครื่อง modify ครับ (ไม่ค่อยรู้จริงๆครับ)

:ask 3.ผมเข้าไปดูในเว็ป บางตัวต่อท้ายด้วย (Modify) บางตัว (No Modify)
:answer ตามตัวเลยครับ เครื่องโมคือเครื่องที่เล่นแผ่นก็อปได้แล้ว ยังไม่โมคือเล่นได้แต่แผ่นแท้ครับ

:ask 4.ซื้อมาแล้วสามรถเล่นแผ่นก็อปได้เลยมั้ย หรือต้องเอาไปทำอะไรก่อน
:answer ถ้าซื้อเครื่องโมมาเล่นแผ่นก็อปได้เลยครับ ไม่ต้องปรับอะไร (แต่อย่าออนไลน์นะครับ เดี๋ยวโดนบล็อค)

:ask 5.แผ่นแท้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ แล้วแผ่นก็อปประมาณเท่าไหร่
:answer แผ่นปลอมก็แล้วแต่เกรดเลยครับ 100-300 บาท แผ่นแท้อยู่ราวๆ 600+ ครับ

samatcha007
23rd September 2011, 18:13
แล้ว xbox สามารถต่อกับทีวีแบบเก่าได้มั้ยครับ av 3 สี

พอดี จะซื้อ xbox มาก่อน แล้วค่อยซื้อ led หรือ lcd ทีหลัง

plugpainful
23rd September 2011, 18:16
ต่อได้ครับไม่มีปัญหาแต่ภาพไม่สวยเท่าไหร่นะครับ

samatcha007
23rd September 2011, 18:59
อีกคำถามครับ แล้วมันมีตัวแปลง สำหรับต่อเข้าจอ คอม มั้ยครับ พอร์ต RJB นะครับ

sattawat1979
23rd September 2011, 19:34
XBOX360 ครับ ไม่ใช่ XBOX อิอิ มันไม่เหมือนกันน๊า :)

งบ 25000 พูดถึงก็เล่นได้นะ XBOX360 + Kinect + LCD/LED TV ราคาของ XBOX360 Slim + Kinect Bundle ที่ร้าน Gcorners ขายที่ 12900 บาทครับ

ที่เหลือก็เอาไปลงกับ LCDTV ก็ละกันครับ แต่ไม่รู้จะได้ของดีรึป่าวนะกับ LCDTV ราคาแค่ หมื่นกว่าๆ อิอิ

เกมส์ Console มันสำคัญที่จอทีวีครับ ภาพกากหรือไม่กาก วัดกันตรงนี้เลย ตอนที่ผมซื้อ LCDTV full HD 1080p 42'' มาราคา 27000 เลยนะครับ ภาพสวยมากๆ

ยิ่งแพงมันก็ยิ่งดีอ่ะนะครับของแบบนี้ ถ้าผมแนะนำนะ เก็บเงินอีกหน่อยซื้อจอดีๆราคา 2 หมื่นกว่าไปเลยดีกว่าครับ ซื้อจอถูกๆมาเล่นระวังจะเสียอารมณ์น๊า

ถ้าเจอ LCDTV แบบดีๆ ภาพและเสียงนี่ไม่ด้อยกว่า PC เลยครับ ผมลอง Uncharted 2 กับ God of War 3 มาแล้ว ภาพสวยกว่า PC หลายๆเกมส์ซะอีก

เรื่องสาย HDMI ก็สำคัญอันนี้ลืมไม่ได้เลย ถ้าใช้สาย AV ภาพสวยๆก็กลายเป็นกากได้ แต่สาย HDMI ไม่ต้องซื้อของแพงนะครับ บอกไว้ก่อน

สายแพง กับ สายถูก คุณภาพของภาพและเสียงไม่ต่างกันครับ ลองมาแล้ว เพียงแต่ของแพงมันใช้วัสดุที่ดีกว่าแค่นั้นเอง

ถามว่า ทีวีบ้านๆ จอแก้วรุ่นเก่า เล่นกับ XBOX360 ได้มั๊ย?? มันก็เล่นได้อ่ะนะครับ แต่ภาพมันก็กากอีกนั่นแหละ เพราะทีวีรุ่นเก่ามันให้ความละเอียดไม่ถึง 1080p

น่าจะได้สูงสุดแต่ 480p เท่านั้นมั้ง ดังนั้นทีวีบ้านๆจึง เหมาะที่จะเล่นกับ PS2 และ Wii ไงครับ เพราะให้ความละเอียดเท่ากันที่ 480p

ผมนี่แฟน Console เลยครับ เล่นหมดทุกเครื่อง ยกเว้น พวกเกมส์กด อย่าง Gameboy , PSP อะไรพวกนั้น ไม่ชอบเพราะจอเล็กเกิน มันไม่อลังการ

ตอนนี้กำลังเก็บเงินซื้อ Wii ครับ รอเงินเดือนออกก่อน อยากเล่น mario ^ ^'' ตอนนี้ก็มี XBOX360 , PS3 , PS2 ครับ ส่วนเกมส์ที่เก่ากว่านี้ก็เล่นกับ EMU เอา

คุยเรื่องเกมส์แล้วติดใจ พอแค่ก่อน อิอิ อยากคุยเรื่อง Console มาคุยกับผมได้ที่เว็ป Gconsole ครับ ^ ^

samatcha007
23rd September 2011, 19:40
ขอคุณครับ พอดีขี้เกียจพิมยาวน่ะครับ

ก็กะว่าจะซื้อ เครื่องมาต่อเล่นกับจอเก่าไปก่อน แล้วค่อยเก็บเงินซื้อ LED TV ดีๆซักเครื่อง คงจะเจ๋งน่าดู

ตอนแรกวางแผนไว้ว่าจะอัพสเปคคอม เอาไว้เล่น BF3 แต่คิดไปคิดมา คงต้องอัพยกเซต แถม อยากเล่นเกมแบบใช้ kinect มากๆ เห็นแล้วเจ๋งดี

23rd September 2011, 19:42
อ่า ลืมบอกเลย ถ้าซื้อ XBOX360 ไม่ต้องกลัวเสียค่าแปลงเครื่องนะครับ เพราะเค้าแปลงกันทั้งนั้นแหละ อิอิ

ผมซื้อจากร้าน Gcorners เค้าก็ขายเครื่องแปลงน่ะครับ

ส่วนเรื่องแผ่น copy มีสองประเภทครับ คือ แผ่นปั๊ม กับ แผ่นไรท์ โดยปกติแผ่นไรท์จะแพงกว่า

ราคาแผ่นก็อบก็อยู่ที่ 80-120 บาทเท่านั้นครับ ถ้ามากกว่านี้ถือว่าแพง

23rd September 2011, 19:49
ขอคุณครับ พอดีขี้เกียจพิมยาวน่ะครับ

ก็กะว่าจะซื้อ เครื่องมาต่อเล่นกับจอเก่าไปก่อน แล้วค่อยเก็บเงินซื้อ LED TV ดีๆซักเครื่อง คงจะเจ๋งน่าดู

ตอนแรกวางแผนไว้ว่าจะอัพสเปคคอม เอาไว้เล่น BF3 แต่คิดไปคิดมา คงต้องอัพยกเซต แถม อยากเล่นเกมแบบใช้ kinect มากๆ เห็นแล้วเจ๋งดี

อยากมี PS3 ในอนาคตมั๊ยล่ะ?? ถ้าอยากมี เก็บเงินยาวๆซื้อ SONY 3D LEDTV full HD 1080p 40'' ไปทีเดียวเลยดิครับ เพราะเผื่อไว้เล่น 3D กับ PS3 ด้วย

ลองคิดดูว่าเล่น Kill Zone 3 แบบ 3D มันอลังการแค่ไหน

ผมมี LCDTV full HD 1080p 42'' แบบธรรมดาครับ เล่น 3D ไม่ได้ แต่เล็งๆว่าจะซื้อทีวี 3D อีกซักเครื่องมาเล่นกับ PS3 เหมือนกัน แต่คงรอราคาให้ลงมากกว่านี้ก่อน

samatcha007
23rd September 2011, 20:16
เอ่อ " แค่นี้ก็จะเก็บเงินจะไม่ไหวยุละ 555

แถมอีกคำถาม ผมเห็นในเวปบิทเค้าแจกเกม xbox 360 ด้วย

เราโหลดมาแล้ว ไรท์ ลงแผ่นเล่นได้เลยหรอครับ แล้วต้องใช้แผ่นแบบไหน ราคาประมาณเท่าไหร่

อ้อ อีกอย่าง ผมยังไม่ เกรท เลยว่า hdd ที่เยอะๆมีใว้ใช้ทำอะไร ทั้งๆที่เล่นเกมในแผ่นไม่ใช่หรอ พอดีไม่รู้เรื่อง console เลยอะครับ

23rd September 2011, 20:32
เอ่อ " แต่นี้ก็จะเก็บเงินจะไม่ไหวยุละ 555

แถมอีกคำถาม ผมเห็นในเวปบิทเค้าแจกเกม xbox 360 ด้วย

เราโหลดมาแล้ว ไรท์ ลงแผ่นเล่นได้เลยหรอครับ แล้วต้องใช้แผ่นแบบไหน ราคาประมาณเท่าไหร่

อ้อ อีกอย่าง ผมยังไม่ เกรท เลยว่า hdd ที่เยอะๆมีใว้ใช้ทำอะไร ทั้งๆที่เล่นเกมในแผ่นไม่ใช่หรอ พอดีไม่รู้เรื่อง console เลยอะครับ

ผมก็ไม่เคยไรท์แผ่น XBOX360 อ่ะนะ เคยแต่ไรท์แผ่น PS2 มาเล่น สนุกดี ^ ^

แต่ก็น่าจะใช้โปรแกรมเดียวกันนะ โปรแกรม Imgburn ไง หาโหลดฟรีได้ตามเน็ต แต่ต้องเป็นไฟล์ .ISO นะ

แผ่น PS2 ใช้ DVD 5 แผ่น XBOX360 ใช้ DVD 9 ส่วน PS3 ใช้แผ่น Blu-Ray ครับ

ถ้าอยากไรท์ XBOX360 ก็ซื้อแผ่น DVD 9 มาครับ ยี่ห้อดีๆก็พวก Verbatim อ่ะครับ พวกร้านขายเกมส์นิยมใช้กัน

ผมไม่ค่อยอยากไรท์ แผ่น XBOX360 ซักเท่าไหร่ ซื้อเอาดีกว่า ราคาแค่ 120 เอง

และหลายเกมส์มันก็ลง PC ด้วย เกมส์ไหนลง PC ผมก็โหลดเอาจาก JKG นี่แหละ :p

และเกมส์ XBOX360 บางเกมส์ที่ติด App 2.5 ก็เล่นไม่ได้กับ fw ตัวใหม่ ต้อง patch ก่อนถึงจะไรท์แล้วเล่นได้ เช่น Halo Reach , Assasin Creed Brotherhood เป็นต้น

และไหนจะเกมส์ใหม่ๆอีกที่มีการป้องกันเล่นแผ่นก็อปปี้ ยุ่งยากครับถ้าจะไรท์แผ่น XBOX360 มาเล่น ผมว่าซื้อเอาดีกว่า เกมส์ดีๆมันก็มีไม่กี่เกมส์หรอก555

แต่ PS2 นี่ไรท์มาเล่นได้เลย ไม่มีปัญหาอะไร :)

HDD ที่มีไว้เยอะๆก็เอาไว้เก็บเกมส์ไงครับ ถ้าเอาเกมส์ลง HDD มันจะเล่นจาก HDD ครับ จะช่วยลดภาระของหัวอ่านลง

ส่วนแผ่นที่ใส่เอาไว้ล่อเครื่องเฉยๆครับ ไม่มีอะไร :o

samatcha007
23rd September 2011, 20:35
อืม เหมือนยิ่งอ่านจะยิ่งงง แฮะ แต่จะพยายามทำความเข้าใจไปเรื่อยๆละกันครับ

ขอบคุณมากๆ

23rd September 2011, 20:46
จะไรท์แผ่นเกมส์ไม่ว่าของเครื่องไหน จำไว้ว่าไม่ควรเกิน 4x นะจ๊ะเพื่อความเสถียรของแผ่นเกมส์ :yes

banzsmart
23rd September 2011, 20:51
^มีครีบ เเต่ชื่อสายอะไรไม่รู้ โทษทีนะ- -

ส่วนความจุของเครื่องมีไว้ลงเกมครับ เเบบว่าสามารถเล่นในเเผ่นได้
หรือก้อปลงHDDเพื่อเล่นโดยไม่ใช่เเผ่น
ส่วนเเผ่นเเท่ที่ผมเห็นมีตั้งเเต่800ยัน2000

samatcha007
23rd September 2011, 21:07
แล้ว xbox 360 สามารถใช้เป็นเครื่องเล่นหนังได้มั้ยครับ

23rd September 2011, 21:14
แล้ว xbox 360 สามารถใช้เป็นเครื่องเล่นหนังได้มั้ยครับ

ดูหนังได้ครับ แต่ผมก็ไม่เคยดูอ่ะนะ 555

ผมว่าจะดูหนังดูกับเครื่องเล่น DVD ทั่วไปดีกว่านะ สำหรับเกมส์ Console เรื่องหัวอ่านนี่สำคัญที่สุดครับ และเป็นส่วนที่เสียบ่อยที่สุดด้วย

ยิ่ง PS2 นี่มีปัญหากับหัวอ่านบ่อยมาก :sweat ทางที่ดีให้หัวอ่านมันทำงานน้อยๆไว้ดีกว่าครับ :)

ให้มันเล่นเกมส์อย่างเดียวเถอะครับ อย่าไปเพิ่มงานให้มันเลย สงสารมัน ไม่ใช่ PC นะที่ทำงานทุกอย่างได้สารพัด

samatcha007
23rd September 2011, 21:25
ขอบคุณครับ แล้ว xbox360 สามารถซื้อ HDD มาเพิ่มทีหลังได้ใช่มั้ยครับ

23rd September 2011, 21:50
ขอบคุณครับ แล้ว xbox360 สามารถซื้อ HDD มาเพิ่มทีหลังได้ใช่มั้ยครับ

ได้ครับ แต่ผมว่า HDD ที่ใช้อยู่ก็มากพอแล้วล่ะครับ ใส่ได้เป็นสิบเกมส์เลย เราคงไม่เล่นพร้อมกันหลายๆเกมส์หรอก

เกมส์ไหนเราไม่เล่นก็ลบออกไปก่อน (แต่เก็บ save ไว้นะอย่าไปลบ) เวลาจะเล่นก็เอาแผ่นมาลงใหม่ดีกว่า ไม่จำเป็นต้องใช้ HDD อะไรมากมายให้เปลือง :)

samatcha007
24th September 2011, 12:00
Xbox 360 Slim - 4 GB จะใส่เกมได้ไง หรือต้องซื้อ hdd ต่อเพิ่ม แล้วมันจะต่อยังไงอะครับ

24th September 2011, 18:22
Xbox 360 Slim - 4 GB จะใส่เกมได้ไง หรือต้องซื้อ hdd ต่อเพิ่ม แล้วมันจะต่อยังไงอะครับ

อ๋อ ผมพูดถึงถ้าเกิดมี HDD อยู่แล้วน่ะครับ ถ้ามีอยู่แล้วก็ไม่ต้องซื้อมาเพิ่มอีก เก็บเกมส์ได้เหลือเฟืออยู่แล้ว เกมส์ไหนไม่เล่นก็ลบออกก่อน จะเล่นค่อยลงใหม่

ส่วนใหญ่เวลาซื้อเครื่อง XBOX360 เครื่องแปลงเขาจะมี HDD ติดให้มาอยู่แล้วนะ ไม่ต้องกังวล

ส่วนของผมใช้ XBOX360 jasper สีขาว เล่นอยู่ชิวๆไม่มีปัญหาอะไร :yes ยังไม่เคยใช้ XBOX360 slim เลยครับ

แต่เห็นเขาว่ากันว่ารุ่น slim ซื้อ HDD SATA มาต่อตรงได้เลยนะ มันมีช่องเสียบอยู่

samatcha007
24th September 2011, 19:17
ในเวปที่ผมดูเค้ามีแต่ตัว slim อะครับ แล้วตัวไหนมันดีกว่ากันอะ

ช่วยแนะนำร้านให้หน่อยซิ ถ้าเป็นไปได้อยากได้ร้านที่เซียอะครับ พอมีมั้ย ไม่อยากเข้ากรุงเทพ

Kyonman
24th September 2011, 19:30
ในเวปที่ผมดูเค้ามีแต่ตัว slim อะครับ แล้วตัวไหนมันดีกว่ากันอะ

ช่วยแนะนำร้านให้หน่อยซิ ถ้าเป็นไปได้อยากได้ร้านที่เซียอะครับ พอมีมั้ย ไม่อยากเข้ากรุงเทพ

เห็นพี่ Joker บอกว่าถ้าให้ดีเป็นรุ่น อ้วนขาว jasper ดีกว่าครับ ปัญญาน้อยกว่า ทางสายมืดอะนะ ถ้าสายสว่าง เครื่องไหนก็ได้ครับ ซื้อไปเหอะ

ร้านที่เซียมีแน่นอนครับ แต่ไม่รู้ว่าจะไว้ใจได้หรือปล่าว ยังไงก็หาข้อมูลไว้มากๆแล้วกันครับ จะได้ไม่โดนฟันหัวแบะ

samatcha007
24th September 2011, 19:45
ผมคงเน้นด้านมืดอะครับ ใครมีร้านดีๆช่วยแนะนำหน่อย เซียนะครับ

maximaz
24th September 2011, 20:01
ผมคงเน้นด้านมืดอะครับ ใครมีร้านดีๆช่วยแนะนำหน่อย เซียนะครับ

Nadz ก็ได้ครับเชื่อใจได้ 100% ต่อรองได้ เป็นกันเอง ให้ความสำคัญกับลูกค้าก่อนเสมอ

จขกท. ไม่สนหันไปดู PS3 บ้างเหรอ แต่ถ้าจะเอาไปเล่นแผ่นก็อปก็ Xbox ก็โอเค

ผมซื้อ XBOX 360 slim 4 GB มาเล่นแต่แผ่นแท้ ฮ่าๆๆ เพราะเห็นราคามันแค่ 8000 ต้นๆเลยถอยมา

24th September 2011, 20:09

ที่เซียร์รังสิตเหรอครับ?? ผมไม่แน่ใจว่าที่นั่นมีขายรึป่าวนะ :confused:

แต่ถ้าอยากได้ร้านดีๆ ไว้ใจได้ มี 2 ร้านครับ

คือ Gcorners ที่อนุสาวรีย์ชัย ที่ห้างเซ็นจูรี่

กับร้าน Nadz ที่สยามพารากอน Digital Gateway

2 ร้านนี้มีชื่อเสียงดีครับ มีเว็ปไซด์ด้วยลองเปิดเข้าไปดูราคาสินค้าได้

ผมซื้อ XBOX360 , PS2 ที่ร้าน Gcorners ส่วน PS3 ผมซื้อที่ร้าน Nadz :yes

อย่าไปซื้อตามสะพานเหล็กก็แล้วกันครับ เสี่ยงมาก มีแต่พวกเอารัดเอาเปรียบกันทั้งนั้น คนไม่รู้เรื่องรู้ราวไปซื้อจะโดนหลอกเอาง่ายๆ

ซื้อทั้งทีควรซื้อจากแหล่งที่เชื่อถือได้เท่านั้น

แต่ถ้าซื้อเครื่องมาแล้ว หากอยากจะอัพ XBOX360 มาที่ร้าน JKG นี่เลยครับ พี่โจ๊กเกอร์แกทำเก่ง เร็วมากๆ แผ่นเกมส์ก็ถูก แผ่นปั๊ม 70 บาท แผ่นไรท์ 100 บาท

samatcha007
24th September 2011, 20:18
ขอเวป Gcorners หน่อยครับ จะเข้าไปดูสินค้า

24th September 2011, 20:22
ขอเวป Gcorners หน่อยครับ จะเข้าไปดูสินค้า

www.gcorners.com ร้าน gcorners ครับ

www.nadzproject.com ร้าน Nadz ครับ

สองร้านเนี้ยครับเข้าไปดูได้

แต่ผมสะดวกไป gcorners มากกว่า เพราะใกล้บ้านผมมากกว่า :yes

24th September 2011, 20:30
สิ้นเดือนนี้ผมว่าจะไปซื้อเครื่อง Wii ที่ร้าน Gcorners ครับ

เครื่อง Wii ที่ร้าน Gcorners ดูแล้วถูกกว่าร้าน Nadz นะ :)

Xgenza
24th September 2011, 21:26
อีกคำถามครับ แล้วมันมีตัวแปลง สำหรับต่อเข้าจอ คอม มั้ยครับ พอร์ต RJB นะครับ

มีครับ เรียกสานนี้ว่า VGA HD AV CABLE

หน้าตาแบบนี้ครับ

ภาพกับเสียงจะแยกกันนะครับ ภาพจะเป็นหัวแบบ d-sub ต่อกับจอ lcd ได้ทุกรุ่น ส่วนเสียงจะเป็นหัว RCA นะครับ หาหัวแปลงเป็น 3.5 mm เสียบกับลำโพงคอมได้ครับ

ราคาไม่เกินชุดละ 500 ครับ

samatcha007
25th September 2011, 17:40
เครื่องแปลงนี่ สามารถซื้อแผ่นแท้ แล้วเล่นออนไลน์ได้มั้ยครับ

25th September 2011, 19:00
เครื่องแปลงนี่ สามารถซื้อแผ่นแท้ แล้วเล่นออนไลน์ได้มั้ยครับ

เครื่องแปลงเล่นแผ่นแท้ได้ครับ แต่ถ้าออนไลน์ก็โดนแบนนะครับ แต่คนซื้อเครื่องแปลงส่วนใหญ่ก็เล่นแผ่นก็อปทั้งนั้นแหละครับ

ส่วนเรื่องการออนไลน์ผมไม่เคยเล่นนะครับ เพราะผมอยู่ด้านมืดมาตั้งแต่ไหนแต่ไร เลยไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับการออนไลน์ ^ ^''

XBOX360 ผมก็เล่นแผ่นก็อป ส่วน PS3 ผมก็เล่นผ่าน Ext. HDD อิอิ

samatcha007
26th September 2011, 09:23
ช่วยแนะนำเกมเจ๋งๆ บน xbox 360 หน่อยซิครับ แบบว่าเล่นครั้งแรกแล้วต้องตะลึงเลยอะครับ

Xgenza
26th September 2011, 11:47
ช่วยแนะนำเกมเจ๋งๆ บน xbox 360 หน่อยซิครับ แบบว่าเล่นครั้งแรกแล้วต้องตะลึงเลยอะครับ

จัด Gear of war 3 เลยครับ

samatcha007
26th September 2011, 13:11
ผมเคยเล่น Gear of war v. PC แล้วไม่ชอบแนวนี้อะครับ แบบว่ามุมมองบุคคลที่3 อะครับ

ผมชอบแนว BF COD แล้วก็พวกต่อสู้แอคชั่นมันๆอะครับ แล้วก็เกมแข่งรถด้วย

แล้วก็อีกอย่าง แนว open world อะครับ

26th September 2011, 23:40

เกมส์ที่เล่นแล้วดูยิ่งใหญ่อลังการใช่ป่ะ?? ถ้าจะวัดกันจริงๆสู้ PS3 ไม่ได้นะ PS3 มีเกมส์ดีๆเยอะกว่า

แต่ XBOX360 ที่ดีๆที่ผมแนะนำให้เล่นก็

1. Gear of War 2 ถ้า จขกท ไม่ชอบก็ข้ามไป

2. Alan Wake เกมส์นี้ภาพสวย แต่ต้องเก่งภาษาอังกฤษหน่อยนะ บทสนทนามันเยอะ

3. Read Dead Redemption เกมส์คาวบอยจาก Rock Stars ที่กวาดรางวัลมาแล้วมากมาย ของ XBOX360 ภาพสวยกว่า PS3 เยอะ

4. Fight Night Round 4 เกมส์ชกมวยที่กราฟฟิกสวยที่สุดในโลก เหมือนจริงมั่กๆ

5. Dante's Inferno เกมส์นักรบครูเสดลุยขุมนรก กราฟฟิกในนรก ดูยิ่งใหญ่อลังการงานสร้างมาก แม้จะไม่เท่า God of War 3 แต่ก็ใกล้เคียง

6. Forza เกมส์แข่งรถตัวเก่งของ XBOX360 เลย ภาพสวยมากๆ แต่ส่วนตัวก็คิดว่ายังด้อยกว่า GT5 อยู่นิดหน่อย

7. Bayonetta เกมส์แม่ชีปืนโหด คล้ายๆ DMC แต่ดีกว่า ภาพสวยกว่า อลังการกว่า ก็มันคนสร้างเดียวกันนี่ อิอิ

8. Fracture เกมส์ที่ติดอันดับ 1 ใน 10 เกมส์ที่ภาพเนียนที่สุด ถึงเกมส์จะเก่าแต่ก็ทำกราฟฟิกได้ไม่แพ้เกมส์ใหม่ๆเลย

9. Castlevania Lord of Shadow เกมส์แส้ภาคนี้สุดตีนมากๆ เกมส์ยาวคุ้มค่า แถมภาพก็สวยโคตรๆ ส่วนตัวคิดว่าสูสีกับ God of War 3 เลยนะ แต่ผมเล่นกับ PS3 ไปแล้ว

ยกตัวอย่างแค่นี้ก่อนครับ นี่คือเกมส์หลักๆที่ผมคิดว่าดีของ XBOX360 นะ จริงๆมีมากกว่านี้ แต่ขี้เกียจพิมพ์ ^ ^'' เกมส์ผมมันเยอะมั่กๆ ตอนนี้มันจะล้นบ้านแล้ว - -''

paripari
27th September 2011, 09:33
ซื้อกับท่านเจ้าสำนักดิ ท่านโจ๊กอ่ะรู้จักมั๊ย ของดีทุกอย่าง ฟันธง!!!

27th September 2011, 19:52
แถมให้อีกเกมส์ Enslaved ครับ ส่วนตัวคิดว่า กราฟฟิกสวยงาม ดูยิ่งใหญ่ดีเหมือนกัน

Vanquish ก็ดี วิ่งๆ สไลด์ ยิงๆๆๆ โคตรของความเร็วและความมันส์

ปล. แต่ผมชอบเกมส์ Exclusive ของ PS3 มากกว่า ถ้าเอาเกมส์ Exclusive เทียบกันแล้ว PS3 ดีกว่ามากครับ

jame1005
22nd October 2011, 00:13
อยากทราบง่าระหว่าง xbox360 กับ ps3 ผมจะซืออันใหนดีอะ

ปล.กลั้วซือเเล้ว xbox720 กับ ps4 จะออกมาอะดิ

22nd October 2011, 00:20
อยากทราบง่าระหว่าง xbox360 กับ ps3 ผมจะซืออันใหนดีอะ

ปล.กลั้วซือเเล้ว xbox720 กับ ps4 จะออกมาอะดิ

PS4 กับ XBOX720 ยังไม่ออกตอนนี้หรอกครับ ไม่ต้องกลัว :yes

ถ้าจะซื้อแนะนำ XBOX360 คุ้มกว่า PS3 ครับ

เพราะ XBOX360 เครื่องแปลงเล่นแผ่นเถื่อนได้ และตอนนี้สามารถอัพเป็น LT 2.0 เล่นเกมส์ใหม่ๆที่เป็นแผ่น XGD3 ในปัจจุบันได้ อย่าง Gear of War 3 , Dark Souls

แต่ PS3 เครื่องแปลงเล่นเกมส์ใหม่ๆไม่ได้มา 3 เดือนแล้วมั้ง และยังไม่รู้ว่าจะได้เล่นอีกมั๊ย?? :sweat ตอนนี้ยังอยู่ที่ cfw 3.55 อยู่เลย แต่ PS3 ขยับ fw ไปที่ 3.7 แล้ว

และแผ่นแท้ PS3 แพงมาก จะซื้อทีนี่คิดนานเลย แต่แผ่นเถื่อน XBOX360 แผ่นละ 120 บาท ถูกมั่กๆ

ลองเอาไปคิดดูครับ แต่ผมเชียร์ XBOX360 ก็ละกัน

jame1005
22nd October 2011, 00:27
PS4 กับ XBOX720 ยังไม่ออกตอนนี้หรอกครับ ไม่ต้องกลัว :yes

ถ้าจะซื้อแนะนำ XBOX360 คุ้มกว่า PS3 ครับ

เพราะ XBOX360 เครื่องแปลงเล่นแผ่นเถื่อนได้ และตอนนี้สามารถอัพเป็น LT 2.0 เล่นเกมส์ใหม่ๆที่เป็นแผ่น XGD3 ในปัจจุบันได้ อย่าง Gear of War 3 , Dark Souls

แต่ PS3 เครื่องแปลงเล่นเกมส์ใหม่ๆไม่ได้มา 3 เดือนแล้วมั้ง และยังไม่รู้ว่าจะได้เล่นอีกมั๊ย?? :sweat ตอนนี้ยังอยู่ที่ cfw 3.55 อยู่เลย แต่ PS3 ขยับ fw ไปที่ 3.7 แล้ว

และแผ่นแท้ PS3 แพงมาก จะซื้อทีนี่คิดนานเลย แต่แผ่นเถื่อน XBOX360 แผ่นละ 120 บาท ถูกมั่กๆ

ลองเอาไปคิดดูครับ แต่ผมเชียร์ XBOX360 ก็ละกัน

ขอบคุณมากๆผมคิดจะซือXBOX360อยู่เเล้วละครับเเต่ยังลังเลตอนนี้มั้นใจเเล้วละครับ

ป.ลXBOX360เล่นกับจอคอมใดไม่ครับ

22nd October 2011, 00:30
ขอบคุณมากๆผมคิดจะซือXBOX360อยู่เเล้วละครับเเต่ยังลังเลตอนนี้มั้นใจเเล้วละครับ

ป.ลXBOX360เล่นกับจอคอมใดไม่ครับ

ถ้าจอคอมมีช่อง HDMI ก็เล่นได้ครับ

XBOX360 นี่ให้ภาพสูงสุดที่ 1080p ครับ ควรใช้สาย HDMI ด้วย และจอควรจะเป็น full HD 1080p ด้วย มันจะให้กราฟฟิกที่ได้สวยงามเต็มที่ของมันครับ

ปล. แต่เอาเข้าจริงๆ เกมส์ส่วนใหญ่มันก็มีความละเอียดที่ 720p เท่านั้นแหละครับ หาที่เป็น 1080p แท้ๆยากจริงๆ แต่ 720p ก็ถือว่าเป็น HD แล้วล่ะ

pankfbi99
22nd October 2011, 10:13
ถ้า TV แนะนำ LED ดีกว่าครับ

คมชัด สีสด บาง ประหยัดไฟ มากกว่า LCD

แต่เสียอย่างเดียว ราคาแพงกว่า LCD

แต่ภาพรวมแล้ว LED คุ้มสุดละครับ

boomzaplus
22nd October 2011, 14:53
XBOX360 + Kinect ตอนนี้ สะพานเหล็กขายแค่ 11,900 บาทเองครับแปลงแล้วด้วย 4gb ผมถามตอน
ผมไปซื้อ psp 3006 เมื่อไม่กี่วันที่แล้วครับ

22nd October 2011, 15:14
XBOX360 + Kinect ตอนนี้ สะพานเหล็กขายแค่ 11,900 บาทเองครับแปลงแล้วด้วย 4gb ผมถามตอน
ผมไปซื้อ psp 3006 เมื่อไม่กี่วันที่แล้วครับ

ที่ร้าน Gcorners ก็ราคานี้นะครับ ลองเข้าไปดูได้ >> www.gcorners.com :yes

ถ้าเป็นไปได้อย่าไปซื้อของที่สะพานเหล็กนะครับ สุ่มเสี่ยงต่อการโดนเอาเปรียบมาก ลองดูในเน็ตได้ครับ หลายคนมีประสบการณ์ไม่ดีจากที่นั่น

ผมแนะนำร้าน Gcorners และ Nadz ครับ ไม่โดนหลอกแน่นอน ผมไปใช้บริการมาทั้งสองร้านแล้ว

XBOX360 และ PS2 ผมซื้อจากร้าน Gcorners

ส่วน PS3 ผมซื้อจากร้าน Nadz ครับ :yes

แต่อันที่จริง จะซื้อที่สะพานเหล็กก็ได้ แต่ก็ต้องดูเป็น เลือกเป็น รู้ทันเล่ห์เหลี่ยมของพ่อค้า แม่ค้า ที่นั่นให้ดี ;)

แต่สำหรับผมคงขอบายครับ :bye กลัวได้ของไม่ดี