PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนที่ซื้อเกมผ่าน STEAM หน่อยครับ

gamehunter
28th March 2014, 12:37
คือตอนนี้ผมอยากซื้อเกมผ่านSTEAM โดยไม่ผ่านพ่อค้าคนกลาง แต่เห็นเพื่อนบอกว่าต้องเอาบัญชีที่เป็นบัตร Visa ไปผูกกับสตีมหรอคับ
คือ ตอนนี้ผมมีบัตรนักศึกษาของทางมหาลัยอยู่มันกดเงินจากATMได้แต่มันไม่น่าจะใช่บัตรVisa คือผมสามารถนำบัตรตัวนี้ไปขอเปลี่ยนเป็นบัตร Visa ได้ไหม หรือมันต้องเปิดบัญชีใหม่ไปเลย
ตอนนี้ผมใช้บัตรของกรุงไทยอยู่นะคับ ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจทีนะคับ ขอบคุณคับ อ้อมีอีกคำถามหนึ่ง บัตร visa นี่มันเป็นออมทรัพ ธรรมดา หรือ บัตรเครดิตหรอคับ?

oolldjlloo
28th March 2014, 12:41
ถ้าไม่ได้มีแต่ mastercard มี visa ด้วยน่าจะได้คับ

nunt77
28th March 2014, 12:44
ถ้าไม่อยากทำบัตร ซื้อ Steam wallet มาเติมเเล้วก็ซื้อ ได้นะครับ
อ่าเว็บที่ขาย steam wallet เช่น
http://dks.in.th/

gamehunter
28th March 2014, 12:45
ถ้าไม่ได้มีแต่ mastercard มี visa ด้วยน่าจะได้คับ
คือ ออมทรัพธรรมดาก็ทำได้ใช่ปะคับ เห็นแม่ผมบอกว่าผมทำไม่ได้เพราะมันต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำอะไรสักอย่าง คือ ตกลงมันเป็นบัตรเครดิตหรอต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำด้วย?

nunt77
28th March 2014, 12:48
สั่งกับ steam wallet สิครับ
ไม่มีเรื่องมาก จ่ายผ่าน เคาท์เตอร์เซอร์วิสก็ได้
ที่สั่งอย่างนี้เพราะผมยังไม่มีบัตรนะครับ

gamehunter
28th March 2014, 12:53
สั่งกับ steam wallet สิครับ
ไม่มีเรื่องมาก จ่ายผ่าน เคาท์เตอร์เซอร์วิสก็ได้
ที่สั่งอย่างนี้เพราะผมยังไม่มีบัตรนะครับ
คือ มันต้องเสียค่าพ่อค้าคนกลางอีกไม่ใช่หรอคับถ้าซื้อSteam Walletจากร้าน? ส่วนมากที่ผมเจอจะโดนเพิ่มจากราคาจริงประมาณ 40-50 บาท แหนะ
แต่ของ DKS นี่ยังไม่เคยซื้ออะไรจาำที่นี่เลย เขาบวกค่าอะไรเพิ่มจากราคาจริงอีกไหมอะครับถ้าเราซื้อ ?

themaxzoom
28th March 2014, 12:58
เปิด บัญชี กสิกรเลยครับ เเล้วสมัครนี้ http://www.kasikornbank.com/TH/Personal/Debit/Pages/KWebShopping.aspx
ง่ายสะดวก ไม่ผ่านพ่อค้าคนกลาง เสียเวลาเเปปเดียวครับ ผมใช้มานานเเละ ไม่มีปัญหา

nunt77
28th March 2014, 12:59
steam wallet มันเป็นเหมือนบัตรเติมเงินของ steam ครับ
เวลาซื้อ Steam wallet มามันจะให้ Key มาเติม เงินในบัญชี steamของเรา
ถ้าเรามีเงินใน steam ก็สั่งเกมในSteam ได้

samuan01
debitกษิกรเลย แต่เสียค่าทำบัตรประมาณ200 steam amazonได้หมด ลองหาข้อมูลดูละกันครับ

Volcanus
ผมใช้บัตรกรุงไทยอะ เดียวนี้มันมี Visa หมดแล้ว เป็นเดบิตการ์ด ตอนซื้อก็กดซื้อแล้วใส่ข้อมูลต่างๆลงบนSteam ถ้าเรามีเงินพอ มันก็จะซื้อได้เลย

RlucksN
28th March 2014, 18:50
แนะนำกสิกรครับ เอาไปผูกกับ paypal ใช้ง่ายสะดวก

คุณอรรถชัย
28th March 2014, 18:54
ผมใช้บัตรATMของกสิกร เเล้วสมัครK-Web Shopping Cardเอาอะครับ สมัครได้ที่ตู้เอทีเอมกสิกรทุกทีเบย