PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเนื้อเรื่อง metal gear solod หน่อยครับ

suppermama
29th March 2014, 11:34
1.snake กับ liquid รู้มั้ยครับว่าตัวเองเป็นร่างโคลนจาก bigboss
2.แล้ว bidboss รู้มั้ยว่าตัวเองถูกโคลน
3.snake กับ liquid รู้มั้ยว่าอีกฝ่ายเป็นร่างโคลนเหมือนตัวเอง
4.raiden รู้มั้ยว่า snake ที่เป็นพ่อเลี้ยงตัวเองเป็นร่างโคลน
5.raiden รู้จัก bigboss กับ liquid มั้ย?
6.raiden มีบทบาทอะไรในภาค ground zeroes
ึ7.ตัวละครอื่นๆรู้มั้ยว่า มี snake 3 คน

koonla
29th March 2014, 13:19
1. รู้คับ
2. รู้คับ
3.รู้คับ
4.snake เป็นพ่อเลี้ยง raiden!!!!???
5.คงรู้จักแหละคับ
6.ไม่มีคับ เพราะ ground zero เป็นเรื่องราวของ big boss ในอดีตที่กำลังจัดตั้งกองกำลังของตัวเอง ส่วน raiden อยู่ในช่วงหลัง ๆ ยุค solid liquid snake คับ
แต่ๆๆๆๆ ground zero ของ xbox จะมี dlc ที่ให้เราเล่นเป็นraiden โดยในเกมจะบอกว่ามาจากอนาคตคับ
7. น่าจะรู้กันทุกคนคับ ==

อยากจะรู้ละเอียด ๆ เล่น_าค 4 คับ

PrinceKira
29th March 2014, 13:32
Metal Gear Solod เกมใหม่เหรอครับ :eek::eek::eek:

jackiiez
29th March 2014, 13:42
พ่อเลี้ยง ไรเดน นี่รู้สึกจะเป็น โซลิดัส เสนค ป้ะคับ

suppermama
29th March 2014, 14:06
Metal Gear Solod เกมใหม่เหรอครับ
ครับเกมใหม่ made in china ครับ :rofl

พ่อเลี้ยง ไรเดน นี่รู้สึกจะเป็น โซลิดัส เสนค ป้ะคับ
เคยอ่านเนื้อเรื่อง รู้สึกว่าจะเป็นแบบนั้นหนะครับ

0LDBOY
29th March 2014, 14:38
1.รู้ครับผม

2.Big Boss รู้ครับ เขาเอาเชื้อเสปิร์มตัวเองไปฝากกับผู้หญิง ทำให้ได้ Snake Solid
กับ Liquid Snake ออกมา เขาอยากมีลูกน่ะ

3.รู้ครับผม Liquid ถึงได้แค้นที่ Snake เก่งกว่าอยู่เลย

4.Raiden ไม่ใช่ลูกของ Snake นะครับ เขาทำงานด้วยกันเฉยๆ

5.Raiden รู้จักกับ Solid Snake ครับผม Big Boss คงจะยังไม่รู้จัก

6.Raiden มีบทบาทใน Ground Zeroes ได้ยังไง มันเป็นภารกิจ Exclusive บน Xbox
ทำเอามาให้คนได้เล่นเฉยๆ ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง

7.รู้กันถ้วนหน้าแล้วครับผม

suppermama
29th March 2014, 15:19
1.รู้ครับผม

2.Big Boss รู้ครับ เขาเอาเชื้อเสปิร์มตัวเองไปฝากกับผู้หญิง ทำให้ได้ Snake Solid
กับ Liquid Snake ออกมา เขาอยากมีลูกน่ะ

3.รู้ครับผม Liquid ถึงได้แค้นที่ Snake เก่งกว่าอยู่เลย

4.Raiden ไม่ใช่ลูกของ Snake นะครับ เขาทำงานด้วยกันเฉยๆ

5.Raiden รู้จักกับ Solid Snake ครับผม Big Boss คงจะยังไม่รู้จัก

6.Raiden มีบทบาทใน Ground Zeroes ได้ยังไง มันเป็นภารกิจ Exclusive บน Xbox
ทำเอามาให้คนได้เล่นเฉยๆ ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง

7.รู้กันถ้วนหน้าแล้วครับผม

กระจ่างแจ้งเลยครับ ขอบคุณมากครับ

nokung
29th March 2014, 15:20
ตอบข้อ 4 ให้ ไม่น่าจะรู้นะครับแต่ไรเด้นเป็นลูกเลี้ยงของ โซลิดัส สแนค นะครับซึ่งเป็นโคลนคนที่สามของบิ๊กบอสครับ

ผิดขออภัย

0LDBOY
29th March 2014, 15:46
เอ้ย! ขอโทษ Raiden เป็นคนที่ Solidus Snake เลี้ยงดูมาน่ะครับ แต่ความสัมพันธ์ Raiden กับ Solid Snake ก็เป็นเพื่อนร่วมงานเฉยๆ