PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบวิธีการตั้งค่าไม่ให้ users ทั่วไป ลงโปรแกรมได้ครับ

estristonfield
30th March 2014, 22:17
อยากทราบวิธีที่ทำให้users ทั่วไป ให้ไม่สามารถลงโปรแกรมได้อ่ะครับ ของ window xp
คือ ผมตั้งค่า user มี แอดมิน2อันแล้ว แล้วตั้ง user อีกอัน ชื่อ student กำหนดให้มันเป็นแบบ limit ไปแล้ว
ทำไมมันยังลงได้อีกเหรอครับ คือ ผมอยากตั้งค่า ให้ user student นั้นใช้งานได้ทั่วๆไป ยกเว้นลงโปรแกรม หรือ ลบโปรแกรม
ถ้าจะลงโปรแกรม หรือ ลบโปรแกรม ต้องผ่านทาง Administrator เท่านั้นอ่ะครับ ซึ่งถ้าลงโปรแกรม หรือ ลบโปรแกรม
ในบัญชี student มันจะขึ้นให้ใส่รหัสของ แอดมินอ่ะครับ ผมลองทำตามในเว็ปบางเว็ป แต่ก็ไม่ได้
ตอนนี้ มันขึ้นเตือนก็จริง แต่มันสามารถเลือกได้ว่า จะลงผ่านบัญชีไหน ซึ่ง มันมีให้เลือก2อันครับ
ทั้ง student และ Administrator โดยที่ ถ้าผมเลือกที่ student มันก็สามารถลงได้เลยโดยไม่ต้องผ่าน Administrator อ่ะครับ
อยากให้มันขึ้นแต่ช่องใส่พาสของ Administrator อ่ะครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ