PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Microsoft ยังคงไม่มีแผนจะทำ Halo ภาคอื่นลง PC ในตอนนี้

rockohhh
31st March 2014, 07:10
Microsoft ยังคงไม่มีแผนจะทำ Halo ภาคอื่นลง PC ในตอนนี้

ตามที่ทาง Microsoft ได้พูดกับทาง Gamespot ไปเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ทาง Microsoft ได้เปิดเผยว่า พวกเขา ในฐานะผู้จัดจำหน่าย ยังไม่มีแผนเอา Halo ภาคอื่นที่อยู่บนแพลตฟอร์มต่างๆลง PC ในตอนนี้นอกจาก Halo: Spartan Assault ที่จะเปิดให้ได้สัมผัสพร้อมกันวันที่ 4 เมษายน 2014 นี้บนระบบ Steam โดยตอนนี้มี Halo เพียงสองภาคก่อนหน้าเท่านั้นที่ลง PC ก็คือ Halo: Combat Evolved และ Halo 2 ส่วนภาคใหม่ๆต่อไปนี้ทางบริษัทบอกว่าจะทำลงเฉพาะคอนโซลเท่านั้น

ถึงยังไงก็อย่าเพิ่งสิ้นหวังเสียทีเดียว แต่ก็รอกันไปแบบความหวังริบหรี่ล่ะนะ หากใครที่ติดตามข่าวลือของเกมนี้จะเห็นว่ามันมีรายชื่อไปโผล่บนพวกไดรเวอร์การ์ดจออยู่เนืองๆ แต่ทาง Microsoft ก็ออกมาปฏิเสธเสมอว่ายังไงเกมก็ไม่ลง PC อยู่ดี กรรม

เครดิตhttp://www.juropy.com/2014/03/microsoft-%e0%b8%a2%e0%b8%b1%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%87%e0%b9%84%e0%b8%a1%e0%b9%88%e0%b8%a1%e0%b8%b5%e0%b9%81%e0%b8%9c%e0%b8%99%e0%b8%88%e0%b8%b0%e0%b8%97%e0%b8%b3-halo-%e0%b8%a0%e0%b8%b2%e0%b8%84/

jeditrainer
31st March 2014, 07:41
ก็ไม่เห็นจะแคร์เลย เห็นภาคเก่าก็ไม่คิดจะแตะด้วยซ้ำ เพราะรู้สึกว่ามันไม่ใช่ ไม่ลงก็แล้วไง เกมดี ๆ อื่นก็ยังลงอยู่เยอะแยะ
ถ้า Bioware ออกมาประกาศไม่ทำเกมลงนี่สิถึงค่อยเดือดร้อนหน่อย ไม่เคยหวังอะไรกับ Microsoft จอมยอดยี้งี่เง่าอยู่ละ
รู้สึกว่าผิดหวังกับวินโดว์8.1จริง ๆ ปัญหาในการเล่นเกมออนไลน์นี่เยอะเว่อร์ พอบิลเกตส์ไม่ได้ช่วยทำก็เน่าลงเหมือนApple
ตอนหลังสตีฟจอบส์ตายนี่แหละ

clean1447
31st March 2014, 08:09
อันที่จริงเรื่องเกมส์ออนไลน์ แบบเก่ามากๆ ส่วนใหญ่จะไม่รองรับ

เป็นตั้งแต่ Window 7 แล้วแหละ

ถ้าคุณซื้อ Window แท้ OK คุณบ่นได้ แต่ถ้าเอาเถื่อนมา ก็อย่ามาบ่นโน้นนี้ สนับสนุนก็ไม่ ยังมาบ่น

สำหรับคนที่อยากให้ลง PC มีเยอะมาก เพราะ เนื้อเรื่องดี ภาพสวย

ถ้า เถื่อนใน PC มันน้อยลงมาก ใครๆ ก็อยากลง PC

ridermaster
31st March 2014, 08:37
เข้ามาขำเม้นแรก

Patrenko
31st March 2014, 08:50
ตอนภาคเเรกจำได้เล่นโหมดผ่านด่านละชอบมากแต่พอมาเล่นพวก Reach พวก 4 ใน console ไปไม่เป็นยังไงไม่รู้แต่ก็เล่นจนจบนะ แต่โหมด multiplaye นี้ยอมรับว่ามันจริง แต่ถ้าโหมดเนื้อเรื่องของเกมส์เเนวๆนี้ยกให้ Quake 4 นี้ผมว่าเจ๋งสุดละ

GuY_NoOpPeR
31st March 2014, 08:52
มาม่าเริ่มสุกกันเเล้วสิ หุ หุ...:nea

first
31st March 2014, 09:27
ผมรับไม่ได้ๆเกมมันออกจะมัน****ลงpcแค่2ภาค ****เอ๊ยทำไมกันละผมก็จัดแท้นะทำไมๆๆๆๆๆ (ภาคอื่นเล่นในxboxแล้วแหละ5555+)

plafe
31st March 2014, 13:19
เรื่องของคุณ....

Aegis
31st March 2014, 13:32
อันที่จริงเรื่องเกมส์ออนไลน์ แบบเก่ามากๆ ส่วนใหญ่จะไม่รองรับ

ถ้าคุณซื้อ Window แท้ OK คุณบ่นได้ แต่ถ้าเอาเถื่อนมา ก็อย่ามาบ่นโน้นนี้ สนับสนุนก็ไม่ ยังมาบ่น

สำหรับคนที่อยากให้ลง PC มีเยอะมาก เพราะ เนื้อเรื่องดี ภาพสวย

ถ้า เถื่อนใน PC มันน้อยลงมาก ใครๆ ก็อยากลง PC
รัน Compatibility Mode ได้ครับ ได้ยัน Windows 95 (เกมเก่าๆอย่าง Yuri ก็เล่นได้ครับ ผมลองมาละใน Origin)
//ผมใช้ Windows 8.1 Pro FPP ของเเท้บ่นได้ใช่มั้ยครับ ฮ่าๆ =_=''~
//ช่วงนี้ผมเห็นคอมเม้นคุณโดนดิสเครดิตเยอะนะครับ จะโพสอะไรก็ระมัดระวังให้มากขึ้นกว่าเดิมขึ้นหนึ่ง

jeditrainer
31st March 2014, 23:31

ดีก็บอกว่าดี ห่วยก็บอกว่าห่วย แล้วเผอิญคุณรู้จักผมเหรอถึงได้รู้ว่าผมใช้วินโดว์แบบไหน
ถ้าไม่รู้แล้วก็จงอยู่เฉย ๆ ดีกว่านะครับ สิทธิในการออกความคิดเห็นของทุกคนเท่ากันหมด
แต่ไม่ได้หมายความว่าคุณจะสาระแนเรื่องของคนอื่นได้นะครับ เพราะถ้าไม่ได้เกี่ยวอะไรกับคุณ
และไม่ได้ทำให้คุณหรือคนอื่นนั้นเดือดร้อน ก็จงกรุณาเก็บปากไว้กินข้าวจะดีกว่านะครับ
ส่วนเถื่อนไม่เถื่อนก็คงแค่บางส่วน ที่เหลือมันการตลาดล้วน ๆ ไม่รู้เรื่องก็เก็บปากไว้เหมือนเดิมดีแล้วครับ
ปล.ตรรกะนี่มันคุ้น ๆ นะครับ